• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WinRar trên mobile,phiên bản việt hóa

TruBic

Well-Known Member
nếu muốn giải nén được thì các bạn phải chép cái tập tin .rar vào thư mục E\zipman nhé
chúc tất cả các bạn thành công

onlylove80

Cái này mình giäi nén đuôi rar mà nó ra đuôi zip ko cài đựơc... Sao nó ko ra đuôi sis vậy làm sao intalled ?
Posted via Mobile Device

:O:sao lại thế??:O giải nén *rar lại thành *zip:-?? Vậy thì tiếp tục click vào file *zip đó mà giải nén cho = ra file *sis thì thôi..=))

onlylove80

nếu muốn giải nén được thì các bạn phải chép cái tập tin .rar vào thư mục E\zipman nhé
chúc tất cả các bạn thành công

Không cần phải làm vậy đâu Trung ah..chỉ cần click vào file*.rar hoặc *.zip là tự động Winrar sẽ làm việc thôi mà..Đâu cần phải chép vào đó làm gì cho mất công..Thư mục Zipman đó là để khi mình nén(unzip) file thì file được nén đó sẽ nằm ở thư mục đó.

hunterviet

Well-Known Member
Cái này cũng hữu ích đây, mặc dù x-plore có chức năng nén và giải nén rồi

TruBic

Well-Known Member
Cái này cũng hữu ích đây, mặc dù x-plore có chức năng nén và giải nén rồi

đúng thế em à nhưng x-plore chỉ giải nén được zip thôi còn rar thì x-plore không thể giải nén được nhé em.

NGUYENTRANDUNG

đúng thế em à nhưng x-plore chỉ giải nén được zip thôi còn rar thì x-plore không thể giải nén được nhé em.

Ặc.Em dùng X-plore chưa 1 file rar nào không giải nén được cả trừ khi bị đặt pass thôi. Nói về tốc độ và nhận dạng nén thì X-plore là vô đối. Winrar vẫn thường xuyên "Unkown file format", giải nén hay nén tập tin lớn chậm kinh có khi lại treo máy. Còn về chức năng đặt pass của nó để vui mắt thôi ko làm ăn gì được. Em đã thử đặt pass trong winrar này rồi dùng X-plore giải nén tuốt. Chưa chắc tập tin đặt pass ở Winrar PC thì winrar này giải nén được đâu. Phiên bản của nó 2.5.01 đã là final Nếu nói theo đúng tên nguồn của nó là Zipman chứ không phải Winrar, anh kiểm tra lại xem, không hiểu sao người ta đã ngừng phát triển nó vào giữa năm 2008 có lẽ vì sự có mặt của Xplore:D

Chỉnh sửa cuối:

TruBic

Well-Known Member
Ặc.Em dùng X-plore chưa 1 file rar nào không giải nén được cả trừ khi bị đặt pass thôi. Nói về tốc độ và nhận dạng nén thì X-plore là vô đối. Winrar vẫn thường xuyên "Unkown file format", giải nén hay nén tập tin lớn chậm kinh có khi lại treo máy. Còn về chức năng đặt pass của nó để vui mắt thôi ko làm ăn gì được. Em đã thử đặt pass trong winrar này rồi dùng X-plore giải nén tuốt. Chưa chắc tập tin đặt pass ở Winrar PC thì winrar này giải nén được đâu. Phiên bản của nó 2.5.01 đã là final Nếu nói theo đúng tên nguồn của nó là Zipman chứ không phải Winrar, anh kiểm tra lại xem, không hiểu sao người ta đã ngừng phát triển nó vào giữa năm 2008 có lẽ vì sự có mặt của Xplore:D
Uh. Nhưng sao anh dùng xplore giải nén rar thì nó cứ báo lỗi ko nè. Và hiện giờ anh kết hợp sài 2 cái luôn

thuonghonda68

fro hai_phanthiet ơi mình giải nén cở nào nó cũng ko ra đuôi sis được...có pm vh mình rất mừng... mình dùng cũng bản này v2.50.1 sis EN nhưng mình giải ra đuôi sis được... fro xem thử và hướng dẫn cho mình sử dụng ,vì mình đang dùng winfile 4.2 vh của anhthcm,nên cũng thích dùng bản WinRar vh của fro hai_phanthiet lắm!

onlylove80

fro hai_phanthiet ơi mình giải nén cở nào nó cũng ko ra đuôi sis được...có pm vh mình rất mừng... mình dùng cũng bản này v2.50.1 sis EN nhưng mình giải ra đuôi sis được... fro xem thử và hướng dẫn cho mình sử dụng ,vì mình đang dùng winfile 4.2 vh của anhthcm,nên cũng thích dùng bản WinRar vh của fro hai_phanthiet lắm!
file mà bạn kg gjải nén đc có phải là có thêm chữ .7z kg?. Vd: winfile.rar.7z
nếu đúng như vậy thì bạn phải đổi tên.. xóa chữ .7z đi. chỉ còn winfile. rar thôi thì mới gjảj nén đc bạn nhé.

Posted via Mobile Device

onlylove80

mình làm mọi cách rồi vẫn ko được,fro text thử có đúng vậy ko ? cám ơn!
Bạn nói rõ về cái file nén mà bạn gjải nén kg đc đi xem nào... Tên và định dạng nén, chi tiết 1 chút nhé.. Hjện tại mình vẩn đang dùng winrar và chưa gặp tình trạng như của bạn bao gjờ..

Posted via Mobile Device

hai_phanthiet

mình làm mọi cách rồi vẫn ko được,fro text thử có đúng vậy ko ? cám ơn!
Posted via Mobile Device mình đã test kỹ rồi bạn. Bạn xem lại xem file cần giải nén có phải là đuôi .Rar hay .Zip ko. Nếu đuôi khác thì ko giải nén được đâu. Thân!

ngocthanhdhgtvt

file đó mình down về bị lổi,giờ mình down lại và test ok rồi thank fro nhiều!!!

pót bài cảm ơn mang một bản sắc truyền thống của dân tộc viêt nam
,nhưng theo quy định thì những lời nói này bạn nên thay nó bằng nút thanks sẽ càng mang tính dân tộc cao hơn nữa>:)>:)

jimmyvn88

Mình onl đt nên ko biết Nguyendoankk đã post đc bao nhiêu bài rùi. Hình như quy định của 4rum là muốn down file đính kèm thì fải post ít nhất 10 bài thì fải đúng ko Dreamland?

DreamLand

Mình onl đt nên ko biết Nguyendoankk đã post đc bao nhiêu bài rùi. Hình như quy định của 4rum là muốn down file đính kèm thì fải post ít nhất 10 bài thì fải đúng ko Dreamland?

Không phải đâu, số bài viết thì hơn 10 rồi.
Trừ những link hidden block thì cần 5 post, còn đã là thành viên đã kích hoạt Mail rồi thì Download bình thường.
Xin lỗi chủ Topic nhé !!!
Quay lại Winrar để ko lạc đề :D