• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM 6.1 CE.2.21051 AKU 1.6.4

ngochoangimsat

sao em ko thể gõ được tiếng viwwtj.em đang thử up lại 1 lần nữa vì lần trước up bị tèo luôn cái thẻ nhớ.ko biết là trong lúc up sai cái gì nữa.chắc tại quên tháo thẻ nhớ nên đi luôn cái thẻ.
em có dùng được đâu bác. cái gõ tiếng việt em để telex là đúng chưa mà sao em có dùng được đâu. em phải cài cái bản full thì mới đc

Con PC của cậu quá nhiều virus nên khi up nó làm hỏng cái gì chúa mới biết đc

CuongSuper

cái lỗi đó cũng ko vấn đề gì mấy.thui em ko up bản mới đó nữa.em up bị mất 1 cái thẻ nhớ rui.
tốn pin hơn thì chán lắm.mà cái Bluetooh của em thỉnh thoảng nó còn tự bật nữa cơ.

ngochoangimsat

cái lỗi đó cũng ko vấn đề gì mấy.thui em ko up bản mới đó nữa.em up bị mất 1 cái thẻ nhớ rui.
tốn pin hơn thì chán lắm.mà cái Bluetooh của em thỉnh thoảng nó còn tự bật nữa cơ.

Đã kiểm tra lại, không hề tốn pin (hôm qua chỉ nó là có vẻ thôi mà)

CuongSuper

vậy ah thế thì ok.bác up cho em luôn đi.bác cho luôn cái XIP mới ý dùng cho sướng.chắc em chỉ dùng cái thẻ 4gb thôi nhỉ cho đỡ tốn tiền. dùng loại thẻ 150x chạy cho tít

rosa

mình xài bản này nhưng không thể nào bật beam lên được, điều này cũng có nghĩa là không thể send và nhận file qua bluetooth được. Fixed thế nào đây các bác ơi???

manh230682

Đã up đợi time test rùi cho nhận xét sau; bức đầu thấy chạy rất nhanh. okie thanks nhiều

CuongSuper

đúng là mình cũng ko beam đc,thui chuyển sang bản 21068 dùng đi.cái đó hay hơn đó.dùng thích lắm

benhtamthan

Bản này Mình tét cả 2 bản full (1.1) và bản vanilla. Tất cả mọi thứ đều tốt nhưng sau khi cài đủ phần mềm thì Camera có htượng là: khi bấm vào (kể cả phím cứng) nó chuyển sang hình nhòe nhoẹt lun, có ai bị vậy không?

Pác ngochoangimsat ơi, phải làm sao đây, chỉ với.

Cảm ơn nhiều

CuongSuper

Bản này Mình tét cả 2 bản full (1.1) và bản vanilla. Tất cả mọi thứ đều tốt nhưng sau khi cài đủ phần mềm thì Camera có htượng là: khi bấm vào (kể cả phím cứng) nó chuyển sang hình nhòe nhoẹt lun, có ai bị vậy không?

Pác ngochoangimsat ơi, phải làm sao đây, chỉ với.

Cảm ơn nhiều
ah có phải bác vào camera rồi ấn chuyển sang video và chụp ảnh rồi bác ấn chụp thì nó bị nhòe ko,em cũng bị như thế.nhưng em chuyển sang bản 21068 rồi.bản để em thử cái 21068 xem nó có bị như thế ko.chắc là lỗi do rom thật.em tưởng do máy cơ.lần trước em cài mấy cai rom khác cũng bị như thế,thỉnh thoảng chụp ảnh là nó bị nhòe nhoẹt phải reset lại máy mới hết

CuongSuper

cái bản 3 này thì ko cần chạy Fix beam file nữa phải ko bác
em up xong còn ko vào đc internet nữa, em đã chạy fix lỗi AS nhưng vẫn ko đc,bác xem lại hộ em với
giờ em lại vào đc internet rồi ko hiểu sao nữa nhưng cái WOW HD setting lại bị lỗi bác ơi,chạy mãi nhưng nó ko khởi động đc chương trình

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

cái bản 3 này thì ko cần chạy Fix beam file nữa phải ko bác
em up xong còn ko vào đc internet nữa, em đã chạy fix lỗi AS nhưng vẫn ko đc,bác xem lại hộ em với
giờ em lại vào đc internet rồi ko hiểu sao nữa nhưng cái WOW HD setting lại bị lỗi bác ơi,chạy mãi nhưng nó ko khởi động đc chương trình

Anh không hiểu chú làm cái gì nữa! các bản rom trước khi up anh đều chạy thử, chả bao giờ làm sao, sao chú cứ chạy là báo không đc nhỉ hay chú làm cái gì sau khi up rom rồi, mà chú nghịch quá đấy. cú đọc các bài trên 4rom để hioeeur về máy đã
:|

CuongSuper

em làm đúng mà,hay máy em nó đòi tiền nhỉ.em up lúc được lúc ko.hard reset lại cũng ko đc.up rom khác thì lại được,mà cái này em thấy lại hao pin như cái 21064+. anh có thấy pin nó như nhau ko.hay tại em cài mobile shell và khóa phím S2U2 nên nó ngốn nhiều pin nên mới vậy

em làm đúng mà,hay máy em nó đòi tiền nhỉ.em up lúc được lúc ko.hard reset lại cũng ko đc.up rom khác thì lại được,mà cái này em thấy lại hao pin như cái 21064+. anh có thấy pin nó như nhau ko.hay tại em cài mobile shell và khóa phím S2U2 nên nó ngốn nhiều pin nên mới vậy

Spb mobile shell và S2U2 là 2 phần mềm rất tốn pin.

CuongSuper

thảo nào em để máy yên thì ko sao, chẳng mất tý % nào thế mà bật máy lên thì pin sụt nhanh thế

CÁc bác ơi em xem truyền hình trên vtv bằng skyfire mà không có âm thanh gì hết vậy
nghe nhạc cũng vậy
có phải setting gì nữa không ta?

Không có âm thanh là do tốc độ đường truyền của cậu không đủ để load phần audio.

kiennq

Hay nhưng ghét

Một phiên bản rom lai của XIP21046 (nhanh và tốt) với SYS21051 port từ raphaon.Kiêu rom có XIP và SYS khác version này chúng ta tạm gọi là kiểu đầu bà - đít em->> một phương pháp tư duy mới. Cái gì hay thì giữ không nhất thiết phải theo trào lưu version của XIP, quan trọng là SYS và OEM ngon
Đưa link full lên trước (bản này mình build cho bản thân mình dùng, vì vậy sau khi uprom sẽ có luôn tên của mình trong owner information - các bạn chỉ việc đổi lại thành tên các bạn-Bình thương không điền tên sẵn các bạn cũng vẫn phải nạp tên các bạn vào - vì vậy khối lượng phải làm sau uprom là như nhau), sẽ cập nhật ảnh và bản rom siêu sạch lên sau (bản valina ấy)
Đây là đoạn Video giới thiệu:
http://www.youtube.com/watch?v=eA0Ay7dtWc8

Chỉ tiêu kỹ thuật:
FD 21Mb:(bản 1.2 chỉ có 17MB FD)|
Ram 29.5 MB:((
Chạy siêu nhanh
Camera ổn định
Không treo máy bao giờ
Không reset bao giờ (giống các bản trước mình vẫn làm)
Nhận diện contact trong tin nhắn
Những gì các bản trước có thì bản này cũng có nên các bạn đừng hỏi trong này có cái gì
1. Bản full:
1.1.http://www.mediafire.com/file/mznouztgtrk/21051_21FD_30Ram_nk_Relese.rar
1.2. (thêm bộ gõ tiếng việt, trình duyệt skyfire để xem phim trực tuyến vtc.com.vn, nghe nhacso.net trên ppc...gỡ bỏ lichphudong)
http://www.mediafire.com/file/ndzihzjnom5/21051_17FD_29Ram_FullSoft_nk.rar
2. bản Valina: http://www.mediafire.com/file/jod3oydqtj3/21051_26FD_30Ram_nk_valina.rar
Cài nhiều phần mềm vào bản full như Pbar, Oxied, GPS, Tahoma, Bộ gõ tiếng việt.... Dùng thử đi anh em :D
Theo cảm nhận ban đầu Pin dùng được lâu hơn các bản trước khoảng xx% lần (tự kiểm chứng nhé- Và cũng đừng hỏi vì sao bản rom này pin lại "trâu bò" đến thế!)

Fix beam file: http://www.mediafire.com/file/wjwgekjzant/VIMSAT BeamFix.cab
Fix sorhcut Comm: http://www.mediafire.com/file/ozy44ydy5nn/CommFix.cab

Bản số 3 (XIP và SYS 21051, đã sửa các lỗi các bạn phát hiện):
http://www.mediafire.com/file/jyor1mnqykl/21051FullRL.rar

Rom của bác hay thật đấy nhưng em ghét nhất là khi vào quản lý các kết nối thì không thấy bật 3G, em thì em thích khoản này có nữa thì quá chỉnh.

Rom của bác hay thật đấy nhưng em ghét nhất là khi vào quản lý các kết nối thì không thấy bật 3G, em thì em thích khoản này có nữa thì quá chỉnh.

Tại vì VN chưa có 3G nên việc đó chưa cần thiết, có 3G cái Commanager nó lại khác thôi.