• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows 8 Consumer Preview 32 and 64 bit

ittimeforgame

Cách cài từ thư mục đã giải nén của file ISO đơn giản như sau:
1- Phân vùng cài đặt còn trống tầm trên 20GB,format NTFS chọn Primary Partition.
2- Vào Control Panel Items\Administrative Tools\Computer Managements\Disk Management,Click phải vào phân vùng đã chọn để cài,chọn Mark Paritition as Active.
3- Giải nén file ISO đến phân vùng vừa active trên.Khởi động lại máy là sẽ bắt đầu tiến trình cài đặt.
Cài theo cách này thì sau khi cài xong phải vào phân vùng đó dọn dẹp lại những gì đã extract ra từ ISO.

Mình burn ra đĩa bằng Windows7-USB-DVD-tool mà. Cách ở trên là cài song song với win7 lun hả bạn. Có cách làm mà chỉ có win8 ko? với lai chỗ ,chọn Mark Paritition as Active mình tìm không thấy

jonyhoanganh

Mình burn ra đĩa bằng Windows7-USB-DVD-tool mà. Cách ở trên là cài song song với win7 lun hả bạn. Có cách làm mà chỉ có win8 ko? với lai chỗ ,chọn Mark Paritition as Active mình tìm không thấy

Noname

NhatToai

Super V.I.P
không. mình cài duy nhất có win 8 thôi. trước khi cài cũng đã format ổ khởi động rồi. các phần mềm của vaio cũng không thể cài vào được (vd như: VAIO Power Management) , và pin thì luôn chỉ sạc tới 50%. mặc dù các soft khác vẫn cài và chạy bình thường. mình đã kiểm tra các trang wep khác, đều không thể xem flash được, chỉ lên tiếng thôi.
Vậy là dòng vaio của bạn chịu khó đợi MS update đã ;;)
Công cụ ghi đĩa đó chưa phải là tốt nhất,công cụ này làm với USB thì được.Để ghi ISO nên dùng Nero hoặc Sonne DVD Burner.
Cài chỉ duy nhất win8(hay cài chỉ một HĐH) thì bạn cứ chọn cài vào C.
Lưu ý khi cài win7 hay win8,quá trình setup đến đoạn chọn phân vùng,sau khi click vào phân vùng,bạn nên bấm vào Driver options/Format,sau đó hãy click Next.Như vậy win sẽ format tôi ưu nhất để phân vùng hoàn toàn tương thích với bộ cài.

ittimeforgame

Mình cài win lần 8 thứ 2 rồi nhưng mà chưa vào được máy mà cứ tới cái hình con cá khởi động xong nó ghi prepare xong nó đứng lun, nhìn xuống máy thì không thấy tín hiệu là máy đang xài......

Máy mình không có mark particition active bạn ơi..:((

jonyhoanganh

Mình cài win lần 8 thứ 2 rồi nhưng mà chưa vào được máy mà cứ tới cái hình con cá khởi động xong nó ghi prepare xong nó đứng lun, nhìn xuống máy thì không thấy tín hiệu là máy đang xài......

Máy mình không có mark particition active bạn ơi..:((

Máy bạn đang ở chế độ Dynamic thì k có Mark Paritition as Active là đúng rồi và khi bạn cài win ở chế độ này nó cũng sẽ bị lỗi. Bạn phải chuyển dynamic sang basic thì mới có.
còn cách chuyển thì bạn lên google mà search" chuyen dynamic sang basic khong mat du lieu" . Có cả 1 đống luôn.:|

ittimeforgame

Mình cài thử win8 rồi, thấy cũng khá đẹp nhưng có điều thấy ko nhận card GF nên mình cài driver thì đơ lun, khởi động lại thì tới màn hình desktop thì đơ =)). WIn8 vãi quá.....

Mình cài thử win8 rồi, thấy cũng khá đẹp nhưng có điều thấy ko nhận card GF nên mình cài driver thì đơ lun, khởi động lại thì tới màn hình desktop thì đơ =)). WIn8 vãi quá.....
Đợi bản RC chắc sẽ tự nhận driver luôn khỏi phải cài. May con card màn hình ghẻ HD5450 của mình nó tự nhận luôn...:D

ittimeforgame

Mình xài geforce GT 525M, đang tính cài thử trên virtualBox xem chứ cài đi cài lại sợ hư máy quá.....

jonyhoanganh

Mình xài geforce GT 525M, đang tính cài thử trên virtualBox xem chứ cài đi cài lại sợ hư máy quá.....
Từ khi mua máy đến giờ mình cài win cả trăm lần rồi. Theo như bạn nói chắc thành sắt vụn quá. :-??

ittimeforgame

Mình xài lap mà. Nhưng mà cái quan trong là mình không thấy nó nhận driver card GF của mình nên đành ngậm ngùi quay về win7. Đợi khi nào nó ra bản chính thức mà tốt thì lại cài lại =))