• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows Tiếng việt cho Smarphone ?

Smartphone của bạn dùng hệ điều hành nào?

• Total voters
    182
Status
Không mở trả lời sau này.

kitaro

Không biết cho tới nay có win tiếng việt nào dành cho dòng SM không nhỉ ? nếu có thì mình lấy ở đâu ? bác nào biết chỉ dùm

Tom_codon

Super V.I.P
Không biết cho tới nay có win tiếng việt nào dành cho dòng SM không nhỉ ? nếu có thì mình lấy ở đâu ? bác nào biết chỉ dùm

Windows tiếng việt cho Smart phone không phải là không thể.Mình có thể hướng dẫn các bạn cách làm.Nhưng hiện tại mình chỉ có thể hướng dẫn cách làm trên các Smart phone dòng HTC mà thôi.Còn moto thì không có máy nên không làm gì được.Và điều cần thiết nữa là phải có một người vốn tiếng anh kha khá và nhiệt tình thì mới mong có tiếng việt cho Smart phone được :) :) :)
Ai cần hướng dẫn làm tiếng việt cho Smart phone thì PM cho mình hoặc là vào trực tiếp topic này để thảo luận nha...!

windcloud

anh tom_codon ơi, máy em cài font arial về thì làm cho phông chữ to ra , mất đẹp máy em, ko bít anh có cách nào sửa ko vậy. máy em là t-mobile SDA

lpsvn

Em cũng đang quan tâm vụ này.Cài font Arial vào chữ to wá.Mà nếu ko cài thì ko xem tiếng Việt đc?Các bác ai có kinh nghiệm vụ này không ?

namson

Windows tiếng việt cho Smart phone không phải là không thể.Mình có thể hướng dẫn các bạn cách làm.Nhưng hiện tại mình chỉ có thể hướng dẫn cách làm trên các Smart phone dòng HTC mà thôi.Còn moto thì không có máy nên không làm gì được.Và điều cần thiết nữa là phải có một người vốn tiếng anh kha khá và nhiệt tình thì mới mong có tiếng việt cho Smart phone được :) :) :)
Ai cần hướng dẫn làm tiếng việt cho Smart phone thì PM cho mình hoặc là vào trực tiếp topic này để thảo luận nha...!

Chào bạn Tom_codon, tôi rất quan tâm đến dự án việt hóa cho Smartphone. Bạn có thể chuyển giúp một ít thông tin không? tôi đang sử dụng S620 dùng WM5. Thanks a lot!

trungnk

tôi cũng đang quan tâm vấn đề này. con dopod C270 của em hôm trước phải hardreset, em đã cài lại font nhưng vẫn không được. chẳng biết bị lỗi gì nữa. các bác có thể chỉ giáo không ah

nghiadao

mới có font cho sp 5.0,nó không làm thay đổi kích thứoc của chữ!

kiet_xu

Font cho WM.05 nè

cái này mình đang dùng,không bị chữ to ra đâu,vẫn giữ nguyên font chữ

Nano

cài để đọc tiếng Việt thì đc , còn viết tiếng Việt thì tớ ko biết , các bác kia biết thì chỉ bọn em với

CoHuong

Chào Tom_codon, CoHuong hiện đang xài cái T-Mobile Dash (HTC S620) WM5 và rất muốn cài tiếng Việt dành cho smart phone để theo dõi websites Việt. Cô có thể hấp thụ được hướng dẩn tiếng Việt lẩn tiếng Anh, nếu được xin cho cô các links. Thanks.

zzzzzz

em xài mpx220 sao mà khi cài cái font đó vô rồi soft reset là nó đứng luôn ở cái biểu tượng moto !

etype

có cách nào khắc phục đc con Smartphone Mpx220 ko mấy anh ơi, ngày trước em mua có tiếng việt, nghich 1 thời gian giờ nó lỗi làm lại chỉ có tiếng anh ko có tiếng việt đc nưa, giúp em với mấy anh ơi

khh202

Uh em cũng đang dùng WM 2003SE có thể chuyển tiếng Việt đc không vậy. Có thể chỉ bảo cho anh em đc không.
Thanks

HaChau

Super V.I.P
Sau khi đã có Windows Mobile tiếng Việt cho PocketPC, mình muốn thăm dò xem thị trường Smartphone có nhiều người dùng không, nhu cầu về tiếng Việt ra sao để có thể làm tiếp dự án cho Smartphone.
Không rõ Smartphone thì hệ điều hành nào là phổ biến (WM2003, WM5, WM6).

Do vậy, mời các bạn tham gia bình chọn trên đỉnh của topic này.

Status
Không mở trả lời sau này.