• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows Mobile 6.1 (Cotulla ROM) Fix for Magician

DuongTrunghuy

Sửa lỗi thẻ nhớ. bạn vao Regedit tìm đến khóa sau:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\CotullaCode\SD]
"EnableSDReinit"=1 gán giá trị la 1 là đc hoặc đown 1 trong 2 file mình gửi

Chỉnh sửa cuối:

minhnguyenht

phiên bản WWE 3.04 dùng không ngon bằng phiên bản trước .
sau khi update thi thấy một số lỗi sau : không camera(no camera in rom "cotulla" ) , rất ngốn pin . máy chậm hơn , thỉnh thoảng không nhận thẻ nhó

trunghungh47

phiên bản WWE 3.04 dùng không ngon bằng phiên bản trước .
sau khi update thi thấy một số lỗi sau : không camera(no camera in rom "cotulla" ) , rất ngốn pin . máy chậm hơn , thỉnh thoảng không nhận thẻ nhó
bản mày ko có camera nhưng có bao giờ em dùng camera của con đó đâu ! Bác thấy sao ý chứ bản này chạy nhanh hơn bản trước nhiều ! pin thì ko tốn bao nhiêu cả ! em để máy chờ ko được 3 ngày đó ! :D

tankinh

nhưng còn chuyện máy hay bị treo, bác nào gặp tình trạnh này chưa, giải quyết sao đây

tankinh

Sửa lỗi thẻ nhớ. bạn vao Regedit tìm đến khóa sau:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\CotullaCode\SD]
"EnableSDReinit"=1 gán giá trị la 1 là đc hoặc đown 1 trong 2 file mình gửi

Bản chất của nó là 1 rồi mà bác, còn gán giá trị 1 là sao, ko hiểu.

xuandung11a2

Well-Known Member
Bản chất của nó là 1 rồi mà bác, còn gán giá trị 1 là sao, ko hiểu.

Bạn có thể gán giá trị 1 hoặc 0 có nghĩa là "đồng ý" hoặc "không đồng ý".Gán giá trị "EnableSDReinit"=1 là cho phép đọc thẻ SD mà.:D:D

tankinh

lúc tôi vào đã thấy "EnableSDReinit"=1 rồi, nhưng cũng vẫn bị như thế

DuongTrunghuy

Thế thì mình chịu rồi. Bạn đã khởi động lại máy chưa, dạn thử down SDFix về cài xem sao. đt của mình từ lúc gán giá trị là 1 xong chưa thấy bị lần nào nữa.

Chỉnh sửa cuối:

tankinh

còn việc máy hay bị treo thì sao hả bạn, bạn có bị tình trạng thế không.

musungus77

còn việc máy hay bị treo thì sao hả bạn, bạn có bị tình trạng thế không.

Máy treo do truy cập thẻ nhớ thôi, cài bản fix nó ít bị treo hơn chút, đôi lúc vẫn treo treo :-/
@all: chạy file fix của xjinxao nó tự gán bẳng 1 nhưng đôi lúc vẫn treo ngược lên thôi
@cocpro91 : nếu pin backup kém, bác thử tháo pin chính ra thì biết ngay (vd: thay sim) máy em restore liên tục :((
------
Em còn bị lỗi khi sạc cơ, nếu không chọ mở power khi xạc và ấn offscreen thì xạc cả đêm hôm sau pin gần như sạc 0 được chút nào luôn. chẳng hiểu sao bản này máy em không hợp tý nào, tiếc mỗi style theme của nó :((

Chỉnh sửa cuối:

asutaka3

không hiểu sao sau khi up lên, em chả thấy cái gọi là camera nữa *_*
mà pin thì tốn kinh người, dùng tương đối thì ngày sạc 1 lần. mà cũng ko thấy các notification nữa

tranngocletuan

Active Member
không hiểu sao sau khi up lên, em chả thấy cái gọi là camera nữa *_*
mà pin thì tốn kinh người, dùng tương đối thì ngày sạc 1 lần. mà cũng ko thấy các notification nữa

bạn ko đọc kĩ bản Rom này ah " No camera in ROM. And no way to use camera at all." ?
còn về thông báo mình vẫn thấy khi pin backup hết nó vẫn thông báo bình thường" vì mình hỏng pin backup mà " hiiiiiii

tankinh

Sau khi up nghe rè rè, up tiếp lên radio 1.13 nghe ok luôn, chỉ mỗi tội hay bị treo quá, không biết khắc phục bằng cách nào nữa.

musungus77

chắc phải khắc phục bằng bản 3.03 thôi =))
hoặc đợi bản 3.06 chẳng hạn.
---
Máy tui chạy bản 3.04 này cũng thấy 0 ổn chút nào, chắc 0 hợp
Hi vọng ở 3.06

chatgame

chán sờ nản vừa up lên thư ban 0.4 mà thấy lỗi nhoe
chán 1 cục về lại với em 0.3

tranngocletuan

Active Member
Sau khi up nghe rè rè, up tiếp lên radio 1.13 nghe ok luôn, chỉ mỗi tội hay bị treo quá, không biết khắc phục bằng cách nào nữa.
bạn có thấy COTULLA khuyến cáo là chỉ nên dùng Radio 1.12 ko ? mình nghĩ là bạn nên up lại radio bản 1.12 hoặc IM cho Cotulla nhé hiiiiiiiiiiiiii may ra thì ..

chắc phải khắc phục bằng bản 3.03 thôi =))
hoặc đợi bản 3.06 chẳng hạn.
---
Máy tui chạy bản 3.04 này cũng thấy 0 ổn chút nào, chắc 0 hợp
Hi vọng ở 3.06

chán sờ nản vừa up lên thư ban 0.4 mà thấy lỗi nhoe
chán 1 cục về lại với em 0.3

đó là do ý kiến của từng ngừoi thôi nếu thấy bản nào hợp với mình thì nên dùng bản đó. còn theo mình có đợi đến bản nào đi chăng nữa thì cũng ko thể tránh khỏ lỗi đâu bạn ah. chỉ có điều là ta phải khắc phục những lỗi đó nhiều hay ít thôi

musungus77

đó là do ý kiến của từng ngừoi thôi nếu thấy bản nào hợp với mình thì nên dùng bản đó. còn theo mình có đợi đến bản nào đi chăng nữa thì cũng ko thể tránh khỏ lỗi đâu bạn ah. chỉ có điều là ta phải khắc phục những lỗi đó nhiều hay ít thôi

Tui đồng ý với bác đó là do ý kiến từng người nhưng nếu bác chú ý bản 3.02 và bản 3.03 cách nhau chưa đầy 1 tháng mà bản 3.03 chạy rất ổn định cho mọi dòng o2 mini đó (và đúng là vẫn có 1 số lỗi :)) ). ta nên hi vọng vào tương lai với các bản G9.5, G10... =))

tranngocletuan

Active Member
Tui đồng ý với bác đó là do ý kiến từng người nhưng nếu bác chú ý bản 3.02 và bản 3.03 cách nhau chưa đầy 1 tháng mà bản 3.03 chạy rất ổn định cho mọi dòng o2 mini đó (và đúng là vẫn có 1 số lỗi :)) ). ta nên hi vọng vào tương lai với các bản G9.5, G10... =))
bạn cứ hi vọng đi . còn về việc Cotulla cho ra các bản 3.02 hay 3.03 là tùy thuộc vào nhiều yếu tố , vì theo mình biết Cotulla ko chỉ Cook Rom cho dòng Magician mà còn nhiều dòng khác nữa