• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows 8 - Mọi vấn đề post vào đây

Anh không dùng cái này nhưng trên xda họ dùng bình thường mà em,đọc thử topic này xem
Theo hướng dẫn là cài trước trên Windows 7, rồi vào C/Program Files/HTC copy thư mục HTCDriver sang bên Windows 8, sau đó vào Device Manager/Other devices để update driver thủ công.

wanbeytuananh

Cho em hỏi, em cài song song win8 với win 7, giờ e fomat ổ cài win 7 thì có vào được win8 không ạ, em không cài bằng đĩa, mà tải trên mạng về ạ

Whinny

Cho em hỏi, em cài song song win8 với win 7, giờ e fomat ổ cài win 7 thì có vào được win8 không ạ, em không cài bằng đĩa, mà tải trên mạng về ạ

Nếu là mình mình sẽ xóa boot win 7 rồi 4mat ;)

Whinny

Hướng dẫn cho e xóa boot win 7 được ko ạ :-/

Bạn bấm tổ hợp phím Windows + R
Gõ msconfig => enter
Chuyển sang tab boot, chọn cái win7 rồi del.
Set cái win8 làm mặc định luôn ;)

chúc bạn vui ;)

NhatToai

Super V.I.P
Hôm nay MS cập nhật thêm các gói hotfix(windows update),trong đó lần đầu tiên có vài gói dành cho office 2013.
Update xong thấy máy chạy nhẹ,boot nhanh hơn.

NhatToai

Super V.I.P
Trong các gói update mới này có
Windows Malicious Software Removal Tool for Windows 8 and Windows Server 2012- December 2012 (KB890830)
Update for Root Certificates for Windows 8 [December 2012] (KB931125)
2 gói này nếu update rồi sẽ không activate windows bằng key WMC được,còn đã "lỡ được" rồi thì không sao.

binh1992pt

cần product key win 8

ae ai có key win 8 cho mình xin để cài với.thanks các ae nhiều