• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM 6.1 VISTA buit 19209 full & Clean !!!

tinhmc2003

mình up bản full thì thấy hơi chậm. Bản clean mà có HTC Home như bản full thì trên cả tuyệt vời đó bác hongkong à!

italadin

hic... bản clean chạy siêu mượt luôn ( chưa thấy bản nào chạy nhanh như bản này ) nhưng chỉ tội tốn pin .. kinh khủng. sáng 7h ngủ dậy, 100% pin đến trưa 12h còn 45% hic hic ... pác hongkong oi. có cách nào cho nó ít ít tốn pin kô ?

tinhmc2003

HTC HOme của Bác hongkong tìm đỏ cả mắt mà k thấy đó pro.pro có thì cho mình xin đi

tinhmc2003

Đồng ý là clean nhưng trong đó đâu hẳn k cần có những chương trình cần thiết.Mình chỉ muốn có thêm cái HTC HOME của bản Vista thôi (cái 3D đó).Tìm hoài k ra.không biết ở chỗ nào.pro nào biết thì cho e xin chứ cứ nói .....hoài. khổ quá!

ppccrazy

Một ROM đáng để thử, sạch sẽ, giao diện đẹp, không tốn pin lắm. Theo ý kiến của tôi thì kết hợp với Spb Mobile Shell thì rất tuyệt!!!

bkvn46

Một ROM đáng để thử, sạch sẽ, giao diện đẹp, không tốn pin lắm. Theo ý kiến của tôi thì kết hợp với Spb Mobile Shell thì rất tuyệt!!!

Hik cứ những ý kiến như thế này thì ROM clear thành ROM Full rùi còn gì nữa :p, thui các bác up rom full đi cho nó nhanh..
nice day.

poiuy

Bản Clean này thực ra vẫn chưa clean lắm, nó vẫn có Touch Flo, OmapClock. Test thấy nhanh lắm, cảm ứng nhạy.
Pin tốn hơn bản PDAviet 1.4 khoảng 20%

Chỉnh sửa cuối:

chung_cb2002

BẢN NÀY CHẠY MƯỢT LÉM THAMK BÁC HONGKONG BAO GIỜ CÓ BẢN MỚI NỮA BÁC....CÓ UP LÊN CHO ANH EM NHE

123b123

bản clean nói chung rất tốt, chạy rất nhanh, nhưng có 1 lỗi, ko bít có bác nào để ý ko, đó là khi chạy cái Sim Manager thì ko tắt được nó bằng nút X, muốn tắt nó thỉ phải nhấn lên cái taskbar của nó rồi chọn Đóng thì mới tắt được, cũng có khi ko tắt được thì phải chọn Ngắt

Thêm 1 lổi nữa là tắt Message phải tắt tới 2 lần, tắt lần đầu nó chỉ thu nhỏ xuống, lần thứ 2 mời chịu tắt, mấy cái này tuy chỉ là rồi nhỏ nhưng hơi gây khó chịu tị. ko bít có bác nào bị như e ko.

Chỉnh sửa cuối:

khuyetdanh

Bạn cài X-Buton thử xem, chỉ cần táp X là sẽ thoát được.

Bản Clean lỗi Bluetooth thì phải. Gửi File sang máy khác thì được nhưng không nhận được File gửi đến.

fantomaskl

Kể cả bản full bluetooth cũng bị lỗi, bản này lỗi nhiều hơn bản 02, chỉ thích ram nhiều chạy rất thích :D, cảm ứng nhạy lắm , nhưng mà hình như vì thế mà làm cho cảm ứng ko chuẩn.

0988456766

Well-Known Member
Sao em không thấy lỗi j` nhỉ. em vẫn bắn bluetooth bình thường mà......./////////:))

sonnga

Mình dùng bản này được một thời gian,chạy mượt nhưng có một lỗi rất khó chịu:khi gọi hoặc nhận điện thoại được mấy giây thì tự kích hoạt speaker.Bạn nào biết cách khắc phục chỉ cho mình với.

poiuy

Mình không thấy hiện tượng đó. Chuyện đó luôn luôn xảy ra hay chỉ thỉnh thoảng. Nếu chỉ thỉnh thỏang thì có khi là do vô tình mà bạn chạm phải nút Speaker on trên màn hinh cũng nên.

tinhmc2003

mình cũng k thấy có xảy ra tình trạng như trên, xem lại phần cứng hay sao đo pro!