• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows Mobile 6.1 (Cotulla ROM) Fix for Magician

tranngocletuan

Active Member
mình dùng 1 ngày nhận xét
bản này chạy rất mượt nhưng bị một số lỗi như docom đã nói ko biết có cách nào khắc phục được nữa

anhmiendatla_lx

ai nói thằng 3.04 ngon chứ mình chả thấy gì là ngon hơn thằng 3.03wwe
thậm chí nó còn thua nữa,thiếu camera, nó chỉ có thêm phần âm thanh equality thôi,mà âm thanh cũng chả tốt hơn được nhiêu cả,chỉ được cái mình ưng ý là bấm nút cảm ứng speaker on thì loa ngoài mở được còn 3.03 thì không.
Lúc cài phần mềm 3.04 có 1 lỗi gì đó mà thư mục chứa cab của mình tự dưng biến mất,khi lại hiện trở lại,chả biết bị gì, lúc trước xài thằng 3.03 không thấy hiện tượng này. mình đang định xài thêm vài bửa xem có ư điểm gì hơn nữa không, các bạn khám phá tiếp mình.
ừ quên,khi xài thằng 3.04 mấy ngày nay máy mình cũng hay có tình trạng tắt pin (khi máy vẫn còn báo 50%pin). Chả biết có phải pin sắp hư không hay tại window nữa,anh em có bị giống mình không cho mình biết với nha.Mình định up lại bản cũ để kiểm tra nhưng thấy mắc công quá,anh em test tiếp mình nha

Last edited by a moderator:

Talobin

ai nói thằng 3.04 ngon chứ mình chả thấy gì là ngon hơn thằng 3.03wwe
thậm chí nó còn thua nữa,thiếu camera, nó chỉ có thêm phần âm thanh equality thôi,mà âm thanh cũng chả tốt hơn được nhiêu cả,chỉ được cái mình ưng ý là bấm nút cảm ứng speaker on thì loa ngoài mở được còn 3.03 thì không.
Lúc cài phần mềm 3.04 có 1 lỗi gì đó mà thư mục chứa cab của mình tự dưng biến mất,khi lại hiện trở lại,chả biết bị gì, lúc trước xài thằng 3.03 không thấy hiện tượng này. mình đang định xài thêm vài bửa xem có ư điểm gì hơn nữa không, các bạn khám phá tiếp mình.
mình thì thấy trong khi đọc thẻ nhớ thì chỉ đọc đc các folder còn các file trong folder ko hiện ra.có phải bạn cũng bị như thế không?

hoangkhoang

Huh!!! Cái này là O2 mini mà sao up được bản 6.5 (128 only) này vậy ta!??:-/:-/:-/
Máy này giống máy của mình y chang luôn, mất hết chữ O2 . pocket pc:)):))
Upgrade bản 6.5 này thử xem:-?:-?
ngày trước mình cũng có 1 con này, nó chính là con qtex 100 đấy ram 128
Đã tìm được bản Radio 3.02 bác nào muốn thử thì down nhé
Link: http://rapidshare.com/files/199694043/Radio_Rom_3.02.11.zip
không biết up bản radio 3.02 này có hơn không nhỉ, mình đang up xem thế nào, kể ra mất camera thì hơi tiếc nhỉ, không biết có ứng dụng cho camera nào không nhỉ

cocpro91

Vừa up rom này xong cho O2 mini nè.công nhận bản rom này phá cách hơn nhiều so với các bản rom cổ truyền trước kia , Vuốt rất mượt.Đã quá.Test đã mai cho ý kiên sau bây h 12h48 rồi :D

hakison

bạn kiểm tra lại radio 3.02 này nhé, mình down về nhưng không up,k biết có lỗi gì không vậy, hình như không phải radio dòng này thì phải
bản này chạy quá mượt luôn, nói chung sử dụng bản này là hợp lý nhất, vì camera dòng này chụp và quay có ra gì đâu,ok
mình thì thấy trong khi đọc thẻ nhớ thì chỉ đọc đc các folder còn các file trong folder ko hiện ra.có phải bạn cũng bị như thế không?
đúng vậy cả đêm qua mình test rom này, có hiện tượng như vậy khi tháo thẻ rồi cắm lại là dc, nhưng dùng 1 lúc lại bị hiện tượng như vậy được cái chạy quá mượt , nhanh quá không biết có nổ chíp không nữa ke ke

nghiao2mini

Dùng bản này thấy còn nhiều điểm chưa vừa ý :
- Mất Camera;
- Mất Ghi âm;
- Truy xuất thẻ nhớ không ổn định, có khi treo máy luôn;
- Đèn báo sạc không chuyển màu xanh khi pin đầy (vẫn màu cam đậm)
- Cảm ứng quá nhạy, khi vuốt thay vì trượt các thư mục và file thì bị giống như dùng lệnh mở thư mục hay chạy file (rất khó chịu).
- Với o2 mini nút Speeker on không có tác dụng, với các bản rom trước khi gọi ta nhấn và giữ nút gọi máu xanh trong vài giây thì có thể nghe loa ngoài nhưng nay mất luôn
Tuy vậy cũng phải thừa nhận có một số ưu điểm như các bạn đã nói ở trên.

liping

Sao bác xuandung11a2 lại bảo là Chỉ dành cho thiết bị 128 Mb RAM nhỉ? ở trên http://cotulla.pp.ru/Magician5.html nó nói thế này cơ mà:
HTCMAG_ROM_WWE_O4
HTCMAG_ROM_CHS_O2
HTCMAG_ROM_RUS_O2
ROMs for HTC Magician.
Release date: 16.08.2009 GMT+3 12:54
Alternate names: 3.04 WWE, 3.01 CHS, 3.02 RUS
Based on Generation 9.

Description:
*64 and 128 RAM support

0935539195

Sao bác xuandung11a2 lại bảo là Chỉ dành cho thiết bị 128 Mb RAM nhỉ? ở trên http://cotulla.pp.ru/Magician5.html nó nói thế này cơ mà:
HTCMAG_ROM_WWE_O4
HTCMAG_ROM_CHS_O2
HTCMAG_ROM_RUS_O2
ROMs for HTC Magician.
Based on Generation 9.

Description:
*64 and 128 RAM support

Đọc kỷ lại chút đi, người ta nói là bản
HTCMAG_ROM_WWE_R1
HTCMAG_ROM_CHS_R1
HTCMAG_ROM_RUS_R1
chứ không phải
HTCMAG_ROM_WWE_O4
HTCMAG_ROM_CHS_O2
HTCMAG_ROM_RUS_O2

thetexudo

HTCMAG_ROM_WWE_O4
HTCMAG_ROM_CHS_O2
HTCMAG_ROM_RUS_O2
ROMs for HTC Magician.
Based on Generation 9.

Description:
*64 and 128 RAM support

Bạn muốn up bản rom nào thì tìm hiểu kĩ trước khi up nhé.
Trích từ trang http://www.cotulla.pp.ru/Magician.html
-You should know if your device have 64 or 128 RAM installed. Some ROMs on this page can run only on 128 RAM devices. Don't install them to device with 64 RAM.
-Bạn cần biết chiếc pda của bạn có Ram 64 hay 128. Một số Rom ở trang này chỉ dành cho pda Ram 128Mb. Không dùng chúng để cài đặt lên pda Ram 64Mb.

0935539195

Bản này vẫn còn nhiều vấn đề lắm, trước mắt việc truy suất thẻ nhớ bị lỗi, lúc nhận được, lúc lại không, chả hiểu. Vẫn không chỉnh đường dẫn nhạc chuông sang thẻ nhớ được, cần phải cân nhắc sử dụng bản 04 hay 03.... hay vẫn là 2003
Bạn ơi, up lên trang khác được ko, rapicshare bị lỗi rồi, down sáng giờ ko được, hoặc gửi mail cho mình cũng được ,thank.
tankinh@gmail.com

DuongTrunghuy

Bản 04 này lúc nhắn tin không thất sớt tên, các bản khác chỉ cần gõ 2 chữ cái là hiện Tên ra ngay

musungus77

Sao tui up lên cứ softresert nó lại báo pin backup yếu, vào pin thì báo Pin backup : NONE.
Vào Audio Booster thì báo phải hardresert mới chỉnh được, copy file font từ máy chạy vista vào thì báo nopermission, chẳng lên được TV, lại không camera => chán, quay về W_03 thôi, được mỗi cái kiểu theme flat hay hơn xưa - Đành ngồi chờ bản fix
---------
Máy tui lần cài W_03 trước về quê quên hết sạch pin rồi, hôm sau ra cắm thấy chẳng mất dữ liệu gì cả => ngon :D

Chỉnh sửa cuối:

liping

Bạn muốn up bản rom nào thì tìm hiểu kĩ trước khi up nhé.
Trích từ trang http://www.cotulla.pp.ru/Magician.html
-You should know if your device have 64 or 128 RAM installed. Some ROMs on this page can run only on 128 RAM devices. Don't install them to device with 64 RAM.
-Bạn cần biết chiếc pda của bạn có Ram 64 hay 128. Một số Rom ở trang này chỉ dành cho pda Ram 128Mb. Không dùng chúng để cài đặt lên pda Ram 64Mb.

Vâng, em nhầm. Chả là em cũng đang phân vân có nên up hay không. Vào đây sẽ thấy nói rõ hơn: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=548660

hakison

Bản này vẫn còn nhiều vấn đề lắm, trước mắt việc truy suất thẻ nhớ bị lỗi, lúc nhận được, lúc lại không, chả hiểu. Vẫn không chỉnh đường dẫn nhạc chuông sang thẻ nhớ được, cần phải cân nhắc sử dụng bản 04 hay 03.... hay vẫn là 2003

Bạn ơi, up lên trang khác được ko, rapicshare bị lỗi rồi, down sáng giờ ko được, hoặc gửi mail cho mình cũng được ,thank.
tankinh@gmail.com

mình down dc nhưng không up dc đâu radio này của con khác thì đúng hơn, còn giải quyết việc truy xuất thẻ nhớ : mình vào folder xong rồi phải up nó ra còn nếu cứ để đang truy xuất vào thư mục để 1 time sau thì dữ liệu trong thư mục đó không hiện lên nữa

nghiao2mini

Nếu chỉ cải thiện được đèn báo sóng và chức năng tắt hẳn nguồn thì thất không xứng với một bản nâng cấp được nhiều người háo hức chờ đợi bấy lâu. Có lẽ tác giả thiết kế trên một dòng máy cụ thể nào đó đáp ứng được nhiều công năng hơn chăng ? Quay về bản 3.03 chạy ổn định hơn, nhiều công năng hữu ích hơn (không mất đi những công năng vốn có của dòng máy mình đang dùng).

musungus77

Nếu chỉ cải thiện được đèn báo sóng và chức năng tắt hẳn nguồn thì thất không xứng với một bản nâng cấp được nhiều người háo hức chờ đợi bấy lâu. Có lẽ tác giả thiết kế trên một dòng máy cụ thể nào đó đáp ứng được nhiều công năng hơn chăng ? Quay về bản 3.03 chạy ổn định hơn, nhiều công năng hữu ích hơn (không mất đi những công năng vốn có của dòng máy mình đang dùng).

Hiện tại vẫn đang chờ test mà, chỉ tiếc mỗi cái Camera thôi chứ bản này nhiều cái hay lắm chứ, chạy cũng nhanh hơn bản 3.03 mà.hic.
Tạm thời nếu ai muốn sự ổn định thì chưa nên up vội thôi (ai muốn có camera thì cừ hi vọng 50/50 :D)

DuongTrunghuy

Mầy mò đã tìm được cách làm sáng ban fím. [HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\BackLight]
"KeyPadLight"=dword:1 đặt giá trị là 1 thì bàn fím sang ngay

Chỉnh sửa cuối: