• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.1 ROM V37 (Manila2D) Build 20764.1.4.3 - HTC ART

especen

Em chạy ROM này dùng với sim của Mobiphone. Ko hiểu sao dạo này mỗi lần online bằng GPRS xong rồi tắt kết nối hơi khó (tắt trong Comm Manager --> Data Connection). Nhiều khi phải tắt mấy lần mới được.

tuhucon

Hix, mình kết bản rom này quá nhưng đúng là không ổn nếu dùng vietmap
Chạy vietmap 1 tẹo rất hay bị thoát ra, phải vào lại, tín hiệu gps bắt đc phải nói là cực yếu, không đủ xài, touchflo thỉnh thoảng tắt ngóm
Mình đã dùng thử 3 bản rom 6.5 nhưng đều không dùng đc vietmap vì tín hiệu quá yếu :(
Các cao thủ chỉ giáo cho e với

hackbabe

Mình vẫn dùng vietmap BT mừ, bản 37 này là nhẹ nhất, ổn nhất win 6.1 của dòng máy này đấy. Bạn chú ý update quick GPS thường xuyên , và ram khi sử dụng Vietmap thì còn 25% ( tức là ram đã sử dụng chỉ 75% )nếu không đủ ram thì VM chay hay bị bật ra , hoặc không load được bản đồ.

AnhPheCT

Các bạn cho mình hỏi: Rom này có dùng được cho O2 Orbit II không ah? Thanks!

Ok!! Dùng được! Chạy mượt!! Nhớ UnlockCID trước khi Up Rom!!! Mình đã fix lỗi UnlockCID rồi đó!! Chúc thành công!!!

thanhvlh

Ok!! Dùng được! Chạy mượt!! Nhớ UnlockCID trước khi Up Rom!!! Mình đã fix lỗi UnlockCID rồi đó!! Chúc thành công!!!
Bạn cho mình hỏi, mình đã đọc các hướng dẫn và đã tải tool để unlock CID, cũng chạy, tự khởi động lại nhưng vẫn không thay đổi SLP, vẫn là 1.25 mà không là 1.11. Vậy mình phải làm như thế nào nữa đây? Thanks!

AnhPheCT

Bạn cho mình hỏi, mình đã đọc các hướng dẫn và đã tải tool để unlock CID, cũng chạy, tự khởi động lại nhưng vẫn không thay đổi SLP, vẫn là 1.25 mà không là 1.11. Vậy mình phải làm như thế nào nữa đây? Thanks!

Máy Bác chưa UnlockCID chưa thành công ko được Up Rom đó nhé!! Up là chết liền!!

Tải Tool UnclockCID này về làm lại:

http://www.4shared.com/file/120346851/d3a7adf7/Artemis_USPL_by_anhphe076.html

Tham khảo ở đây: http://pdaviet.net/showpost.php?p=808903&postcount=111

thanhvlh

Máy Bác chưa UnlockCID chưa thành công ko được Up Rom đó nhé!! Up là chết liền!!

Tải Tool UnclockCID này về làm lại:

http://www.4shared.com/file/120346851/d3a7adf7/Artemis_USPL_by_anhphe076.html

Tham khảo ở đây: http://pdaviet.net/showpost.php?p=808903&postcount=111

Tình hình là vẫn vậy bác ah. vẫn cứ mỗi lần unlock báo lỗi 1 kiểu.

AnhPheCT

Hình như O2 Orbit 2 thuộc dòng Polaris bác ah. Bác kiểm tra hộ xem có phải không? Thanks!

Dòng HTC Artemis gồm các thương hiệu hiện nay đã có mặt trên thị trường sau:

HTC P3300 / Orange SPV M650 / T-Mobile MDA compact III / O2 XDA Orbit /Dopod P800W / Dopod P800
Trong đó HTC P3300, Dopod và O2 Orbit hiện đã tung ra thị trường khá nhiều.

Dòng HTC Artemis có các Model khá khác nhau, bạn có thể tham khảo về các Model khác nhau tại:

http://wiki.xda-developers.com/index...temis_Versions

Còn O2 XDA Orbit 2 (HTC Touch Cruise) thuộc dòng HTC Polaris

vbminh

khong co ai giup minh voi?

Bạn up Rom xong nên Hard reset lại 1 lần thì máy mới chạy ổn định được! 1 cách để Hard reset là bàn vào Start --> Setting --> Chọn Clear Storage --> nhập 1234 vào để confirm là mình muốn Hard reset. :)

trungthong32

Các bác ơi cho em hỏi ngớ ngẩn tý, trước em dùng bản w6.1 giao diện diamond ở trên today có cái nút "Device lock" để khóa máy bằng tay ấy, xongl ại phải ấn nút unlock trên màn hình. Em thích cái đó mà tìm mãi trong giao diện manila 2D này không thấy, các bác chỉ cho em cách cài đặt để "lock device" hiện trên màn "today" nhé. Cám ơn các bác trước.

Mà em dùng vietmap trên bản này mãi chưa tìm được tín hiệu GPS, rom version có liên quan gì đến tín hiệu GPS không các bác nhỉ vì bản rom trước em dùng với mapviet có bắt được sóng GPS.

AnhPheCT

Các bác ơi cho em hỏi ngớ ngẩn tý, trước em dùng bản w6.1 giao diện diamond ở trên today có cái nút "Device lock" để khóa máy bằng tay ấy, xongl ại phải ấn nút unlock trên màn hình. Em thích cái đó mà tìm mãi trong giao diện manila 2D này không thấy, các bác chỉ cho em cách cài đặt để "lock device" hiện trên màn "today" nhé. Cám ơn các bác trước.

Mà em dùng vietmap trên bản này mãi chưa tìm được tín hiệu GPS, rom version có liên quan gì đến tín hiệu GPS không các bác nhỉ vì bản rom trước em dùng với mapviet có bắt được sóng GPS.

Muốn cho cái "Device lock" hiện ra màn hình Today thie vào Start/Setting/Today/Items chech vào chữ "Device lock" chọn OK! Còn muốn gán phím cho Manila Bạn nên cài M2DC v0.29 tìm trong diễn đàn và gán "Device lock" cho Left Softkey hay Right Softkey trong tab Softkey của M2DC bằng cách chỉ đường dẫn tìm trong thư mục Windows/. Chúc bác vọc cho nhiều vào!! Đây là kiến thức cơ bản nhất của người dùng PPC.

especen

Cho em hỏi cái chỗ khoanh đỏ kia là dùng soft gì? Download ở đâu & có cài được cho HTC Touch Diamond không? Thanks nhiều ạ!

PhamQuang

Manager
Cho em hỏi cái chỗ khoanh đỏ kia là dùng soft gì? Download ở đâu & có cài được cho HTC Touch Diamond không? Thanks nhiều ạ!

Đâu phải là soft gì, đó chỉ là Plugin của Today, trong Windows đã tích hợp sẵn (thường là WM5.0 hoặc WM6.0).

smartmobee

Bản ROM này mình dùng thấy rất đẹp và ổn, chỉ không thích cái dial pad của nó, dùng smartdial cứ phải hide keypad thì mới thấy được contact mình cần !

sonthytb

Muốn cho cái "Device lock" hiện ra màn hình Today thie vào Start/Setting/Today/Items chech vào chữ "Device lock" chọn OK! Còn muốn gán phím cho Manila Bạn nên cài M2DC v0.29 tìm trong diễn đàn và gán "Device lock" cho Left Softkey hay Right Softkey trong tab Softkey của M2DC bằng cách chỉ đường dẫn tìm trong thư mục Windows/. Chúc bác vọc cho nhiều vào!! Đây là kiến thức cơ bản nhất của người dùng PPC.

Trong window mình tìm toét mắt ra không thấy devide lock nó ở chỗ nào bạn ạ