• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM 6.1 VISTA buit 19209 full & Clean !!!

hiepkhachsitinh86

ah.tại lúc trước chưa đụng đến internet.giờ bắt đầu đụng đến thì...báo lỗi.tưởng do cài đặt phần mềm bị đụng,nên đã thử hard reset xem sao,vẫn bị như vậy.phiên bản này có ai bị lỗi connect như mình ko nhỉ ?

bkvn46

ah.tại lúc trước chưa đụng đến internet.giờ bắt đầu đụng đến thì...báo lỗi.tưởng do cài đặt phần mềm bị đụng,nên đã thử hard reset xem sao,vẫn bị như vậy.phiên bản này có ai bị lỗi connect như mình ko nhỉ ?

Mình đang dùng ngon lành mà, hơn tháng rồi..vào web, update thời tiết vô tư..bạn check lại xem thế nào..

bonmat8888

Bạn phải nói rõ không sử dụng được Internet qua Wifi hay Sync qua máy tính để mọi người còn biết mà giúp chứ?

Lâu rồi không thấy có bản nào mới để up nhỉ. Bác Hongkong chuẩn bị ra được Rom nào mới không để cho anh em thay đổi đỡ nhàm chán?

phuongnh

ROM này chuẩn đấy: ít tốn pin, giao diện đẹp và rất pro, chạy thì mượt cực kỳ luôn :D Mình chỉ thích ROM clean như bé này thôi :) Cám ơn bác Hongkong :D

lavituyen

sau khi đã test thử trong 1 tuần tôi quyết định dùng rom clean này của pro HongKong luôn ehhhe.... nhận xét của mình như sau:
1. giao diện đẹp
2. nhanh, mượt và ít hao pin
3. Wifi, bluetooth, IR đều hoạt động tốt không lỗi
4. Phím communication hard button của máy phải nhấn 2 lần mới chịu kích hoạt (theo mình đây chỉ là lỗi nhỏ nhưng cũng có cái hay là vì tránh được việc bất tiện do đôi khi lôi máy ra từ túi quần/áo, bị ấn nhầm nên khi lấy ra thì phải tốn công exit ...)
Mình chân thành vote cho bản rom clean này....

Thành thật cám ơn bạn Hong Kong đã nhiệt tình cung cấp cho cộng đồng bản rom trên cả tuyệt vời này....

thekhoa202302

mình sài cingular 8125. mình thấy 2 bản rom này bị lỗi BT và Wifi luôn. mặc dù đã HR rồi. chả biết bị sao nữa????đành phải qay lại bảng PV2

vvnho

mình sài cingular 8125. mình thấy 2 bản rom này bị lỗi BT và Wifi luôn. mặc dù đã HR rồi. chả biết bị sao nữa????đành phải qay lại bảng PV2

nghe mọi người khen quá trời mình định dơn về up mà mình cũng sử dụng cingular 8125 nên kô biết thế nào mặc dù thấy sử dụng chung cho dòng Wizard nhưng ...
Có bác nào úp cho 8125 mà sử dụng ngon lành không ?

bkvn46

Cái này bạn cứ dùng vô tư đi, không phải lo lắng nhiều đâu..có vọc nhiều thì mới học được nhiều.. :D, hầu như tất cả các ROM của các dòng do PDAViet phát triển gần như đã được anh em test kỹ trước khi đưa vào sử dụng :p..
Có gì khó khắn cứ đưa lên đây anh em sẽ giúp đỡ..
Chúc bác thành công..

bonmat8888

nghe mọi người khen quá trời mình định dơn về up mà mình cũng sử dụng cingular 8125 nên kô biết thế nào mặc dù thấy sử dụng chung cho dòng Wizard nhưng ...
Có bác nào úp cho 8125 mà sử dụng ngon lành không ?

Mình đang dùng Cingular 8125 đây, mình đã sử dụng bản Rom này. Dùng tốt, nhanh, ít hao pin (bản clean), Wifi dùng tốt,... Tuy nhiên ban là người mới sử dụng PDA nên chú ý Unlock CID trước khi up Rom nha. Máy của bạn là chip G3 nên cũng đơn giản thôi (nhớ tham khảo trước khi unlock cid và up Rom nha)

hector

bản này để temp trên ram hay sao mà dung một luc là ram tụt ngủm ah!với lại nâng pp lên 10M thì thỉnh thoảng máy khởi đọng lại nữa.hạ xuống 8M thì lại cực mướt(kể cả 6M)mình vẫn đang dùng bản này!dạo này thấy tốn pin quá!

bkvn46

hik người người dùng bản 19213 của HongKong và cũng sắp có bản Diamom rồi..sao bác vẫn còn thik con này àh..em đang dùng 19213 rất ngon lành..tuy còn 1 số lỗi nhỏ :D, nhưng đang đợi bạn Diamon đây..

hector

đã thử 213 rùi mới quyết định quay về em này đấy chứ!nhưng bây giờ lại thấy nó nhiều lỗi lắm!213 thì tính ổn định tốt mình công nhận!

thinhga

em rất thích bản này vì nó nhanh,nhưng công nhận nó tốn pin quá.Mọi thứ còn lại thì khá ổn.NHân tiện cho e hỏi có bác nào có soft chuyển phím cứng calenda thành chức năng khác đc không???

hector

em rất thích bản này vì nó nhanh,nhưng công nhận nó tốn pin quá.Mọi thứ còn lại thì khá ổn.NHân tiện cho e hỏi có bác nào có soft chuyển phím cứng calenda thành chức năng khác đc không???

bây giờ thì có thể dung213 .212 tốc đọ cũng chăng kém đâu độ ổn định của nó hơn hẳn.dùng thử và nhận xét xem nhé=D>chuyên fim ấy thì có thể dung Hbutton nhiều lắm nhưng đơn giản nhất thì vào sktools dỡ fai chạy đi kiếm phần mềm bởi vì máy ai mà chả cài cái này!ok bạn nhé:p

thinhga

bây giờ thì có thể dung213 .212 tốc đọ cũng chăng kém đâu độ ổn định của nó hơn hẳn.dùng thử và nhận xét xem nhé=D>chuyên fim ấy thì có thể dung Hbutton nhiều lắm nhưng đơn giản nhất thì vào sktools dỡ fai chạy đi kiếm phần mềm bởi vì máy ai mà chả cài cái này!ok bạn nhé:p

mình mới dùng Wizard đc hơn tháng thôi nên ko rõ bạn nói 213,212 là gì.Bạn có thể nói rõ giúp mình đc không.Hơn nữa mong bạn tư vấn giúp mình bản rom 6.1 nào sạch,ổn định,ít hao pin nhất đc không?thanks bạn rất nhiều