• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows Mobile 6.1 (Cotulla ROM) Fix for Magician

menodeovaoduoc

Pin theo máy từ trước bi giờ chai rùi bạn ah. Mua pin mới mà xài, khoảng 75k thui PM16A 1800mAh, mua về sạc 8 tiếng cho no, rùi nghe gọi vô tư được gần 3 ngày mới hết, tụt xuống 10% mà vẫn xài bình thường.

pin mình mua có 1200mAh, nghe nhạc liên tục được khoảng 2-3 tiếng. xài cũng được nhưng chán lắm, luôn luôn phải cầm theo sạc. Bạn cho biết pin 1800mAh bán ở đâu vậy, mình đến mua 1 cục

thetexudo

Bạn có thể tìm mua ở các cửa hàng linh kiện di động mà, ở tp chắc dễ tìm chứ còn ở tỉnh lẻ chắc hiếm lắm. Còn mình thì đi dạo và tìm được ở quận 5.

asutaka3

em làm như hướng dẫn, nhưng mà vừa ấn nút upgrade, thì ppc restart và trên màn hình có chữ serial ..... dưới cùng có chữ USB v1.00
còn màn hình pc thì hiện thông báo như sau

các bác giúp em với, làm sao để cài đặt bây h ?

ku_map

em làm như hướng dẫn, nhưng mà vừa ấn nút upgrade, thì ppc restart và trên màn hình có chữ serial ..... dưới cùng có chữ USB v1.00
còn màn hình pc thì hiện thông báo như sau

các bác giúp em với, làm sao để cài đặt bây h ?
Bạn copy dòng này [CHECKCEID_TYPE]=1 mở file RUU.conf của bản rom cần up bằng notepad chép vào đó và save lại là up rom bình thường thôi. Chúc bạn thành công! Thân
Bạn share cho mình rom nguyên bản nhé, cảm ơn bạn trước.
Đây là các bản rom nguyên bản 1.11, rom 1.13 không có big storage, rom 1.13 có big storage và radio 1.12.10, radio 1.13 bạn nào cần thì vào lấy nha. Nếu không muốn sử dụng win 6.1 nữa thì các bạn nên up lại rom 1.13 bản không có big storage ngen, không cần phải up rom gốc của O2 là bản 1.11 đâu. Mình thấy win 6.1 chạy cũng ổn lắm rồi ngoại trừ 1 vài lỗi không đáng kể. ( Các bạn có thể tham khảo thêm thông tin và thảo luận tại đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=504120 )
link download :
http://www.mediafire.com/?sharekey=b3a386e9ecdcbf947069484bded33bcd08873f59790bf40f

Tôi cũng muố`n mua 1 cục. Chỉ tôi với
nếu bạn ở Sài gòn thì qua 92 Trần Nhân Tôn, q10 chỗ của anh Tuấn O2 nhưng giá thì hơi cao mình nhớ không lầm thì 180k thì phải. Hoặc Quý Dyland bên 478 Nguyễn Kiệm, f3, quận Phú Nhuận giá rẻ hơn 1 chút 150k cho pin 1800mAh, 120k cho pin 1200mAh. Còn chỗ rẻ hơn thì mình k bít. Bạn có thể qua mấy tiệm linh kiện trên đường Hùng Vương hỏi thử xem có thể rẻ hơn nữa đấy.
thanks bạn. có 2 cách để up rom đúng k? mình đang dùng rom 2.03TX
1. là để nguyên máy đang chạy thế rồi up rom ngay, máy sẽ trở về chế độ Bootloader rồi tự động up
2. là đưa máy về chế độ Bootloader rồi tiến hành up
Lỗi:
1: khởi động lại máy (PPC) rồi báo lỗi kết nối
2: báo k kết nối được với PPC
Đã thử với tất cả các loại rom của magician (bản gốc chuẩn); up lên k được, up xuống cũng k được; mà up riêng radio cũng k được; hay do rom 2.03 này bị lỗi.
Tui chán quá k up nữa, để 2.03 dùng vậy
Ai mà tìm ra cách khắc phục chỉ rùm nha!
Có thể do bạn UpRom trên Vista thử Up trên XP xem, Vista không UpRom được đâu bạn. Thử cách khắc phục này xem ( cách UpRom trên Vista) mình chưa thử vì vẫn đang dùng XP
http://www.modaco.com/content/windo...u-on-vista-it-can-be-done-the-ultimate-guide/

Last edited by a moderator:

thetexudo

nếu bạn ở Sài gòn thì qua 92 Trần Nhân Tôn, q10 chỗ của anh Tuấn O2 nhưng giá thì hơi cao mình nhớ không lầm thì 180k thì phải. Hoặc Quý Dyland bên 478 Nguyễn Kiệm, f3, quận Phú Nhuận giá rẻ hơn 1 chút 150k cho pin 1800mAh, 120k cho pin 1200mAh. Còn chỗ rẻ hơn thì mình k bít. Bạn có thể qua mấy tiệm linh kiện trên đường Hùng Vương hỏi thử xem có thể rẻ hơn nữa đấy.

Đi mua nhớ kèo nài trả giá nếu không muốn bị chém đẹp!! Mình biết máy loại pin pda này giá gốc chưa tới 70k :-/:-/:-/ Giá bán như mấy cửa hàng trên là một lời một đó:O!!!

truvietnam2002

thì người ta phải có lời chứ. Nhưng dù sao cũng thank mấy bác nhé
Hồi trước có cái cadr sd wifi mà hư mất rồi. Ai co biết chỗ nào bán giá mềm chi cho tôi mua cái coi.
Thank trước nhé

Last edited by a moderator:

tranngocletuan

Active Member
pin mình mua có 1200mAh, nghe nhạc liên tục được khoảng 2-3 tiếng. xài cũng được nhưng chán lắm, luôn luôn phải cầm theo sạc. Bạn cho biết pin 1800mAh bán ở đâu vậy, mình đến mua 1 cục
ở hà nội thì ra chợ trời tìm chỗ nào cũng có

hoangmaimobile

Mình đã up lên 6.1 như mọi người hướng dẫn nhưng không cách nào cài được tiếng việt cả, mong bạn xuandung11a2 và các anh em giúp đỡ mình cài tiếng việt. Minh dùng VPLip nhưng báo lỗi dù cho đã đăng ký thông tin đầy đủ, còn cài JUDEInterfaceSwitcher.CAB thì vẫn ko có tv và mất hết menu.Mong mọi người giúp đỡ mình.Thân

fantastic

Mình đã up lên 6.1 như mọi người hướng dẫn nhưng không cách nào cài được tiếng việt cả, mong bạn xuandung11a2 và các anh em giúp đỡ mình cài tiếng việt. Minh dùng VPLip nhưng báo lỗi dù cho đã đăng ký thông tin đầy đủ, còn cài JUDEInterfaceSwitcher.CAB thì vẫn ko có tv và mất hết menu.Mong mọi người giúp đỡ mình.Thân

Bản ROM này không phải là ROM được "xào nấu" hoàn chỉnh cho O2 Mini nên tất nhiên lỗi là không thể tránh khỏi. Và cũng đương nhiên không thể nào chạy 100% soft hỗ trợ WM5 và WM6 được.
Cái nào không cài được sau vài lần thử với vài phiên bản thì mình khuyên bạn nên stop lại.
Nên chấp nhận ở một mức nào đó thôi, làm sao mà đỏi hỏi 100% được

ThaiKien

Super V.I.P
Bạn có thể gửi lại phần báo lỗi cho nhóm Việt hóa PV Lip, mọi người sẽ cố tìm cách khắc phục. Đối với các Rom Cook 6.1 dành cho các dòng máy đều có những đặc trưng khác nhau, do vậy khó có thể có bản hoàn hảo dùng cho tất cả các dòng được.

truvietnam2002

Tôi thì chưa thấy lỗi nào lớn cả. Cũng không thích cài TV ( Chỉ phần mềm việt thì xài thôi). Nhưng dù sao cũng đợi nhóm PV Lip tìm ra lỗi rồi cài thử coi

hackingtheinbox

bạn nào có cách khác phục lỗi mất dử liệu của rom này như rom 2003 không nhỉ. mỗi lần tháo pin ra thay sim là cài lại gần vã mồ hôi!

truvietnam2002

chịu khó kiếm cục pin zin hoặc mang theo cục sạc. tới nay vẫn chưa thấy cách khắc phục lỗi này

ManhKeu

Active Member
Yên tâm đi chỉ vài ngày tới là Cotulla cho ra bản rom mới thôi Magican Rom 6.1 v3.04 mà !

tuandait

Trang chủ chưa up lên thì ko doaw được là đúng rồi mà Bạn chắc vài hôm nữa mới có