• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows Mobile 6.1 (Cotulla ROM) Fix for Magician

zhencyuan

Bạn xem lại pin hay sạc đi nhé.Nếu đúng là lỗi như vậy thì nên cài thêm phần mềm hiển thị vạch báo pin để theo dõi tiện lợi.
uhm !! tại mình dùng xạc của môt . chắc do thế nên bị !! nhưng cứ thử chờ xem bản v4 ra xem nó có fix đc lỗi ko ?? khi mình dùng WM2003 nó ko bị nhu thế đâu !!! Thanks for help

AnhPheCT

Chào bác xuandung11a2, hỏi cài nay hơi ngoài lề. bác có phần mềm nào để hiển thị pin giống trong hình không? Bác cho em xin, có mấy phần mềm kia toàn hiên nguyên một vạch ngang rất xấu.

Cài thử cái này: Cài QVGA.cap trước sau đó cài NumBattery.cab sau!! Chúc OK!!

tranngocletuan

Active Member
Cho mình hỏi có ai sau khi up ROM này xong bị vào mạng ko đc ko?
Hồi đó xài ROM 1.13 cũ khi connect với PC thì nó tự vào mạng, mình có thể update Resco gì đó tùy, giờ thì ko đc nữa. Mình cài Spb Mobile Shell, muốn update weather mà chưa làm đc.
bạn cứ Uprom đi. nếu up song máy dùng WM6.1 theo mình dùng thì nó kết nối mạng Internet qua GPRS nhanh hơn máy dùng WM 2003SE nhiều. ko tin bạn dùng thử nếu ko được thì lại quay lại WM 2003 SE. CÒN MÌNH THÌ VĨNH BIỆT WM 2003 SE từ lâu rồi
Các pro cho hỏi chút !!! sau khi up bản rom này mọi thứ đều ổn cả . nhưng chỉ là khi sạc pin là có chút vấn đề thui :) cắm sạc thì đèn cứ báo màu xanh hoài àh :) không bít sạc chừng nào mới xong !! có ai bị như mình ko vậy :)
Đơn giản thôi . bạn trước khi sạc Pin bạn nên Reset lại máy là đèn báo sạc hiện mà Đỏ Thôi . bạn cứ làm thử xem . thật đơn giản

Last edited by a moderator:

mrconverse

bạn cứ Uprom đi. nếu up song máy dùng WM6.1 theo mình dùng thì nó kết nối mạng Internet qua GPRS nhanh hơn máy dùng WM 2003SE nhiều. ko tin bạn dùng thử nếu ko được thì lại quay lại WM 2003 SE. CÒN MÌNH THÌ VĨNH BIỆT WM 2003 SE từ lâu rồi

Mình đang xài WM6.1 đây. Mình muốn kết nối internet qua PC nhưng ko đc.

luongcau

bạn nào có cách khác phục lỗi mất dử liệu của rom này như rom 2003 không nhỉ. mỗi lần tháo pin ra thay sim là cài lại gần vã mồ hôi!

Uprom này lên WM 6.1 nhưng vẫn bị mất dữ liệu hả bác. Làm em thất vọng quá vì đang có con O2mini nhưng pin backup bị hư, mổi lần thay sim hay hết pin, tèo hết dữ liệu. install lại phê hết cả người.

kiwi_qn

Uprom này lên WM 6.1 nhưng vẫn bị mất dữ liệu hả bác. Làm em thất vọng quá vì đang có con O2mini nhưng pin backup bị hư, mổi lần thay sim hay hết pin, tèo hết dữ liệu. install lại phê hết cả người.

Có thể thay pin backup hoặc dùng spb backup là được mà, nhanh mà dữ liệu được an toàn nữa.

chiman

AI GIÚP MÌNH VỚI! UP LÊN W6.1 CHO O2MINI RỒI! XÀI VÀI NGÀY THÌ BỊ TÌNH TRẠNG KHÔNG NỐI PPC VỚI PC ĐƯỢC MẶC DÙ DÂY NỐI CẮM VẪN TỐT, NÓ BÁO LỖI NHƯ SAU:
Cannot communicate with the PC because of the following Remote Newordking error (error 608)
Please reconnect your device. If the problem persists, restart the device.
Giúp mình với

xuandung11a2

Well-Known Member
Bạn thử hardreset đi nhé,có thể đụng pm.Hoặc thay cáp,connect với pc khac,cài lại active sync .Đó là những kiểm chứng ban đầu ...
Posted via Mobile Device

chiman

dây cáp và active sysnc bị lỗi thì không thể rồi (vì mình có cái O2 mini khác chạy W2003 kết nối bình thường), nhưng kết nối với cái cài W6.1 thì chỉ nạp pin được thôi, không kết nối với PC được. huhuhu
đã hardreset rồi, nhưng vẫn bị lỗi đó!!
đã hardreset rồi, nhưng vẫn bị lỗi đó!! còn cáp và sys bị lỗi thì không thể (vì mình còn 1 con O2mini w2003 kết nối PC rất tốt).
To synchronize your device with a desktop computer, íntall the synchronization software from the Getting started Disc included with your device on your PC.

xuandung11a2

Well-Known Member
Thông tin lỗi từ pc như bạn nói cho thấy nó bắt bạn cài active sync,bạn cài lại xem sao.AS dùng trên win xp.
Posted via Mobile Device

dangduong_2000

Chú y Win dùng Win gì và nếu đang chay Rom bao nhiêu thì cài bản đó để kết nối mới thích hợp được Bạn à
dây cáp và active sysnc bị lỗi thì không thể rồi (vì mình có cái O2 mini khác chạy W2003 kết nối bình thường), nhưng kết nối với cái cài W6.1 thì chỉ nạp pin được thôi, không kết nối với PC được. huhuhu
Rom 6.1 thì kết nối bằng bản 4.5 cơ Bạn ơi 2003 thì dùng bản cũ được

phatbeo91

các bro cho em hỏi nút power và nút camera thì em biết nhưng nút reset thì ở đâu a? em mới được ông anh cho con o2 mini. đang định uprom

hieu113

các bro cho em hỏi nút power và nút camera thì em biết nhưng nút reset thì ở đâu a? em mới được ông anh cho con o2 mini. đang định uprom

Ở bên cạnh chỗ cắm tai nghe có cái lổ tròn nhỏ đủ để chọc cây bút vào đó bạn

trucdemo

sao mình bấm Power + Camera và ấn Reset nó không vào bootloader mà nó cứ khỏi động lại hoài hà, giúp mình với, lúc trước có up rom 6.1 của dvh thì vào boot bằng cách Power + recod và ấn Reset nó có chữ serial rùi up đơn giản lắm, nhưng vào bằng cách đó để up rom cotulla thì được 5% là out liền hà

hieu113

sao mình bấm Power + Camera và ấn Reset nó không vào bootloader mà nó cứ khỏi động lại hoài hà, giúp mình với, lúc trước có up rom 6.1 của dvh thì vào boot bằng cách Power + recod và ấn Reset nó có chữ serial rùi up đơn giản lắm, nhưng vào bằng cách đó để up rom cotulla thì được 5% là out liền hà

Bạn kết nối với pc qua ActiveSync, up rom nó sẻ tự vào bootloader thôi mà. bạn thử xem lúc trước mình cũng up như vậy:D

nghiepduclub

các bạn chờ ít hôm nữa up bản 04 luôn cho ngon hình như nghe nói bản 03 bị lỗi chút ít, mình cũng đang chờ đây