• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WinRar trên mobile,phiên bản việt hóa

hai_phanthiet

Sau một thời gian học hỏi thì em đã việt hóa thành công một vài phần mềm,nay up lên diễn đàn mong mọi người góp chút ý kiến
Hình ảnh đính kèm :

Đây là phần mềmWinrar trên mobile có chức năng giống hệt winrar trên PC

Điều đặt biệt ở phần mềm này là có thể đặt pasword và mở các ứng dụng có pass,hãy dùng thử và cảm nhận sự khác biệt nhé:p
Note : Khởi động lại máy sau khi cài đặt xong để máy nhận diện chương trình nhé,tránh tình trạng bấm vào file lại có thông báo "unknown file fomat"

Đây là bản full tiếng Việt mình mới fix xong,ai dùng bản cũ thì vào down lại bản này nhé
Xóa đuôi .7z sau đó cài bình thuờng nhé

Chú ý!!! Vui lòng Clack thank trước khi download:D

Chỉnh sửa cuối:

langtu13493

giờ xài x-plore cho khỏe lại tiện hơn cái này nhiều.dù sao cũng cảm ơn bạn vì sự nhiệt tình

ngocthanhdhgtvt

giờ xài x-plore cho khỏe lại tiện hơn cái này nhiều.dù sao cũng cảm ơn bạn vì sự nhiệt tình

Ko dùng thì thôi, ko khen chê đủ điều nhé nhóc. Khổ lao người khác đã viethoa mà lại ....

Posted via Mobile Device

phuonggm

khoan.voi' file rar có pass thì xplore bó tay.còn winrar này thì sao.làm dc k thê' tác gja?

Posted via Mobile Device

kataj

Rất Pro ! X-plore nhiều khi cũng bất tiện lắm dùng cái này + Fxplore cũng hay đấy !

TruBic

Well-Known Member
bản này Trubic vh và post rồi mà bạn. Sao ko tìm kỹ trước khi post thế.?

Chỉnh sửa cuối:

hai_phanthiet

bản này Trubic vh và post rồi mà bạn. Sao ko tìm kỹ trước khi post thế.?
Posted via Mobile DeviceNếu đã có người post rồi thì cho mình sr nhé. Mình post lên nhằm mục đích chia sẽ là chính thôi chứ ko muốn giành công với ai cả. Như Ucweb đấy, đến giờ vẫn chưa thấy bản hoàn chỉnh cho mọi người dùng

TruBic

Well-Known Member
Posted via Mobile DeviceNếu đã có người post rồi thì cho mình sr nhé. Mình post lên nhằm mục đích chia sẽ là chính thôi chứ ko muốn giành công với ai cả. Như Ucweb đấy, đến giờ vẫn chưa thấy bản hoàn chỉnh cho mọi người dùng
Ko sao, mình nhắc bạn là vì nếu post trùng bài sẽ bị delete , cảm ơn bạn đã đóng góp cho PDA nhé.

Thangnd31082

Góp ý với bạn là nên đưa thêm số hiệu phần mềm khi post nhé để anh em định lượng đưộc bản cũ _ mới . Phần mềm này là phiên bản 2.50.1. Anh em dùng thử xem sao .

Chỉnh sửa cuối:

Thangnd31082

Ko dùng thì thôi, ko khen chê đủ điều nhé nhóc. Khổ lao người khác đã viethoa mà lại ....

Posted via Mobile Device

đúng vậy đấy .Xplore _ sắp chết rồi kể từ ngày winfile việt hóa ra đời , nhược điểm của winfile là không đọc được .rar, chỉ đọc được .zip nếu ta kết hợp anh chàng này cho Winfile ở chế độ Open With như trên PC thì quả là : Đã vô đối càng thêm vô đối !:))

Thangnd31082

1 pm ko ai cấm nhjều người vh cả :) có chăng là bị đụng hàng thuj. Sm kojiro nój điều này hoài mà, ko sao cả anh Trung àh :D

Em nói chính xác đấy ! chỉ ngại là dùng PM đã Việt hóa của người khác thay tên đổi họ rồi biến thành cái của mình thôi ! Nhưng điều này là không thể vì nếu đã Việt hóa thường là mã hóa luôn để bảo vệ bản quyền VH mà ! Bác nào không thực hiện bị chôm mất bản quyền là phải tự chịu trách nhiệm !

Anh đang theo trubic học cách mã hóa PM đây, ngoài ra vừa bái thêm mấy vụ sư phụ nữa ! kaka=))

TruBic

Well-Known Member
Góp ý với bạn là nên đưa thêm số hiệu phần mềm khi post nhé để anh em định lượng đưộc bản cũ _ mới . Phần mềm này là phiên bản 2.51. Anh em dùng thử xem sao .
Posted via Mobile Deviceem xin đính chính lại winra cuả mobi phiên bản cao nhất là 2.50 và phiên bản này là 2.50 chứ ko phải 2.51 nhé anh. Anh vào phần thông tin sẽ rõ

Thangnd31082

Posted via Mobile Deviceem xin đính chính lại winra cuả mobi phiên bản cao nhất là 2.50 và phiên bản này là 2.50 chứ ko phải 2.51 nhé anh. Anh vào phần thông tin sẽ rõ

Anh tức nổ đom đóm mắt mấy vụ hôm trước nên Mắt "BỊ LÉ" sừ nó rồi =))đây là phiên bản 2.50.1 nha ! Sorry anh em !>:)

TruBic

Well-Known Member
Anh tức nổ đom đóm mắt mấy vụ hôm trước nên Mắt "BỊ LÉ" sừ nó rồi =))đây là phiên bản 2.50.1 nha ! Sorry anh em !>:)
Posted via Mobile Devicelại sai rồi anh ơi 2.50 ko có 2.50.1 nhé. Do người ta mod nó lên đấy anh.

Thangnd31082

Kaka biết đâu nó cho thêm vài tính năng Pro nữa thì sao ! Thôi đi ăn cơm đi em _ vợ đang giục đấy !:p=))

onlylove80

Ai mà dùng Winfile thì nên dùng winrar vì WF kg hỗ trợ gjải nén đuôi .rar ,, còn bạn nào hay Down soft bằng Đt thì càng nên dùng Winrar.. Vì khj down những file nén * rar khj down xong ta có thể gjảj nén trực tjếp và intsall trong khj ta vẫn ở trong trình duyệt Web(OperaBowse) mà kg cần phải thoát ra để vào Xplore.. Rất tjện phải kg?
Posted via Mobile Device

phuonggm

Winrar này có giai nén dc dâu.Gjaj nén ntn.Huong dan di
Posted via Mobile Device

MinhThang

Manager
Winrar này có giai nén dc dâu.Gjaj nén ntn.Huong dan di
Posted via Mobile Device

Đây là pm đã được Vh vì vậy bạn cứ xem đó mà dùng, chức năng của nó y chang như trên PC thôi, nén và giải nén các Tệp rar.

thuonghonda68

Cái này mình giäi nén đuôi rar mà nó ra đuôi zip ko cài đựơc... Sao nó ko ra đuôi sis vậy làm sao intalled ?
Posted via Mobile Device