• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WinFile 1.4.2 Việt hóa chính thức ra mắt

hihoha

Well-Known Member
Với cách này của bạn thì mình chỉ dùng dc pm SmartSiS khi chép đè bộ Libs của anh8 + với Modules_SmartSis.sis(TrDung).Nhưng ngược lại pm WinFile của anh8 + SisTail của MTu thì ko dùng dc máy báo lỗi!
Bạn hiểu ko?:-/Bây giờ quay trở lại với pm Winfile này thì những lời mình nói ở trên đúng là tương khắc,nghịch cảnh mà quá đau đầu đối với mình!Và đối với cái này thì mình lại tháo thẻ nhớ ra chép đè lại bộ Libs khác mà bạn đã Up ở trên thì lại chạy dc WinFile nhưng 2 pm kia(pm SmartSiS và pm SisTail2.52_MTu) bị báo lỗi <Please install MegaMudulePack by smart4n> và tự nó out ra ngay!Thế đấy!_Mong bạn hãy bỏ chút thời gian quý báu của bạn giúp mình 1 lần nữa xem sao!!!:-??:-?:((
Modules_smartsis cua NTD chỉ chép vào thư mục app cài của smartsis thôj đừng chép vào bộ lips mà hỏng hết bánh kẹo bạn à

Thangnd31082

Modules_smartsis cua NTD chỉ chép vào thư mục app cài của smartsis thôj đừng chép vào bộ lips mà hỏng hết bánh kẹo bạn à

Module Smartsis của NTD là một File sis cài đặt kia mà bạn, bạn chỉ việc install còn việc nó nhảy vào đâu là do các Pro đã tính toán .hhee:D

saodoingoi142

Moderator
Vân dê vê WinFILE

Posted via Mobile Ban hihoha ko biêt tôi dang nói vê vân dê gì thì dung nói Spam.Chu pm dó cua TrDung la duôi .SIS rõ ràng là cài dc trên máy mà ko cân làm thao tác ruöm rà nhû ban nói!

Chỉnh sửa cuối:

curibanhtrai

mấy bạn cho mình hỏi....mình cài winfile rồi nhưng khi "open" vào chương trình thì lại không vào được, no chỉ chớp màn hình rồi quay về menu cũ
các bạn giúp với

TruBic

Well-Known Member
mấy bạn cho mình hỏi....mình cài winfile rồi nhưng khi "open" vào chương trình thì lại không vào được, no chỉ chớp màn hình rồi quay về menu cũ
các bạn giúp với
Bạn phải cài python thì mới chạy được pm winfile này nhé.

hunterviet

Well-Known Member
Bạn phải cài python thì mới chạy được pm winfile này nhé.

Em đã cài python rồi đó chứ, python 1.4.5 + Modul Pack 1.33, có cài được đâu, cài ra thấy icon nhưng ko có vào được, bị uot ra. Anh có bộ python chuẩn cho 6600 được ko???? Gửi thư cho em với nhé, em có tính hay quên lắm ạ

Thangnd31082

Em đã cài python rồi đó chứ, python 1.4.5 + Modul Pack 1.33, có cài được đâu, cài ra thấy icon nhưng ko có vào được, bị uot ra. Anh có bộ python chuẩn cho 6600 được ko???? Gửi thư cho em với nhé, em có tính hay quên lắm ạ

Thử làm như Bộ Python mới tổng hợp dưới chữ ký của mình xem sao nhé ! Nhớ làm theo hướng dẫn , cài cái bản sis trọn gói ấy !
Chúc thành công !

hunterviet

Well-Known Member
Đã text và hiệu quả thật ko ngờ khi cài bộ Python của anh thangnd31082 tại đây, ai ko dùng được thì ngay lập tức cài bộ đó vào, đảm bảo 100% sẽ chạy tốt Winfile 1.4.2 và các bản cũ PM này

Cleonardo

sao mình cài 7610
no' lại báo là phải có ít nhất 1 giao diện là sao vậy các bác?

Thangnd31082

sao mình cài 7610
no' lại báo là phải có ít nhất 1 giao diện là sao vậy các bác?

1. Phải gỡ bỏ hết các bản Python + module + Script trước đó đã cài vào máy đã nhé !

2. Khởi động lại Máy của bạn rồi cài File Sis duy nhất mình đã tổng hợp ( Cẩn thận thì trước khi cài dùng X_plore đổi tên File Libs trong thẻ nhớ , đường dẫn : E:\system\libs , thành tên khác Libs ví dụ như LibsA chẳng hạn trước khi cài . Sau này nếu cài xong mọi thứ Ok thì bạn có thể xóa File LibsA đó đi cho nhẹ máy)
Chúc may mắn !

vugiang48

Posted via Mobile Device e dùng đựơc wjnfjle rùj nhưng chẵng thãy phần đễ nge nhạc đâu cả mà cũng k gjảj nén fjle nén được. Hjx. Gjúp em

Thangnd31082

Posted via Mobile Device e dùng đựơc wjnfjle rùj nhưng chẵng thãy phần đễ nge nhạc đâu cả mà cũng k gjảj nén fjle nén được. Hjx. Gjúp em

Cái này bạn tìm đến Chỗ có bài hát cần nghe rồi Click Ok là nó phát ngay thôi, nghe nhiều bài thì đánh dấu vào như nghe trên trình mặc định của máy nhé!

Về cái giải nén thì hỗ trợ nhiều định dạng trừ File .Rar bạn nhé , bạn có xài thêm Winrar 2.50 Việt hóa nhé ( dùng chức năng " Mở với" Của Winfile như chức năng "Open with" của PC ấy )

onlylove80

Bạn muốn sử dụng trình nhạc của Winfile thì Vào ổ đĩa E sau đó vào Thư mục Sound..và Click vào bài nhạc là ok..Bạn làm theo đường dẫn này nhé: Mở Winfile==> E:/Sounds/Digital...Bấm ok để chạy nhạc..Bạn có thể cài đặt chế độ nghe ở phần Tùy chọn..Để giải nén bạn cần cài thêm phần mềm giải nén Winrar nữa nhé,, vì tạm thời ở phiên bản này Winfile chưa hỗ trợ giải nén đuôi *rar bạn ah..pm winrar bạn qua Ứng dụng Việt hóa mà down nhé..Chúc bạn thành công!

vugiang48

Posted via Mobile Device hay quá đựợc rùj. Zậy là cho cáj xpolre ngỉ hưu đc roàj.Moj ngừỏj thôg cảm mjnh onl pằng đt nên k thãy nút thank. Hj. Thank pằng lờj zây.

Chỉnh sửa cuối:

ngocthanhdhgtvt

Posted via Mobile Device hay quá đựợc rùj. Zậy là cho cáj xpolre ngỉ hưu đc roàj.Moj ngừỏj thôg cảm mjnh onl pằng đt nên k thãy nút thank. Hj. Thank pằng lờj zây.

nói như vậy là chưa đủ đâu nhé vì tiếng việt chưa hoàn chỉnh và khó đọc nữa , mau mau sang box ứng dụng việt hóa mà down bộ gõ unikey của anh tám về mà dùng nhé bạn:))

kataj

Cho em hỏi riêng anhtamhcm Winfile có cách nào để chạy được trên N_Gage QD không vậy anh ? Cảm ơn anh!

payken

Winfile 1.4.2 này anhtam sử dụng font gì mà mình cài không hiển thị được tiếng việt nhỉ.

TruBic

Well-Known Member
Winfile 1.4.2 này anhtam sử dụng font gì mà mình cài không hiển thị được tiếng việt nhỉ.
Bạn thử dùng font đa ngôn ngữ của daoquangsu xem sao, mình dùng thấy hiển thị tiếng việt hết đấy.

payken

Bạn thử dùng font đa ngôn ngữ của daoquangsu xem sao, mình dùng thấy hiển thị tiếng việt hết đấy.

cho mình hỏi font thì nên cài trên máy hay trên thẻ thì tốt hơn vậy.

TruBic

Well-Known Member
cho mình hỏi font thì nên cài trên máy hay trên thẻ thì tốt hơn vậy.
Với font đa ngôn ngữ ta nên cài trên thẻ vì dung lượng của nó lớn. Nếu mà ta cài trên máy thì nó chiếm rất nhiều bộ nhớ đấy bạn.