• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows Phone Device Manager 1.10 (Update 06/3/2012)

anhthai

Với Windows Phone Device Manager bạn có thể quản lý file rất dễ dàng với chiếc WP7 của mình đặc biệt bạn có thể làm mọi việc mà không cần qua Zune :D .

Tham khảo video để tìm hiểu thêm:
[video=youtube;aAgd-iTBlGs]http://www.youtube.com/watch?v=aAgd-iTBlGs[/video]​

Link tải >>> http://www.mediafire.com/?sez9r5n9ffzwy8r

Bạn nào cài bản 1.30 lỗi thì thử cài lại bản 1.20 này xem có khắc phục được không.

Yêu cầu:

* Registred or unlocked Windows Phone 7 device
* Windows Vista or Windows 7 32/64-bit
* .NET Framework 4.0
* Windows Phone Developer Tools

P/s: Khi cài đặt xong trên Pc các bạn cắm cáp kết nối PC với WP7 máy sẽ tự động tải và cài đặt TouchXperience vào WP7 của bạn. Khi muốn đồng bộ bạn cần mở TouchXperience trên WP7 lên.

Cập nhật phiên bản 1.8 ngày 16/12/2011.

Yêu cầu hệ thống:
•Unlocked/registred Windows Phone 7.5 device
•Windows Vista or Windows 7 32/64-bit
•.NET Framework 4.0
•Zune software 4.8 or later
•Zune WMDU (optional)
•Windows Phone SDK 7.1 or later

Tải về: Windows Phone Device Manager v1.8

Cập nhật phiên bản 1.9 ngày 24/01/2012.

Change log:
• Improved remote screen (up to 30 fps)
• Improved general stability
• Fixed app backup error on unlocked devices
• Fixed screen capture not working because of background agent memory limitation
• Files put in \My Documents are copied in Office hub for all devices
• Bugfixes

Tải về: Windows Phone Device Manager v1.9

Cập nhật phiên bản 1.10 ngày 06/03/2012.

Change log:
• Tương thích với Windows8
• Sửa một số lỗi
• Thay đổi giao diện.

Tải về: Windows Phone Device Manager v1.10

Chỉnh sửa cuối:

vantoan133

cuối cùng thì cũng chép được fire Word và Excel từ ngoài vào thông qua kết nối này. cám on nhiều

anhthai

Nghịch xong mà thấy chán có xài lại bình thường được không anh?

Thì nó chỉ là Pm kết nối DT với PC thôi có thể thay thế Zune. Không thích dùng thì k mở lên thui.

cái này có thể thêm đc nhạc chuông ko nhỉ ? e chưa có thời gian để test

Bạn có thể add những nhạc chuông yêu thích nhưng phải là (.wma). Trên màn hình chính chọn Set ringtones.

thekhai

sao mình khi cài vô, thì thông báo

Các bạn giúp mình với

thekhai

Minh đã vô nhưng khi syns thì báo lỗi

Mình đã unlock và cài phần mềm trước giờ bình thường mà, cài nhiều phần mềm từ Tom rồi, sao hôm nay báo lỗi này

Các bạn giúp mình với

thekhai

Các bác cho mình hỏi, sao mình vô được rồi, nhưng khi đang cài touchXperience thì báo lỗi

Mình phải khắc phục sao đây? máy của mình đã unlock va jailbreak đầy đủ rồi, cài nhiều phần mềm rồi

edmundo2203

Sau khi sync lần đầu máy sẽ cài TouchXperience, bạn chỉ cần vào TouchXperience trên đt để connect với Windows Phone Device Manager trên PC. Các lần sau cũng thế bạn cắm cáp bật Windows Phone Device Manager trên PC rồi vào TouchXperience trên đt để connect.

thekhai

Như vậy mình download TouchXperience cai đặt trước hả bác ? Vì khi e đồng bộ bằng Windows Phone Device Manager, thì nó sẽ tự động download roi khi cài thì báo lỗi là : cài quá phần mềm trên phone.

anhthai

Như vậy mình download TouchXperience cai đặt trước hả bác ? Vì khi e đồng bộ bằng Windows Phone Device Manager, thì nó sẽ tự động download roi khi cài thì báo lỗi là : cài quá phần mềm trên phone.

Bạn tải file trên bài 1 cài vào PC (Vista or W7) Khi cài đặt xong thì bạn cắm cáp với WP7 lúc này máy sẽ tữ động cài TouchXperience vào WP7 của bạn khi cài đặt xong bạn TouchXperience trên Wp7 để kết nối.

thekhai

mình đã làm như vậy, tức là tải file cài rồi sau đó cắm wp7 , máy sẽ tự động download TouchXperience, nhưng khi nó install thì báo là : hiện tại số phần mềm đã quá cho phép trong điện thoại. Mặc dụ mình đã unlock và jailbreak đầy đủ. Mình không hiểu vì sao nó báo lỗi đó.

h8x

Mình đã download và cài đặt nhưng trong máy không hề có Touchxperience gì cả :( k biết phải làm sao nữa

anhthai

Mình đã download và cài đặt nhưng trong máy không hề có Touchxperience gì cả :( k biết phải làm sao nữa

Bạn cài đặt xong trên PC cắm cáp vào nó sẽ tự cài vào WP7 cho bạn mà.

bongbin2218

bạn có Touchxperience k ? chứ mình cài vào pc rồi kết nối với HD7 đâu có thấy tải Touchxperience về máy đâu