• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM5 và 6 đối với alpine

Status
Không mở trả lời sau này.

phuongshady

Thật ra là em cũng không phải lười search đâu nhớ, nhưng mà em vẫn chưa tìm được bài nào giải thích cho em tại sao lại không up được o22i lên wm5 và wm6.
Em mạo muội viết bài này nhờ huynh nào trả lời hộ em câu hỏi là "tại sao Alpine không thể up được lên WM5 và 6". Em thấy có nhiều huynh bảo rằng là do khác biệt về phần cứng nhưng chẳng mấy ai nói rõ.

tunghnvn

Tiếc nhỉ, phần cứng của nó mạnh hơn cả 02s mà lại không up được

phuongshady

Em chỉ đọc được trên trang của nước ngoài là "vì WinM 6 sử dụng phần cứng giống WinM 5.0 nên cũng sẽ không có WinM 6 cho alpine" Em là em muốn hỏi là phần cứng đó nó thế nào ý.

alpine

-Alpine không up được wm05 là do cấu trúc Rom của alpine khác với BA và Hima .Ở alpine phần storage là một phần riêng tách biệt với Rom còn ở BA và Hima thì chung với rom ..,tôi chỉ biết sơ vậy thôi .Bạn nào muốn tìm hiểu kỹ thì vào xda-forum phần alpine sẽ nói rõ hơn.

PhuongDT

Vẫn biết là không có ROM WM2005 và WM2006 cho Alpine nhưng thỉnh thoảng mình vẫn vào topic này :-??

han

Mình thì hầu như ngày nào vào trang này.Biết la không co wm5 nhưng vẫn hy vọng một ngày nào đó HTC thương anh em đang dùng alpine mà sẽ làm wm2005 cho O2i.cầu trời đất phù hộ.=D>

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Cái này thì đành phải nhờ vào các hacker trên thế giới thôi bạn à chứ có HTC nào mà up Win mới cho dòng máy đã có từ cách đây rất lâu rồi.
O2S và O2II cũng vậy đấy, 2 dòng này giờ đã có Rom WM6 chính là nhờ các hacker siêu hạng đó đấy.

han

ở Việt Nam mình không biết có hacker nào caothủ để làm công việc "cao cả " ấy không nhỉ?! hy vọng, hy vọng và hy vọng! Mình dùng con alpine này hai năm rồi nên không nở bán đi, mà giữ thì hơi bị lạc hậu. có lẽ phải dành dụm để sắm thêm con O2 nào có wm5 và wm6.:-?

justice

O2i chắc chung thủy luôn với WM 2003SE luôn rồi
dạo này những soft mới và hay không còn hỗ trợ 2003SE nữa, toàn là cho WM5 và WM6 :(

bigboyb

chán quá nhỉ, mình vừa đấu giá được con XDA IIi xong, đang hí hửng tưởng con này up được rom 2005 như Himalaya, bây giờ search bài mới biết là không up được. Chia buồn với các bác dùng Alpine vậy. Bao giờ có rom 2005, hay 2006 cho dòng Alpine này nhỉ???

hungpq78

Không hiểu tại sao các developer lại ko phát triển cho 02i các bác nhỉ, voọc 2003 mãi chán quá rồi, bây giờ lại nhiều chươngtrinhf mới nữa chứ ko cài lên đc

minh111128

phải chi O2 mini & i củng úp được 2005 thì tốt biết mấy.tiết thật,o biết có cao thủ như bác Phạm Quang hay Tom Codon .v.v.v Làm ra 1 bản thì hay biết mấy.như thế sẻ đưa Pdaviet nổi tiếng thế giới luôn nha

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Trước đây mình cũng đã nhắm con O2I này rồi vì nó to và tốc độ cao nhưng chỉ vì nó không có WM5,6 nên đành từ bỏ đam mê :(

Status
Không mở trả lời sau này.