• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.1 Slim 4.0 - Diamond Project - Build 19591.1.6

anhvanlaanh1987

This ROM is built off the newest Diamond ROM floating around: 22/06/08 New WWE Rom 137.456.2 Signed for Middle East

XIP - Hybrid 19591, SYS - 19591
Application List:

* HTC Album
* HTC Camera 3.3
* Total Commander CE 2.5
* WiFiFoFum
* Office 2007 + OneNote 2007
* Manilla V2 Dialer
* Touch Duo Commmgr
* Alt-Tab + Smartskey
* DotFred TaskMgr 3.1
* PocketXPDF
* NetworkWizard
* HTC Audio Manager
* BtCrawler
* HTC Diamond USB Mass Storage
* WLAN G-Mode hack
* Default Touch Scrolling
* Arcsoft MMS 4 (5 taken off for compatibility issues)

Bản rom này bên xda-developers mang phong cách giống diamon của bác hongkong, dialpack màu đen rất đẹp em xài ngày hôm qua giờ cũng tạm ổn chạy nhanh, các bác thử test thử
Download mấy Attached Files ở dưới nếu muốn chuyển font chữ và bỏ chế độ ThreadedSMS
Links download rom
Mã:
http://asapload.com/127153

thomap

Thanks bác nhiều. Giống bác hongkong nhưng có cái mới, đáng để test lắm.

bonmat8888

Lạ quá! sao tôi ấn Thanks anhvanlaanh1987minhmck thì lại hiện ra thông báo này là sao nhỉ????:

bonmat8888, bạn không có quyền vào trang này có thể có những lý do sau:

1. Quyền thành viên của bạn không thể sử dụng chức năng này hoặc bạn đang thử thay đổi nội dung Bài viết của thành viên khác?
2. Quyền thành viên của bạn không thể vào Khu vực này. Hãy xem thông báo trong Phòng họp PDAVIET.
3. Bạn đã Đăng ký nhưng chưa xác nhận việc Đăng ký qua thông tin gởi đến Email, nếu vậy xin lại coi hộp Mail của bạn. Có thể nằm trong hộp Spam/Bulk.

:(:(:(:(:(:)(:)((

Medkid

Diễn đàn đang bị lỗi nút thanks , bạn cứ bình tĩnh. Mình cũng bị y chang :D

ghekua

Mình vừa test xong bản này, thấy chạy không được ổn định lắm, đặc biệt là cái dialer, quá nặng và ngốn ram >2mb. Netcompactframework 2.0 xử lý chạy các ứng dụng không được mượt lắm. Mình thấy mọi người nếu thích đơn giản và tốc độ thì nên dùng bản Vanilla 19213 của TNT, rất nhanh. Cám ơn vì đã uprom nhé bạn.

anhvanlaanh1987

"Mình vừa test xong bản này, thấy chạy không được ổn định lắm, đặc biệt là cái dialer, quá nặng và ngốn ram >2mb. Netcompactframework 2.0 xử lý chạy các ứng dụng không được mượt lắm" cho mình hỏi bro tí vậy mình có thể remove cài bản Net 3.5 vào là dc hay là bản NET 2.0 đó đã build sẵn trong rom thì ko làm gì dc hả bác,phải ext rom ra hả

VUHEO

Còn mình thì bị lỗi không turnoff wifi được. Chỉ thấy giao diện đẹp, còn lại không thấy gì hay. Chạy không nhanh cho lắm.

Viết xong vô Xda thì thấy cách sử luôn. Ai bị như tui thì sữa lại:

HKLM\Software\HTC\CommManager\WLAN

Set DeviceName to {98C5250D-C29A-4985-AE5F-AFE5367E5006}\TNETWLN1

Sửa lại giống như chỗ in đậm là ok

Chỉnh sửa cuối:

ghekua

"Mình vừa test xong bản này, thấy chạy không được ổn định lắm, đặc biệt là cái dialer, quá nặng và ngốn ram >2mb. Netcompactframework 2.0 xử lý chạy các ứng dụng không được mượt lắm" cho mình hỏi bro tí vậy mình có thể remove cài bản Net 3.5 vào là dc hay là bản NET 2.0 đó đã build sẵn trong rom thì ko làm gì dc hả bác,phải ext rom ra hả

theo mình chắc phải extract ra rồi dùng tool remove cái 2.0 đi, cho thằng 3.5 vào. Nhưng mình thấy, không hiểu sao thằng vanilla 19213 của TNT nó chạy nhanh lắm, vào test thử danh bạ hoặc là xài Resco explorer, lúc mà dùng dpad ấn xuống dưới, nó chạy nhanh lắm, nhanh hơn hẳn các rom khác, ko hỉu sao.

bachikho

mấy bản vanilla của TNT đều nhanh cả nhưng cá nhân tui khoái xài bản 19199 hơn những bản sau vì có sẵn font TV!

hector

mấy bản vista lẫn diamond đều nhanh cả ổn định pin cũng tốt!và đều có font tiếng viẹt cả!vì nó do người việt làm mà!

hector

có fai của người mình làm đâu mà fix hả bạn?chắc fai hỏi slim nào đấy!

bonmat8888

Lâu lâu rồi không có Rom nào mới để up cho cái Wizard của mình. Buồn quá!

VUHEO

Cái bản này chạy thật chán, đang định quay về bản ROM mượt nhất 19209, không biết có nên không nhỉ

ghekua

hehe 19213 của TNT đi, mất thêm có 400kb cài font tv, tốc độ lắm.