• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows Mobile Device Center 6.1

MinhTien

Well-Known Member
Bác nào biết vụ này giúp tôi với
Tôi dùng P3300 và Mobile Device Center 6.1 trong Windows 7, nhưng khi cắm USB vào thì nó lên thông báo như sau : one of the USB devices attached to this computer has malfunctioned, and Windows does not recognize it. và sau đó lại báo Unknown Device
Thank các bác!

Bạn kiểm tra lại chân kết nối cáp máy tính với điện thoại , điện thoại hư cổng USB thì cũng có thể xảy ra lỗi này .

new862004

các bác ah ! giúp e với ! e ko làm thế nào để dow bản 64 bit được ! các link trên đều bị die rồi ! còn ở microsoft thì e ko biểt cách nào để download ! xin các bác chỉ giúp ! thanks !

0917333990

các bác cho e hỏi với e dùng Windows Mobile Device Center kết nối với ppc thì rất ok (cài đặt phần mềm, kết nối nét,đồng bộ file trên ppc ...) but e lại ko đồng bộ đc danh bạ, note, ták, email từ ppc sang pc .
em vào Set up Windows Mobile Device Center Partnership thì ko thể tick chọn các mục đồng bộ đó (danh bạ, note, ták, email) mà chỉ đồng bộ đc mobile favarrite và file thui
bác nào biết xin giúp e xin chân thành cảm ơn

NhatToai

Super V.I.P
các bác cho e hỏi với e dùng Windows Mobile Device Center kết nối với ppc thì rất ok (cài đặt phần mềm, kết nối nét,đồng bộ file trên ppc ...) but e lại ko đồng bộ đc danh bạ, note, ták, email từ ppc sang pc .
em vào Set up Windows Mobile Device Center Partnership thì ko thể tick chọn các mục đồng bộ đó (danh bạ, note, ták, email) mà chỉ đồng bộ đc mobile favarrite và file thui
bác nào biết xin giúp e xin chân thành cảm ơn

Bạn phải cài thêm Microsoft Office,trong đó có Outlook thì mới đồng bộ các mục trên được.

Taki7610

Unlock_GSM
hic but e tìm trên g2 thì thấy bảo là win7 ko có out lôck
bác có share cho e xin với:(

Ra ngoài mua cái đĩa Microsoft Office 2010 là có thôi bạn. Phần OUTLOOK là một tiện ích trong bộ OFFICE. Window 7 không có tích hợp cái này nhé.

0917333990

Ra ngoài mua cái đĩa Microsoft Office 2010 là có thôi bạn. Phần OUTLOOK là một tiện ích trong bộ OFFICE. Window 7 không có tích hợp cái này nhé.
e đã cài micro sòt ofice 2010 và đồng bộ đc contact
bro cho e hỏi luôn e muốn chuyển toàn bộ tin nhắn từ ppc sang pc
và có thể đọc trên pc lúc nào hard reset có thể chuyển lại từ pc về ppc với ạ

Chỉnh sửa cuối:

copbien51

Một số trường hợp không kết nối được trong Windows Mobile Device Center 6.1 là do tên của PC trong phần Manage a Partnership. Bạn làm theo hình hướng dẫn dưới đây thử xem có kết nối được không.

Chúc bạn thành công.

bạn ơi mình làm theo hướng dẫn này và kết nối được, nhưng được một lúc nó tự disconnect vậy phải làm sao

khanhhohoang

Bạn rút cable ra và cắm lại xem sao. Có thể đầu cắm cable tiếp xúc không tốt.

drtiendiep

Vẫn bó tay. Không thể kết nối được. Không tìm được nguyên nhân???????????

O2XDAEXEC

Không thể kết nối PC và PPC được khi dùng WMDC. Con PC của mình dùng Win7 và kết nối không được với HTC HD.Bây giờ làm thế nào đây?Có ai giúp mình với, hix hix, chẳng lẽ không thể UpRom được nữa sao, nó vẫn báo "Not Connected" mà đèn sạc pin vẫn sáng khi cắm cáp.

O2XDAEXEC

Có ai hướng dẫn không nhỉ, sao không thấy ai trả lời thế? Kiểu này chắc phải dùng lại XP thôi

thientrung85

Cho mình hỏi, mình dùng win 7 home pre bản quyền 64bit, mình đã cài WMDC 6.1 cho hệ 64bit, nhưng khi kết nối máy HTC Trophy vào thì bật WMDC không thấy báo connected, nó có search driver mới là HTC Sync USB (CDMA MMS cái gì gì ở chỗ safe remove USB ý), mình đang cần downgrade về bản gốc mà không thể kết nối giữa HTC và PC, khi khởi động bootloader dòng cuối đã hiện USB, tuy nhiên WMDC vẫn báo not connected và khi chạy shiprom thì nó bảo error vì chưa kết nối PC và HTC. Hiện tượng này do lỗi gì vậy? Bạn nào giúp mình với

lehuudinh

mình chạy cái WMD 6.1 mà nó tìm driver tí k ra ! PC nó báo là not sessefull ......nên cắm cáp vào k nhận gì hết :(

huynhtv

Member
trước mình kết nối vẫn đuợc nhưng giờ không được nữa . không biết sao

huynhtv

Member
cáp kết nối của evo3d mình nghĩ cũng giống với hd2 chứ bạn . nó chỉ nhận sạc và thẻ nhớ thôi .

cáp kết nối của evo3d mình nghĩ cũng giống với hd2 chứ bạn . nó chỉ nhận sạc và thẻ nhớ thôi .
EVO 3D chạy Android mà bạn. Bạn tìm các phần mềm kết nối như HTC Sync chẳng hạn nhé. Bạn vui lòng sang đây tham khảo.