• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WinterBoard đã thay thế SummerBoard!

Shooter

Lần trước tôi đã giới thiệu SpringRoll để đổi theme cho FW2.0 trong lúc chờ đợi SummerBoard. Cách dùng cũng còn phức tạp vì phải set qua Terminal nên không có giao diện trực quan, và không có nền WallPaper.

Trên Cydia mấy hôm nay đã có WinterBoard dễ xài không kém SummerBoard mà lại có nhiều theme mới có đủ thành phần, đẹp và cũng down từ Cydia. Hôm nay Cydia cũng đã vừa cập nhật bản mới. Các bạn cài WinterBoard sẽ gặp một trong hai trường hợp sau đây:

1. Nếu trước đó chưa cài soft nào liên quan đến SpringBoard, sẽ hiển thị được đầy đủ các themes cài đặt từ Cydia hoặc chép vào Library/Themes khi kích hoạt WinterBoard mới cài đặt.

2. Nếu gặp trường hợp không thấy hiển thị bất cứ theme nào trong danh sách chọn (kể cả theme mẫu của WinterBoard và themes mới tải từ Cydia - Đã có nhiều người gặp tình trạng này mà không giải quyết được, dù làm kỹ, đúng theo hướng dẫn), các bạn cần fix như sau:

- Dùng WinSCP tạo mới đường dẫn thư mục var/mobile/Library/SummerBoard/Themes rồi chép một theme bất kỳ vào đây, chứ không chép vào Library/Themes như hướng dẫn của WinterBoard lúc cài đặt. (có thể dùng theme cũ của FW1.1.4 vẫn lên đẹp)
- Mở WinterBoard, trong list sẽ hiển thị để chọn. Sau khi chọn, IP tự động restart springboard.
- Từ đây trở đi, themes bạn tải về từ Cydia sẽ tự lưu vào thư mục vừa tạo và hiện lên trong List để chọn.

Chúc thành công!

Chỉnh sửa cuối:

inderstaker

themes nó có hiện trong list mà sao mình bấm vào rồi nó restart vào lại kô thấy thay đổi gì hết vậy ^>"<

Shooter

themes nó có hiện trong list mà sao mình bấm vào rồi nó restart vào lại kô thấy thay đổi gì hết vậy ^>"<

Nếu themes đã hiện ra trong list là không có trục trặc gì về đường dẫn như một số máy đã gặp. Trường hợp không thấy thay đổi gì sau khi tự restart, chỉ có cách reinstall lại WinterBoard. (Dùng Manage, chọn nó, reinstall hoặc upgrade nếu có bản mới)

inderstaker

à ... hiện tại mình đã change được ... mình muốn lấy mấy cái themes pin của 1.1.4 vào đc ko ... nếu dc thì làm sao :X

killerbee

Sao mình tìm trên cydia ko thấy Winterboard vậy? Mình là lính mới mong mấy bạn giúp đỡ giùm .

nhatminh305

em cài winterboard rồi add themes thấy trong winterboard luôn mà tick vào out ra nó ko đổi gì hết :-??

MONTBLANC

Có cái themes nào tên mỗi Blue đâu bạn ơi ,chẳng nhẻ down về hết mấy cái themes có từ Blue hay sao :-??

vbt87

làm ơn cho mình hỏi sao trong cydia của mình ko có winterboad ? pác nào có thể giúp mình được ko ? thanks nhiều nhiều ! :-/

hoanghai1992

Nếu themes đã hiện ra trong list là không có trục trặc gì về đường dẫn như một số máy đã gặp. Trường hợp không thấy thay đổi gì sau khi tự restart, chỉ có cách reinstall lại WinterBoard. (Dùng Manage, chọn nó, reinstall hoặc upgrade nếu có bản mới)
mình cũng gặp trường hợp restart xong ko thay đổi j như vậy, xin hỏi bạn, manage ở đây là chỉ phần mềm j vậy ?? mình mới xài iP :p

XuanTruong

Super V.I.P
Vào Cydia để Update WinterBoard phiên bản mới!:D

haiquy

Bác Trường ơi, cho mình hỏi một việc,trước đây mình ở FW.2.2.0 mình cài được winterboard và xử dụng nó để thay đổi themmes trong máy bình thường nhưng khi mình nâng cấp lên FW.2.2.1 đến nay mình không cài đặt được.không hiểu nó bị bị lổi hay sao mà khi cài lại không được.khi mình íntall đến modity thì nó hiện lên nhửng dòng chử. NOTE: The requested modifications canot be applied due to required depndencies or conflicts that canot be automatically ifound or fixed. (vì không đưa trực tiếp lên bằng hình ảnh được nên mình phải đánh lên mong bác Trường thông cảm)bác giúp mình cách khắc phục.nếu không có ứng dụng này thì không thể thay đổi themes được,mình thấy cái Winterboard trong cydia này là Winterboard (custom Loc) vs. 0.9.2939-1 nhưng mình không biết gì cả mong bác giúp mình>Mình cảm ơn bác nhiều