• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 (BETA-V11 & BETA-V12) CHO HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
Chú Quang ơi! Bản 12VN này cháu không thể set được nhạc chuông! Và cũng không tắt được âm bàn phím! Chú chỉ cháu với!

Cách nhanh nhất: Phone >>> Menu >>> Options >>> Ringtone
Set nhạc chuông bình thường mà.

thangbom

Đâu có cần Fix, chủ yếu là chú tắt đi, vì biết kiểu gì mấy thằng Tây cũng đưa link thẳng (lộ thiên) lên các forum khác mà, dù trong test đã nhắc nhở.
Chú không tiếc gì, nhưng hiện tại MS đang nhòm ngó bản quyền ROM này, chúng ta tránh được để họ khỏi nhắc nhở thì sẽ yên ổn hơn.
Giờ để bọn họ tha hồ dùng bản V12, còn thành viên Việt dùng bản mới, sẽ hài lòng hơn. :D
Thấy hơi tàn nhẫn, nhưng không còn con đường nào khác! Tuyệt chiêu, đại ca Quang quả là lợi hại! Cám ơn bác bằng lời cài nữa, ngoài mấy cái nút thanks đã nhấn rồi kia, bác nhé :p

ghekua

[/QUOTE] Đâu có cần Fix, chủ yếu là chú tắt đi, vì biết kiểu gì mấy thằng Tây cũng đưa link thẳng (lộ thiên) lên các forum khác mà, dù trong test đã nhắc nhở.
Chú không tiếc gì, nhưng hiện tại MS đang nhòm ngó bản quyền ROM này, chúng ta tránh được để họ khỏi nhắc nhở thì sẽ yên ổn hơn.
Giờ để bọn họ tha hồ dùng bản V12, còn thành viên Việt dùng bản mới, sẽ hài lòng hơn. :D
[/QUOTE]

hahaha binh pháp của chú Quang quả là cao siêu:-?. Chú đoán trước được rằng mấy thằng mũi lõ sẽ chôm link nên đưa cái rom ngụy trang kiểu Việt Nam lên:|, hehe sau đó mới đưa rom chuẩn không cần chỉnh cho anh em Việt Nam xài =D>, kỳ này mấy thằng mũi lõ úp rom xong cứ gọi là :(( ( còn Việt Nam ta thì :))).
Một lần nữa thank chú Quang, qua đây cũng công nhận dân tộc mình đúng là dòng giống con rồng cháu tiên thật, thông minh tài giỏi lanh lợi quá đi mất =D>.

Chỉnh sửa cuối:

TuyetKy

hahaha binh pháp của chú Quang quả là cao siêu:-?. Chú đoán trước được rằng mấy thằng mũi lõ sẽ chôm link nên đưa cái rom ngụy trang kiểu Việt Nam lên:|, hehe sau đó mới đưa rom chuẩn không cần chỉnh cho anh em Việt Nam xài =D>, kỳ này mấy thằng mũi lõ úp rom xong cứ gọi là :(( ( còn Việt Nam ta thì :))).
Một lần nữa thank chú Quang, qua đây cũng công nhận dân tộc mình đúng là dòng giống con rồng cháu tiên thật, thông minh tài giỏi lanh lợi quá đi mất =D>.

Mình có post bài nhắc ở bên đó rồi tuy nhiên đừng nghĩ Tây là bọn ngốc, và họ có thể đọc được bài viết của bác đó

thangbom

Có gì đâu, thiếu gì kẻ còn tàn nhẫn hơn, chưa gì đã thấy Link bị đưa lên rồi này:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=484624&page=3
Thấy tụi nó xôn xao quá, ngứa tay quá, mình đại diện cho bác và người VN mình giải thích vài lời bên kía bác ạ, để họ hả dạ và thông cảm với mình một chút. Có gì cần sửa, bác nhá để tôi sửa bác nhé. Xin lỗi vì làm trước rồi mới tấu sau ...

http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=3354890&postcount=34

@ bác TuyetKy: Bên XDA có nói rõ là họ dùng Google Translation để đọc PDAViet mình mà. Trò chơi này công khai mới vui, mới thấy tuyệt kỷ của bác Quang càng lợi hại

ghekua

hixhix dạo này Google Translation lợi hại phết, em thử dịch bài của em ra English nó dịch có thể hiểu được hihi...

HuynhThanh

Cách nhanh nhất: Phone >>> Menu >>> Options >>> Ringtone
Set nhạc chuông bình thường mà.

Cháu HR tới 2 lần mới được chú à! Bản rom này có 1 nhược điểm là khi mình unlock lại thì cuộc gọi tới có độ trễ rất lâu! Còn nếu mình chỉ khóa bằng nút power thì nhanh hơn nhiều! Cháu đã HR tới 5 lần mà vẫn dzậy!

nhattakiem

Cháu HR tới 2 lần mới được chú à! Bản rom này có 1 nhược điểm là khi mình unlock lại thì cuộc gọi tới có độ trễ rất lâu! Còn nếu mình chỉ khóa bằng nút power thì nhanh hơn nhiều! Cháu đã HR tới 5 lần mà vẫn dzậy!

Bạn ơi hướng dẫn mình unlock tự động với mình tìm mãi vẫn không thấy đâu :((

Kinh_Nhan

Vật lộn với Rapidshare từ 4h30 sáng tới giờ mà cũng chưa load đc bản 6.5 VN ,Thật buồn cho cái phận nghèo :D .

nhattakiem

Ý bạn nói là cái khóa hả! Bạn dùng tay kéo nó qua phải hay trái đều ok hết!

Ý mình là cái khóa đó nó có tự động khóa được không hay là mình vào start 1 lúc sau nó hiện lên device lock rồi mình nhấn vào đấy nó mới khóa :-??

HuynhThanh

Ý mình là cái khóa đó nó có tự động khóa được không hay là mình vào start 1 lúc sau nó hiện lên device lock rồi mình nhấn vào đấy nó mới khóa :-??

Mình phải ấn vào nó mới khóa bạn à! phiên bản 6.1 mình cũng phải tự khóa chứ làm gì có tự động!

ghekua

hehe em nghĩ đây là nhược điểm chưa khắc phục được. Em ko chơi lock của windows mà em chơi lock = software POCKETSHIELD thì có cải thiện anh à. Gọi đến phát khoảng 2s thấy hiện lên lun :D

hitrobus

Bác Quang ơi! Sau khi tôi up xong thì các thông số trong phần Device Information như sau:
ROM date: 02/20/09
Radio version: 1.09.25.14
Protocol version: 52.49a.25.26u

Sao không giống như hình của Bác vậy?!!!
Nhờ Bác giải giùm.
Thanks!

PhamQuang

Manager

Trời !!! Trình độ sử dụng TouchHD mà hỏi câu hỏi này sao? :D
Muốn nó tự Lock vào:
Settings >>> Lock >>> Prompt if device unused for (đánh dấu vào !!!) >>> sau đó định thời gian và Pass. là xong.
Sau thời gian định trên máy sẽ tự Lock thôi.

PhamQuang

Manager
Bác Quang ơi! Sau khi tôi up xong thì các thông số trong phần Device Information như sau:
ROM date: 02/20/09
Radio version: 1.09.25.14
Protocol version: 52.49a.25.26u

Sao không giống như hình của Bác vậy?!!!
Nhờ Bác giải giùm.
Thanks!

Up phiên bản Radio mới 1.10.25.25 lên thì sẽ có hình minh hoạ giống hệt thôi.

nhattakiem

Trời !!! Trình độ sử dụng TouchHD mà hỏi câu hỏi này sao? :D
Muốn nó tự Lock vào:
Settings >>> Lock >>> Prompt if device unused for (đánh dấu vào !!!) >>> sau đó định thời gian và Pass. là xong.
Sau thời gian định trên máy sẽ tự Lock thôi.

Dạ ý cháu hỏi không phải là khóa cả hệ thống mà là khóa tạm thời ạ, khóa có chữ Device Lock như hình minh họa V11 của bác ạ :-/

Status
Không mở trả lời sau này.