• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.42.R16.VerII PDAViet for HTC Blue Angel

Status
Không mở trả lời sau này.

minhanhtran

Well-Known Member
Mình muốn hỏi làm cách nào để di chuyển cái HTC Home lên xuống được nhỉ (cái này bình thường fix cố định ở trên cùng, chỉ chịu đứng sau có mỗi cái date).

Bây giờ tôi muốn dùng cả cái Pocket Plus 4.0 và cho nó lên trên của HTC Home (giống cái hình của bác minhanhtran trong trang 1 ý)

Do mặc định của HTC Home và Pocket Plus đều đứng trên đầu nên bạn phải chỉnh sửa trong Reg. Bạn tìm đến địa chỉ như sau:
HKLM\Software\Microsoft\Today\Items

HTC Home (Type=4)
Pocket Plus (Type=4)

Bạn SoftReset lại và bây giờ bạn có thể điều chỉnh vị trí của những PlugIn này rồi. Kết hợp vui nha!=))

maximum

sao mình ko up dc vậy nhỉ nó cu finish mà ko dc,quá trình up ko diễn ra.Có pro nào giải thích cho mình dc ko,mình chưa up W6 bao giờ

BuBuVN

hjx hjx..up xong bản rom này cứ ngỡ up nhầm sang 2k3..:((...<tại khi up xog cái theme nó giống k3 quá>
Đã thế vào device info thì thấy rom date:03/02/05
ko bít có up nhầm ko nữa?..
but mà nuột quá bác ạ..hí hí..

maximum

hjx hjx..up xong bản rom này cứ ngỡ up nhầm sang 2k3..:((...<tại khi up xog cái theme nó giống k3 quá>

đang ko up dc bực hết cả mình lại con khoe ko giúp thì đừng khoe câu định spam ah:))

Oxilo

Sao mà theme giống được ? clear storage chưa?

huandesign

sau khi úp xong mình thấy trong mục seting không có mục theme manager nên mình không thể thay đổi theme được, các bác chỉ dùm

toitoi

các bác ơi.cài rom này xong cái mring tin nhăn đến tắt rung luôn vậy?

huandesign

mình đã úp và té thử mấy ngày thấy bản rom này rất tuyệt, chạy rất ổn định không hề bị treo máy như Wk3 trước của mình. có điều bộ nhớ quá bé. Khi úp xong mình thấy storage=42.92M, program=93.16M, ram= 15.96M. mình cài một số ứng dụng cơ bản lên device thì phần Storage gần như hết, trong khi đó phần program còn dư tới 53.87M như khi mới úp xong. vậy phần Program này dùng để làm gì mà dư nhiều vậy. trong explore minh cũng không thấy phần này vậy nó đi đâu. mình mới sử dụng ppc nên còn gà lắm mong các bác giải thích giúp.

huandesign

à, mà mình nghe nói có thể tăng kích thước Storage lên 60M phải không, bác nào biết chỉ dùm.

minhanhtran

Well-Known Member
à, mà mình nghe nói có thể tăng kích thước Storage lên 60M phải không, bác nào biết chỉ dùm.

Bạn chịu khó đọc lại bài hướng dẫn rồi làm thử, nếu khó khăn thì anh em se giúp!
Ngắn gọn là bạn phải quay về WM2003SE, dùng Tool có trong diễn đàn, Unhide, Unlock, Fomart Storage để tăng lên 60,78Mb, Lock và Hide lại.
Up lại ROM 2006, tận hưởng.!!;)

huandesign

phải quay lại WM2003 à, mệt nhỉ, thôi cứ để vậy luôn xài tạm cái này đã lúc nào có bản mới rồi làm lại luôn thể.
À mình thấy WDM của bản này khi chơi video thì màn hình không nằm ngang xem đầy màn hình được và mình đã dùng RecoRegedit để sữa các giá trong HL MACHINE\system\GDI\Rotation\ đổi giá trị LandscapeMode từ 0 thành 1 và thật bất ngờ WM đã chơi được màn hình nằm ngang.
mình Pot cái này nếu bạn nào chưa làm được thì làm theo cách của mình, bảo đảm OK

huandesign

mình thấy thằng này xem phim vẫn còn giật lắm, không bằng corelplayer. có mem nào biết cách chỉnh chưa vậy

phuonglev

phải quay lại WM2003 à, mệt nhỉ, thôi cứ để vậy luôn xài tạm cái này đã lúc nào có bản mới rồi làm lại luôn thể.
À mình thấy WDM của bản này khi chơi video thì màn hình không nằm ngang xem đầy màn hình được và mình đã dùng RecoRegedit để sữa các giá trong HL MACHINE\system\GDI\Rotation\ đổi giá trị LandscapeMode từ 0 thành 1 và thật bất ngờ WM đã chơi được màn hình nằm ngang.
mình Pot cái này nếu bạn nào chưa làm được thì làm theo cách của mình, bảo đảm OK

Chỉnh cái này sau khi reset thì sẽ bị lại như cũ, ko có chế độ landscapeMode, nói chung là không dùng WM nữa

roma

Bước 1: Đưa máy về chế độ Bootloader bằng cách đồng thời nhấn 3 nút Power On/Off + Record + Softreset Swith(lỗ nhỏ ở đuôi máy)

Sau khi đã đưa máy về chế độ Bootloader, cắm máy vào Sạc cốc hoặc cáp nối với PC và chuyển sang bước 2. (Sử dụng ActiveSync 4.5 nhé)

Bước 2 : Chạy sau khi thực hiện bước 1 khoảng 5s. Trong thư mục (chứa ROM về giải nén ra) sau khi đã giải nén các bạn sẽ thấy File MaUpgrade_NoID.exe bạn hãy chạy file đó và tiến hành các bước tiếp theo.

Bạn đợi khoảng 15 phút , sau khi quá trình uprom hoàn tất nó sẽ xuất hiện 1 bảng thông báo. Nhấn Finish

Bước 3: Bấm theo bảng thông báo (Nút Power+Reset). Sau khi máy khởi động lại và dừng ở 4 vạch màu, bạn bấm đồng thời 2 nút Camera và Commanager (Record - ghi âm) vẫn giữ 2 nút đó và ấn thêm Soft Reset cho đến khi hiện ra 3 dòng lệnh. Bạn dùng 2 phím Camera và Com để di chuyển và thay đổi giá trị lần lượt là No-Yes-Yes và cuối cùng ấn phím Messages (phím thứ 2 bên trái vào hình bì thư) để thực hiện Hard Reset.
Máy sẽ khởi động vào Win, bạn cân chỉnh màn hình và giờ hệ thống.

Quá trình UpRom như vậy là hoàn thành và bạn hãy tận hưởng sản phẩm WM6 trên BlueAngle. Tuyệt!!=)):p

Anh ơi cho em hỏi : trước khi Up từ 2003 lên WM06 mình có phải clear storage như một số bài đã nó kô ?
Nếu em chưa up rom lần nào, thì cứ làm theo hướng dẫn trên là đã đầy đủ chưa ạ ?
Cám ơn rất nhiều !

hieuthien88

bản radio khi cài xong vẫn là 1.02 . Up lên 1.15 cũng không được . toàn báo lỗi. Bác nào có soft up lên 1.15 không

minhanhtran

Well-Known Member
Anh ơi cho em hỏi : trước khi Up từ 2003 lên WM06 mình có phải clear storage như một số bài đã nó kô ?
Nếu em chưa up rom lần nào, thì cứ làm theo hướng dẫn trên là đã đầy đủ chưa ạ ?
Cám ơn rất nhiều !

Bạn cứ làm từng bước theo đúng hướng dẫn là được rồi, không cần CleanStorage ở 2003SE nhưng nếu bạn muốn tăng kích thước của Storage thì phải làm trên môi trường 2003SE. Mặc định Storage của BA là ~43Mb, và 16MB cho ExtRom, bạn nên gộp 2 cái này lại để khi Up lên 2006 có được Storage là 60,3Mb. Chúc bạn thành công.

bản radio khi cài xong vẫn là 1.02 . Up lên 1.15 cũng không được . toàn báo lỗi. Bác nào có soft up lên 1.15 không

Bạn download Radio 1.15 về, copy MaUpgrade_noID vào và chạy. Quá trình Up radio cũng tương tự như UpROM, sau khi thành công thì bạn HardReset để có Radio mới. Không có soft nào hỗ trợ đâu, chỉ có Tool MaUpgrade_noID thôi!:p

cf005h

Em up lên ROM 2006 (thử nhiều bản và cả bản này nữa) thì màn hình con BA của em cứ lâu lâu tự dưng mở sáng trưng mà chả hiểu tại sao. Tắt đi thì lát sau cũng tự mở lại, hao pin chết. Có bản thì màn hình bật sáng xuất hiện câu thông báo dò tìm IR 115200 gì gì đấy. Hix, restart hay clean format chả ăn thua. Em vừa mới xem phim Mười và ma Nhật tóc dài xong, nhìn cái máy tự dưng thấy nổi da gà. Các bác cứu em. >.<

Em up lên ROM 2006 (thử nhiều bản và cả bản này nữa) thì màn hình con BA của em cứ lâu lâu tự dưng mở sáng trưng mà chả hiểu tại sao. Tắt đi thì lát sau cũng tự mở lại, hao pin chết. Có bản thì màn hình bật sáng xuất hiện câu thông báo dò tìm IR 115200 gì gì đấy. Hix, restart hay clean format chả ăn thua. Em vừa mới xem phim Mười và ma Nhật tóc dài xong, nhìn cái máy tự dưng thấy nổi da gà. Các bác cứu em. >.<

Bạn xem lại máy bạn lúc đó có bật bluetooth ko?

roma

Bạn cứ làm từng bước theo đúng hướng dẫn là được rồi, không cần CleanStorage ở 2003SE nhưng nếu bạn muốn tăng kích thước của Storage thì phải làm trên môi trường 2003SE. Mặc định Storage của BA là ~43Mb, và 16MB cho ExtRom, bạn nên gộp 2 cái này lại để khi Up lên 2006 có được Storage là 60,3Mb. Chúc bạn thành công.

Bạn download Radio 1.15 về, copy MaUpgrade_noID vào và chạy. Quá trình Up radio cũng tương tự như UpROM, sau khi thành công thì bạn HardReset để có Radio mới. Không có soft nào hỗ trợ đâu, chỉ có Tool MaUpgrade_noID thôi!:p

Anh ơi cho em hỏi thêm ! máy em chưa unlock CID thì có phải unlock không ! Bản rôm này có phải là bản rom vượt CID khong ạ ?

Status
Không mở trả lời sau này.