• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.1 ATOM Clean ROM OS 5.2.20924

tranduyvuong

Mình đang sử dụng Bản rom này, thấy rất tốt và ổn định. Đối với o2 atom thì pin sử dụng có vẻ ổn. Chỉ đáng tiết là Không sử dụng được Ringo thôi.

nttmattroi3

em có con atom vừa ấp lên 6.1 cài bản atom vui vào thế là bị lỗi ko thể vào hệ điều hành được nữa thế là em ko tài nào kết nối với máy tính để cài lại bản wm được nữa có ai có thể giúp em với có đc ko?!

NhatToai

Super V.I.P
em có con atom vừa ấp lên 6.1 cài bản atom vui vào thế là bị lỗi ko thể vào hệ điều hành được nữa thế là em ko tài nào kết nối với máy tính để cài lại bản wm được nữa có ai có thể giúp em với có đc ko?!
Tìm hiểu và thực hiện HardReset lại là OK thôi,Atomvui đâu thể tương thích WM6.1 được.

dtien45

cảm ơn pro tôi đã up và thử qua gặp các vấn đề như đã đề cập trên:
không có gprs, wm không hiển thị ở giữa màn hình và không có trình equalizer
nhưng bản rom này chạy rất nhanh và ổn định mong muốn pro nhanh sửa những lỗi trên để có bản rom chạy nhanh và ổn định

AnhPheCT

nhưng bản rom này chạy rất nhanh và ổn định mong muốn pro nhanh sửa những lỗi trên để có bản rom chạy nhanh và ổn định

Tìm Bản V21109 Của Bác SonBlack Up xong Storage free 40MB và Programs Free 20MB chạy vù vù!!! Tham khảo nhé!!!!

dtien45

mình đã up rom của sonblack 21109 chạy không ổn định lắm máy hay bị đơ và nhiều thứ linh tinh quá

1413

Fix GPRS setting:

Copy file GPRS_Setting.cpl vào thư mục windows của Atom và soft reset thì GPRS setting trong Connection sẽ xuất hiện trở lại như các bản ROM bình thường.

GPRS_Setting.cpl :
http://www.mediafire.com/download.php?hkzzuudzz1u
hoặc
http://rapidshare.com/files/188736794/GPRS_Setting.cpl

Lý do tại sao ko fix cái vụ này trong ROM luôn thì mình đã có nói đến ở trang trước.

Còn cái Equalizer thì mình đã xóa nó ra khỏi ROM, cái equalizer ấy hơi bị vô dụng. Nếu nghe nhạc thì mình khuyên nên kiếm cái mp3 rời ở ngoài mà nghe.

Chỉnh sửa cuối:

Nguyenson318

Tui thấy bản ROM này khá OK. Chạy nhanh phết... tuy nhiên khi Sync với PC (PC kết nối ADSL) thì Atom không truy cập web được, nó báo là: "The page you are looking for cannot bi found due to unknown error 0x80072f78".

Không biết có bác nào bị như vậy không???

honari

Tui thấy bản ROM này khá OK. Chạy nhanh phết... tuy nhiên khi Sync với PC (PC kết nối ADSL) thì Atom không truy cập web được, nó báo là: "The page you are looking for cannot bi found due to unknown error 0x80072f78".

Không biết có bác nào bị như vậy không???

là sao ta?
nghĩa là PC bạn đang connect internet bằng ethernet ADSL;
rùi bạn cho atom connect bằng wifi;
mà atom không vào web được?
sao lạ vậy? :-?

Nguyenson318

là sao ta?
nghĩa là PC bạn đang connect internet bằng ethernet ADSL;
rùi bạn cho atom connect bằng wifi;
mà atom không vào web được?
sao lạ vậy? :-?

Là thế này: PC đang kết nối ADSL, định cắm PPC vào PC để cùng kết nối Internet thì PPC báo như vậy. Tức là PPC không thể kết nối Net qua PC được... mà ROM khác thì lại được thế mới đau chứ!

AnhPheCT

cái này up cho atom exec đc ko vậy các Bro? Thấy cái này hay hay

Cái ông này chả đọc con khỉ gì hết cứ hỏi ko hà!!!! Chỉ Atom thường!!! Chịu khó đọc đi Pro!!!

Chú ý:
THIS ROM IS FOR ATOM / ATOM PURE only

loitraitim490

Mấy bro ơi!
Em mới tậu con O2 Atom :D Thấy bản này được quá mà tải về thấy Files .exe. :O Giờ làm sao để cài vào O2 ạ. :mad:) Thank!:-??

mykolor

Sơn Black đã ngừng build ROM cho Atom rồi, giờ chỉ còn bạn là người build ROM cho Atom thôi 1413. Bạn có thể build 1 bản WM 6.5 cho anh em dùng Atom không vậy?
Chắc chắn anh em sẽ ủng hộ bạn hết sức mình :)

calvinklein87

mình gà đang tính up bản này....mọi người cho biêt ý kiến nhé ??
pin sử dụng có dc nhiều hơn ko?
camera ko còn bị giựt giựt nữa chứ?
mình xài xdaatom pure
đặc biệt là bộ nhớ sẽ ko bị tình trạng như zay chứ (mặc dù ko để gì trong mydcumone )vào web hay bắn blutoole đều báo ko đủ bộ nhớ
http://pdaviet.net/showthread.php?t=31891 mình đang dùng bộ room này nè vì thấy giao diện đẹp và mọi ng kêu chạy ngon nhưng sao mình thấy nó hao pin wa...và bộ nhớ storage chỉ có thế thui l;úc nào cũng báo bộ nhớ đầy hết camera thì chớp chớt hoài mà tối thui ah ?? ngày xưa đâu bị thế đâu h càng ngày camera càng xấu đi .....ko biết đổi wa roon này có lên dc 40mb như trong hình ko nữa??? và fix dc lỗi trên ko
mình thấy Giao diện bộ này rất đêp khi mình up wa room clean này có đổi dc giao dien giong như bản này ko ? có cái đồng hồ và các ứng dụng nằm ở ngoài cho mình dễ lựa chọn hay phải dùng PM nào nữa??có thì cho em xin lun nha

Chỉnh sửa cuối:

djtrungkien

một bản Rom chạy khá mượt mình rất thích những bản Clear nếu bỏ luôn 2 games thì tốt!