• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.1 ROM - PROPHET CE OS 5.2.20749 (Build 20749.1.4.0 PV)

nguyenthuanbg_pv

hình như nút "X" tắt chương trình nó bị sao ấy,bấm mãi nó mới tắt cho,thậm chí trong phần SMS bấm nút "X" thì lâu lâu nút menu ở góc phải dưới nó xổ lên lun,hem pik có pác nào bị giống như iem hok :( (nói túm lại là nút "X" không hoạt động chuẩn...:D

Lúc đầu mình cũng bị lỗi này, nhưng dùng được 1 lúc là OK thôi.Rom này dùng thích lắm.nhiều thứ mới nhìn rất hay.
Mình mới Up xong bản ROM này, nói chung là Good, chạy mượt mà, giao diện đẹp, nhưng:
- Nút "x" chỉ là minimize, không thể thoát được chương trình, phải vào TastM để đóng hẳn.
- Cảm ứng hơi bị lệch :(, trước khi Up Rom vẫn chuẩn bình thường.
- Contacts hiển thị cả trong thẻ Sim, như vậy khi mở ra sẽ nhìn thấy mỗi contact hiển thị 2 lần (một trông Sim, 1 trong máy). Mình chưa biết cách set chỉ để hiển thị contacts trong máy. (đừng bảo mình xoá cái trong Sim đi nhé :D).
Sẽ test tiếp. Một lần nữa cảm ơn Sonblack.

tranan9999

Thanks bac SONBLACK mình đã up thành công bản rom này giao diện hơi bị đẹp nhwng khi mình chỉnh owner và bỏ device unlocked thì bị mất tiêu cái đồng hồ và các phím nóng trên màn hình

Sonblack

Super V.I.P
Thanks bac SONBLACK mình đã up thành công bản rom này giao diện hơi bị đẹp nhwng khi mình chỉnh owner và bỏ device unlocked thì bị mất tiêu cái đồng hồ và các phím nóng trên màn hình

Chắc chắn rằng bạn đã thao tác gì đó chứ không phải chỉ làm mỗi chuyện bạn nói là mất cái đồng hồ và phím nóng.
Vào Today trong Settings mà chỉnh lại HTC Home
Vào Program tìm ctrình PHM TrayLaunch trong System mà chỉnh lại thui bạn à
Cảm ứng thì chỉnh trong WKTaskSetting

Chỉnh sửa cuối:

nguyenthuanbg_pv

Sao thế được? Bạn vào Setting\ Today chọn thẻ Items rồi chek vào HTC Home.
Thử lại cái coi.:-?

Sonblack

Super V.I.P
Mình mới Up xong bản ROM này, nói chung là Good, chạy mượt mà, giao diện đẹp, nhưng:
- Nút "x" chỉ là minimize, không thể thoát được chương trình, phải vào TastM để đóng hẳn.
- Cảm ứng hơi bị lệch :(, trước khi Up Rom vẫn chuẩn bình thường.
- Contacts hiển thị cả trong thẻ Sim, như vậy khi mở ra sẽ nhìn thấy mỗi contact hiển thị 2 lần (một trông Sim, 1 trong máy). Mình chưa biết cách set chỉ để hiển thị contacts trong máy. (đừng bảo mình xoá cái trong Sim đi nhé :D).
Sẽ test tiếp. Một lần nữa cảm ơn Sonblack.

Nói thẳng ra bạn chả rành gì về các Soft có sẵn trong ROM, hãy tự mò lấy nó đều có khả năng giải quyết các vấn đề bạn nêu. Đây chẳng phải lỗi gì cả mà do settings thôi.

nguyenthuanbg_pv

Nói thẳng ra bạn chả rành gì về các Soft có sẵn trong ROM, hãy tự mò lấy nó đều có khả năng giải quyết các vấn đề bạn nêu. Đây chẳng phải lỗi gì cả mà do settings thôi.
Hic, bạn ơi, mình mới chỉ được cầm đến con Prophet này chưa được 1 tuần mà. Quả thực còn ngu ngơ quá, bạn làm ơn chỉ cụ thể 1 chút được không :)

Vậy sao nói chãnh thế. Đã PM qua diễn đàn. (Sonblack)

Last edited by a moderator:

thekhoa202302

Hic, bạn ơi, mình mới chỉ được cầm đến con Prophet này chưa được 1 tuần mà. Quả thực còn ngu ngơ quá, bạn làm ơn chỉ cụ thể 1 chút được không :)

Không chỉ mới dùng mỗi dòng prophet đâu, mà mình nghĩ bạn mới dùng PPC thì phải:D. Nên vọc thêm đi nhé!! Đây là topic ROM, có thắc mắc về soft thì qua box Soft cho ppc nhé!!!
Thân!!;;)

nguyenthuanbg_pv

Không chỉ mới dùng mỗi dòng prophet đâu, mà mình nghĩ bạn mới dùng PPC thì phải:D. Nên vọc thêm đi nhé!! Đây là topic ROM, có thắc mắc về soft thì qua box Soft cho ppc nhé!!!
Thân!!;;)
Đồng ý. Nếu có gì thắc mắc về soft thì mình sẽ qua box soft tìm hiểu :D.
Mình quả thực mới dùng PPC mà, có gì thì quan tâm đến newbi một chút nhé :D

thanhrom

hix hix, sao em up rom thành công hết, lúc khởi động lại để lên thì hiện ra cái boot loader nhưng chỉ có 2 dòng:
IPL 2.20.0001
SPL 2.15.0001

rồi đứng ở đó lun ạh, các bác xem giúp em tại sao vậy ạh :((

CongNam

hix hix, sao em up rom thành công hết, lúc khởi động lại để lên thì hiện ra cái boot loader nhưng chỉ có 2 dòng:
IPL 2.20.0001
SPL 2.15.0001

rồi đứng ở đó lun ạh, các bác xem giúp em tại sao vậy ạh :((

Máy bạn chưa hardspl, bạn up lại bản rom wm5.0 sau đó hardspl rồi up lên 6.1. Nhớ đọc kĩ hướng dẫn trước khi sử dụng nhé, nhầm thuốc là tiếu đấy.:D:D

thanhrom

Máy bạn chưa hardspl, bạn up lại bản rom wm5.0 sau đó hardspl rồi up lên 6.1. Nhớ đọc kĩ hướng dẫn trước khi sử dụng nhé, nhầm thuốc là tiếu đấy.:D:D

em đã up lại bản 5.0, sau đó hardspl roài, up lại vẫn bị như cũ, hok hỉu sao bị vậy ạh, có gì bác cho em xin cái YM support với ạh, tks :)

CongNam

em đã up lại bản 5.0, sau đó hardspl roài, up lại vẫn bị như cũ, hok hỉu sao bị vậy ạh, có gì bác cho em xin cái YM support với ạh, tks :)

Bạn xem Hardspl thành công chưa, nếu đã thành công thì bạn khởi động lại xem phần (SPL 2.G3.4PDA nếu là chip G3 hoặc SPL 2.G4.4PDA nếu là chip G4)thì mới thành công. Xong tìm bản rom 6.1 về up là ok ngay.:D:D

nguyenthuanbg_pv

Đang dùng bản ROM này thấy rất hài lòng, chưa thấy có vấn đề gì. Post lên cho AE xem giao diện của em nó kết hợp với theme Diamond_v2.1, mình thấy cũng khá đẹp, đơn giản và cũng rất ăn nhập đấy chứ, mặc dù theme mặc định (Nature) cũng rất đẹp :
IMG%5D

PS. Do lỗi khi Upload ảnh nên Admin và các Mod xoá dùm 1 bài, Thanks.:)

Chỉnh sửa cuối:

qwsxza

E da up ban nay, dung duoc 3 hom roài, chất lượng rất tốt. giao diện bắt mắt, ổn đinh. Đánh giá chung là: rất hài lòng.
Nhưng cảm ứng hơi bị lệch, nhất là nút x. E đã vào tìm trong wktask setting nhưng không tìm ra cách chỉnh sao cho hết. Mong các pác đã setting xong chỉ giáo dùm cách setting. (e đã tìm trong box hướng dẫn sử dụng nhưng ko biết nó ở chỗ nào nên mạn phép hỏi các pác tại đây). em xin cảm ơn.

nguyenthuanbg_pv

E da up ban nay, dung duoc 3 hom roài, chất lượng rất tốt. giao diện bắt mắt, ổn đinh. Đánh giá chung là: rất hài lòng.
Nhưng cảm ứng hơi bị lệch, nhất là nút x. E đã vào tìm trong wktask setting nhưng không tìm ra cách chỉnh sao cho hết. Mong các pác đã setting xong chỉ giáo dùm cách setting. (e đã tìm trong box hướng dẫn sử dụng nhưng ko biết nó ở chỗ nào nên mạn phép hỏi các pác tại đây). em xin cảm ơn.
:-?:-?:-?:-?
Vào trong Setting/Screen mà Align cái màn hình đi là OK thôi.
Hôm trước mình bị mấy Mod chê rùi đó. Hic.=))=))=))=))

qwsxza

đã làm theo lời của bạn là vào trong setting / screen roài align lai nhưng vẫn không được. khi đóng nút x nó vẫn bị lệch.

XuanTruong

Super V.I.P
đã làm theo lời của bạn là vào trong setting / screen roài align lai nhưng vẫn không được. khi đóng nút x nó vẫn bị lệch.

Nếu làm vậy mà không chuyển biến thì khả năng bị phần cứng roài!:D

nguyenthuanbg_pv

Nếu làm vậy mà không chuyển biến thì khả năng bị phần cứng roài!:D
Chưa chắc vậy đâu, vì trước khi Up ROM thì vẫn bình thường mà.

Vậy bạn chỉnh ở đây theo lời pác Sonblack nhé, chúc OK.

Cảm ứng thì chỉnh trong WKTaskSetting

qwsxza

trước khi up thi ko bị lêch cảm ứng, sau khi up xong dùng vẫn rất tốt, chỉ duy nhất khi muốn close chương trình, theo thói quen là dùng bút click vào dấu x phía trên bên phải của con o2 neo. nhưng từ khi up xong thói quen này ko dùng được vì cứ click vào đấy là nó ko close còn hiện lên 1 cái bảng j` j` đó có nhiều ô vuông.
đã lam theo pác nguyenthuanbg_pv là align lại trong seting/ screen nhưng không được. Ý em muốn hỏi các pác là chỉnh nó ở đâu, vì tìm không thấy trong WKtask Setting.
theo em nghĩ là không phải do phần cứng đâu, vì trước lúc up van dung binh thường, ngay cả khi up xong rồi khi chạy soft vẫn không bị lệch lạc j` hết. chỉ bị lệch khi có ý định close soft đang chạy thôi.
Mong các pác chỉ giáo. em định post cái hình ảnh ấy lên đây nhưng kô biết post hình như thế nào ( cái hình con 02neo lúc nó bị lệch cảm ứng đấy)