• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM 6.1 build 21015 Manial 2D II ***New Manila 2D***

wapvirus

The diapad, in a call, I can't slide down for call funtions. It's do not active.
PS. My English's verry terrible :p

Thanks so much for your reply in english i am working on a new version of this ROM as gprs is not working and a few problems with dialler ,but new véion há tachi dialler brand new version :)

I will release in next few days

nguyenthuanbg_pv

Thank for your reply. I'll wait your new Rom.
PS. Please, could you give me the link download Radio Rom version 2.19 for Prophet.

hongkien89

Bản Rom này mình thấy giao diện đẹp và Manial 2D cũng khá mượt.Nhưng có 1 lỗi đó là không kết nối được GPRS.

wapvirus

Bản Rom này mình thấy giao diện đẹp và Manial 2D cũng khá mượt.Nhưng có 1 lỗi đó là không kết nối được GPRS.

Ok i am going to post a fixed version in a few days with new dialler and working gprs ;)

AnhPheCT

Bản Rom này mượt, nhưng mày thường bị đứng, treo! Reset vào đến màn hình Wellcome là đúng trắng màn hình luôn! 5-6 lần Reset cũng ko thể nào vào Windows Mobile được! Tắt nguồn mở Pin ra gắn vào lúc được lúc ko vào Win!! Chán HR lại Up bản Rom khác OK!! GPRS chạy phà phà ko biết treo là gì lạ nhỉ!!! O2 neo của Mình chíp G3. Radio: 01.14.20. Rom v20769PV

nguyenthuanbg_pv

Bản Rom này mượt, nhưng mày thường bị đứng, treo! Reset vào đến màn hình Wellcome là đúng trắng màn hình luôn! 5-6 lần Reset cũng ko thể nào vào Windows Mobile được! Tắt nguồn mở Pin ra gắn vào lúc được lúc ko vào Win!! Chán HR lại Up bản Rom khác OK!! GPRS chạy phà phà ko biết treo là gì lạ nhỉ!!! O2 neo của Mình chíp G3. Radio: 01.14.20. Rom v20769PV
Bản Rom này đúng như bạn miêu tả :p. Thành ra mình phải quay ra dùng cái (đã hơi cũ) Shadow 2.0 TE by Cloudifa. Nhưng đang muốn tìm một build mới hơn.
Còn cái Rom v20769PV là cái nào vậy hả bạn? Có phải của SonBlack không nhỉ :-/

AnhPheCT

Bản Rom này đúng như bạn miêu tả :p. Thành ra mình phải quay ra dùng cái (đã hơi cũ) Shadow 2.0 TE by Cloudifa. Nhưng đang muốn tìm một build mới hơn.
Còn cái Rom v20769PV là cái nào vậy hả bạn? Có phải của SonBlack không nhỉ :-/

Đây nè: v20769 bản fix nha!

http://pdaviet.net/showthread.php?t=63546

bản này có nút shutdow không mấy bác?
Ông tìm phần mềm xdaShutdown 1.1 mà cài. Hỏi chẳn đầu đuôi! thiệt là.....!

AnhPheCT

Pác anhphe076 ơi, mình dùng cái này rồi mà, đang bị lỗi cái Calculator đó thôi :(. Chứ bản Rom dùng cũng được lắm. Pác có bản nào khác gợi ý mình với ;).
Không thì đợi wapvirus với build mới vậy=D>

Vào trong Program files xóa nó đi. Cài HTC Calculator vào là OK! Cài được trên thẻ nhớ luôn!! Chúc may mắn!! Mà vài bửa nửa Chủ Top cho ra lò Rom mới version 21054 mới đấy với giao diện TouchFlo 2D v2.6 của Mega. Nhưng Mình ko thích cái Dialer PhoneCavas 3.0 của Mega ko thể dùng bút gọi các số ko có trong danh bạ, chỉ gọi bằng phím cứng chán thấy mồ!

"I don't like Dialer PhoneCavas 3.0.xxx from Mega"

Chỉnh sửa cuối:

wapvirus

"I don't like Dialer PhoneCavas 3.0.xxx from Mega"[/QUOTE]

Do you have a alternative dialler that i can use then must be 2G version
then i wont use mega dialler

pqhiep1

Bản này đẹp, tuy hơi chậm nhưng làm gì co bộ office nhỉ... bí quá ai cho bộ cab để cài đặt với

nguyenthuanbg_pv

Dạo này box Prophet trầm lắng quá :(
Trong khi chờ pác Wapvirus cho ra một build mới, quay lại dùng bản Rom M2D 19974 (Rom version: 20.5.61.33 WWE) của LamSon. Vẫn rất tuyệt =D>, nhẹ nhàng, nhanh và ổn định.