• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows Mobile 6.1 (Cotulla ROM) Fix for Magician

demonrosso

Máy anh ơi vậy là O2 mini up lên được bản Windows mobile 6.1 rùi hả. Em đang định mua lại 1 con để dùng lại nè. nhưng đọc sơ qua thấy mấy anh nói cũng còn lỗi nhiều quá cũng hơi lo. Mong a nào có kinh nghiệm rùi cho e lời kết luận về bản ROM này để e sớm mua máy xài lại niềm đam mê của em.Thanks nhju mấy bro

hieu113

Máy anh ơi vậy là O2 mini up lên được bản Windows mobile 6.1 rùi hả. Em đang định mua lại 1 con để dùng lại nè. nhưng đọc sơ qua thấy mấy anh nói cũng còn lỗi nhiều quá cũng hơi lo. Mong a nào có kinh nghiệm rùi cho e lời kết luận về bản ROM này để e sớm mua máy xài lại niềm đam mê của em.Thanks nhju mấy bro

Cũng không lỗi gì nhiều đâu bạn. bản wwe 3.03 xài ngon lắm, chỉ có đèn sóng khi có khi không, khi xac pin lại báo màu xanh thôi, chứ cài những phần mềm thì không vấn đề gì cả. nhưng mà bạn đã bán rồi sao không mua con khác mà xài:|

sao em up rom_ HTCMAG_ROM_WWE_O3
khi có cuộc gọi đến thì loa nghe rè lắm các bác ạ có bác nào gặp trường hợp này không thì chỉ giáo cho em với em thanhk các bác nhiều.

demonrosso

Àh . mình bán O2 của mình cũng khá lâu nay có dịp mua lại của người quen nên mói vào lại diễn đàn coi tình hình ROM có gì mới hay không . Vào lại thấy sôi động quá nên giờ lại càng muốn mua. Định mua con O2 ATOM LIFE nhưng không mua nổi.
Àh ! anh nào tốt bụng cho mình xin link đầy đủ cho mình có thể up lên bản WWE3.03 với. (mình bít trong này đã up nhiều lắm nhưng mình đã thử down vài link nhưng toàn die hết trơn)

hieu113

sao em up rom_ HTCMAG_ROM_WWE_O3
khi có cuộc gọi đến thì loa nghe rè lắm các bác ạ có bác nào gặp trường hợp này không thì chỉ giáo cho em với em thanhk các bác nhiều.

Bi lỗi âm thanh chút bác à. Bác để âm thanh 80% sẽ không bị. Còn không thi bác reset lại sẽ hết thôi, Lúc trước mới up bản này mình cũng bị như vậy. Bây giờ thì bình thường lâu rồi ko bị lổi này nữa. đang chờ xem bản 04 khắc phuc được mấy lổi này ko

Chỉnh sửa cuối:

danchoithoinay

mình đang dùng win 7 đã down và up (báo cáo finish) nhưng khi resert lại máy vẫn là bản rom cũ nhỉ?

demonrosso

Các anh ơi cho em hỏi cái. Sau khi dùng WWE3 1 thời gian em bị:
1. Hộp tin nhắn luôn bị báo đầy (mặc dù không có tn trong hộp thư)
2. Sao mà ActiveSync luôn chạy ngầm ( khi bật Taskmanager ra thì thấy)
3. Sử dụng tai nghe xong rút ra thì máy vẫn chưa hiểu dẫn tới không có âm thanh ra loa( y như là còn đang cắm nghe vậy) HR mói hết SR không ăn thua
4. Trong Memory có Storage và Program nên cho phần nào nhiều bộ nhớ hơn ( Memory của em 57.05M)
5. Cài dặt ứng dụng nên lên Device hay lên Storage Card
6. Khi nhận file .3gp (14M) bằng bluetooth đã chọn Y khi hỏi " save to device" nhưng không tìm thấy file đâu hết (nhận file hình ảnh thì thấy lưu vào My Document)
Mong mấy anh giúp cho

vanbon

rom 6.1 nhưng vẩn bị mất dử liệu!khi SR . có cách nào khắc phục không máy pác:(
Do phần cứng và cách Boot Loader của dòng magician khác với các dòng sử dụng hệ điều hành wm05-06 khác ( Các dòng khác hệ điều hành load từ rom ra bộ nhớ cứng giống cài win trên PC, còn dòng magician thì hệ điều hành vẫn load trên ram) nên khi hết pin thì dữ liệu trên ram sẽ hết.

tuandait

:p Tình hình là đại ca vẫn phải dùng 3.03 rồi. 3.04 hiện tại đang "Release date: Soon. Not released" kha kha. cam chịu đi nhá.

nghiepduclub

bản 3.04 có ra ko đây nữa làm chờ dài cổ, mấy bữa nay đang xxaif wm2003se chờ nó thế mà đầu tháng 6 có lên trang web của nó out giờ lên lại thấy cái chữ Soon. Not released thấy mà đau lòng