• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[WM6.1] WM7 Styled (UC capable) trên forum.xda-developers

HaChau

Super V.I.P
cho em hỏi bản rom này cho loại may nào vậy
Post tại box ROM Prophet thì đương nhiên cho dòng máy này rồi.
Các tên khác để bạn đối chiếu: O2 NEO, Dopod 818 Pro, Qtek S200, i-Mate JAMin, SPV M600, ...)

CongNam

không up được cho Atom đâu bác, vì cái này chỉ dùng cho dòng HTC prophet thôi. Coi chừng biến ppc của bác thành cục sắt đấy.
:(:)(:)((

CongNam

Không được up cho Atom đấy nhé bác. Bản này cho dòng HTC prophet thôi. Nếu bác muốn up cho Atom thì qua box Rom dành cho Atom đấy.

CongNam

không được up đâu nhé, bản này chỉ dùng cho HTC prophet thôi. còn Atom up lên là tiêu luôn em nó đấy.

thangxd

lúc up máy vẫn chạy như trong hương dẫn
vẫn chạy đủ 100%
chạy xong máy khởi động lại va hiện 3 vạch màu
bây giờ pc kô nhận máy nữa
kô biết sao đây
giúp em
up bản PV temp là sao hả anh

scorpion_hmto

Chỉnh sửa cuối:

ngoisao2007

Bác cho vài hình ảnh lên anh em chiêm ngưỡng với..

lúc up máy vẫn chạy như trong hương dẫn
vẫn chạy đủ 100%
chạy xong máy khởi động lại va hiện 3 vạch màu
bây giờ pc kô nhận máy nữa
kô biết sao đây

Bạn phải đọc kỹ trước khi uprom. Máy bạn đã tình trạng như thế bạn cần phải Up lại bản PDAViet Temp. co thể down ở đây:
[HIDE="c"]http://www.4shared.com/file/26504456/3cbd4f7a/Prophet_PV_Temp.html?s=1[/HIDE]
Sau khi up xong bạn lại HardSPL để unlock, chú ý từng dòng máy G3 hoặc G4, bạn có thể tham khảo HardSPL tại đây
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=17894.
Sau khi unlock xong bạn up bất cứ rom nào bạn thích,

scorpion_hmto

Có pác nào có skin của cái đồng hồ rlToday không?nếu có Up lên cho anh em nhé,chứ có mỗi cái màu xanh nhìn mãi cũng chán ah !

Chỉnh sửa cuối:

pqhiep1

[WM6.1] WM7 Styled (UC capable)

Feature:
OS 5.2.2021 Build 19521.1.1.0
ArcsoftMMS 4.0.31.36
Clear Temp 0.9.9
Esmertec Jbed 20070822.2.1
NetworkPlugin 1.0.29714.1
Network Wizard 1.0.29982.4
PIM Backup 2.8
Screen Capture 1.2
Simple RegEdit 1.1.2
SIM Manager 6.36
Synchro Time 0.95
Voice Speed Dial 1.2.071024
WM5torage 1.8
NETCompactFramework 3.5
HTC AudioManager 1.2.919713 WM7 Styled
HTC CameraAlbum 1.0.1030720 (FO) WM7 Styled
HTC ActionScreen 1.0.1020720 WM7 Styled
HTC RandomAccess 4.0.8310720
WM7 Styled Dialer (New Style)
WM7 Styled CommManager
WM7 Styled Keyboard Skin
WM7 Styled Calculator Skin
WM7 Styled WMP Skin
QuickMenu
PCM Keyboard
RLtoday
6Mb PagePool

Download tại đây:
[HIDE="DOWNLOAD"]http://rapidshare.com/files/103087302/WM7_Styled.zip.html[/HIDE]

Bản này tôi UP một tuần nay từ XDA-dev rồi, cơ bản là ấn tượng về giao diện với mày xanh dịu, chạy khá trôi chảy tuy không nhanh nhưng khong treo vặt như mấy bản touch... tuy nhiên có vẻ hao pin nủa ngày đã ngốn chỉ còn 70%.có ai cho hỏi tại sao tôi không có được bàn phím CM màu xanh như hình nhỉ, chỉ có màu xám đâm ra bị lạc tông.

CongNam

Sau nữa tháng sử dụng, tôi đã thấy bản này có một vài lỗi nhỏ. Khi nhận tin nhắn thì chế độ báo rung của máy nó cứ rung liên tục. Đành phải khởi động lại. Có anh em nào bị trương hợp như tôi không.

oanhngo

Sau nữa tháng sử dụng, tôi đã thấy bản này có một vài lỗi nhỏ. Khi nhận tin nhắn thì chế độ báo rung của máy nó cứ rung liên tục. Đành phải khởi động lại. Có anh em nào bị trương hợp như tôi không.

mình xài ko thấy bị như bạn nói ! ko bit bạn bị tình trạng đó hoài ! hay lâu lâu bị 1 lần?ko biết bạn có đụng soft gì hem?
all: sao cái keyboad nó báo là hết hạn sử dụng ! hix! nhưng vẫn xài dc! bản này mình cảm thấy tuyệt thật!

CongNam

Máy lâu lâu mới bị 1 lần, cái keyboard đó hết hạn rồi, bạn download bản pocketCM 0.14 về sử dụng.

tigereyes

có ai bít cách làm cho cái bàn phím giống trong hình demo không vậy , mình up ROM và tìm mọi cách sao ko có được cái bàn phím giống vậy .. thx các pro nhiều

megia007

có ai bít cách làm cho cái bàn phím giống trong hình demo không vậy , mình up ROM và tìm mọi cách sao ko có được cái bàn phím giống vậy .. thx các pro nhiều

Cách dễ nhất để thay màu là dùng winrar bung file .skin đó ra và dùng photoshop thay màu các tập tin trong đó sau đó dùng cũng bằng winrar lưu lại tất cả các tập tin thành một file có đuôi .skin (vd. đang mở winrar tập tin gốc, bạn chọn tất cả các tập tin vừa sửa từ của sổ windows explorer kéo sang thả vào của sổ winrar. nó sẽ hỏi bạn có muốn update cái file archive không và bạn chọn yes. Bạn có thể vào forum của pocket CM để đọc cái bài hướng dẫn để tùi biến skin đó.
Chúc vui