• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Wizard M2D Brushed 6.1 bản Rom tích hợp Manilla 2D Cool!!!

bonmat8888

oéc, nhà em họ em dùng net trả tiền dung lượng siêu chậm,em up con omnia đúng 30' có lẻ ahf haha

30' là tương đối nhanh rồi đó em ah. chỗ anh gói Dl xuống 2Mb, Up 512 Mb (gói trả trọn gói 1triệu/tháng) mà cũng chỉ nhanh như thời gian em nói là cùng thôi, hầu hết toàn trên dưới 1h/ Rom (mediafire.com)

ltdrs

các bác cho em hỏi : cài vào oke nhưng ko add được contacts, và program, weather ko lên, 1 số setting ko được... bác nào biết chỉ em cách sửa với ... thanks

musungus77

các bác cho em hỏi : cài vào oke nhưng ko add được contacts, và program, weather ko lên, 1 số setting ko được... bác nào biết chỉ em cách sửa với ... thanks

hì, bác up bản này chi cho mệt? nặng lòi và xấu vãi :))

ltdrs

xấu thì bạn đổi skin manlla có trên forum đó,,,bảng rom này chạy ngon lắm

đổi skill toàn bị lỗi ko chạy được thôi bác ạ... à mà bác có bị lỗi như em nói ở bài trên ko...?

bonmat8888

Chạy thử mấy ngày, nặng quá! chậm (kể cả OC lên 247). Chưa có Rom mới nên đành up lại Rom cũ khác dùng vậy.

ltdrs

kg bạn ơi......bạn kiếm file cab hoặc m2ct đó.....ok lắm

Chạy thử mấy ngày, nặng quá! chậm (kể cả OC lên 247). Chưa có Rom mới nên đành up lại Rom cũ khác dùng vậy.

có lẽ máy mình dị ứng với bản này..., mình lên forum xda xem có bản mới hơn của tác giả ko rất may là có, bản 0.1.0.1

rapidshare.com

nguồn

vài nx xơ qua: theme manila đã ổn định hơn hẳn(với máy mình là vậy, các lỗi mình nói ở bài trước đều fix oke hết), có thêm nhiều cái mới ...(cái này các bạn up vào tìm hiểu thêm chứ mình mới dùng pda nên cũng gà lắm ko dám nói nhiều :D), task manager ngon hơn...

Còn về ngốn ram thì mình thấy còn nhanh hơn khi mình sài bản rom khác ko có manila và cài manila vào thì thấy thực sự chậm nhưng bản rom này thì manila ngon hơn, vừa nghe nhạc vừa nghịch thấy vẫn khá mượt...

/bạn nào có kinh nghiệm dow thử về up lên và cho NX nha...:)

ltdrs

UPdate thêm bản 0.1.02

attachment.php
attachment.php
attachment.php
attachment.php
attachment.php
attachment.php
attachment.php
attachment.php

CommManager

attachment.php

WMP

attachment.php

Set Volume

attachment.php

Surface Calculator Skin

attachment.php

HTC Enlarged Start Menu, HTC Camera Album, TCPMP & Opal VoiceRecorder

attachment.php
attachment.php
attachment.php

Brushed Opal Dialer (Not finished)

attachment.php
attachment.php

Version 0.1.02
Succesfully replaced PowerOffWarning to Exe Pointing to PowerOffWarning2.exe (yeah useless but it works)
Added TCPMP to Ext Rom
Added Opal VoiceRecorder to Ext Rom (stil no PLayback)
Moved M2D Skingfiles to Windows Subfolder.
Fixed Elarged Title bar it was missing Concurrence manager files from opal
Did a bit of skinning on Dialer]
Did a bit of Skinning on M2D
Removed Second Today from Start Up.
PLayed a bit with second boot timing.
Added D3D driver from Omnia.
link : Version 0.1.02

nguồn: http://forum.xda-developers.com

Chỉnh sửa cuối:

thomap

em up thêm bản 0.1.03.
Version 0.1.03
Put back the Correct Album Graphics
Changed to newer Opal Dialer Canvas from Barvian.
Removed registry
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Welcome]
"Disable"=dword:000000BC
(This removed the Welcome wizard to ask for your Local, date and time etc)
Added Mort Long Press Power Button.
Added Mort Buttons Taskmanager to Single Press Talk Button
Finally got a lead on the WMO filter bug (a lot of wrong registry settings)
Compressed Battery Status and Second Today, seems to be working.
Updated YouTubePlayer to 1.08
Updated Taskmanager to 3.1 (thanks feanor512)
Updated Google Maps to 2.2.0.20
Playing with MrBarvians Script to to something Different with it
Finished new MortButtons Skin and New Menu Background for keyboard slide out.
nguồn: http://forum.xda-developers.com
em down về rồi, em xin chuyển wa link khác cho dễ down.
Link: http://ifile.it/dfa3by8

tuanbido

up lên rồi, tuyệt như em không thích 1 vài cái trong menu manilla (google map, mail, internet, music), làm bỏ nhỉ, em tìm không ra chỗ để bỏ nó

thekhoa202302

up lên rồi, tuyệt như em không thích 1 vài cái trong menu manilla (google map, mail, internet, music), làm bỏ nhỉ, em tìm không ra chỗ để bỏ nó

Tất cả đã được tích hợp vào ROM rồi làm sao mà bỏ hả bạn?!!:))

windowsmobile

Bạn cài thêm phần mềm có tên M2DC (hình như là Manila 2D Config) để bỏ hay chọn các Item trong Today của M2D

tuanbido

Bạn cài thêm phần mềm có tên M2DC (hình như là Manila 2D Config) để bỏ hay chọn các Item trong Today của M2D

đã bỏ thử mấy cái item nhưng không được, nhưng xài cũng tạm mặc dù hơi nặng và đôi khi treo máy