• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 (Beta2-17M) & (Beta3-V18M) DÀNH CHO i900

Status
Không mở trả lời sau này.

Tuan1412

Từ 01-18 bản ROM nào chẳng có lỗi và... Mà thôi, hy vọng sang bản 19+... khá hơn.

P/S: Nick nhà Em đi mượn ghé vào thăm quan. Bác "Manager" thấy chói tai thì XÓA bài thôi, đừng ban nick tội nghiệp chủ nick nhé :)

PhamQuang

Manager
Từ 01-18 bản ROM nào chẳng có lỗi và... Mà thôi, hy vọng sang bản 19+... khá hơn.

P/S: Nick nhà Em đi mượn ghé vào thăm quan. Bác "Manager" thấy chói tai thì XÓA bài thôi, đừng ban nick tội nghiệp chủ nick nhé :)

Cu Tuấn béo mà để cho mượn nick lung tung, vào đây phát biểu nhảm nhí thì liệu hồn đấy nhé.
Không cần BAN. nick đâu chỉ cần không cho thấy và tham gia các KHU VỰC ROM và KHU THƯƠNG MẠI là quá đủ rồi.
Không những chỉ nick này mà còn trừng phạt tất cả các nick của cu Tuấn nữa đấy.

Topic này đã có tiêu chí của nó, không phải chợ Sắt bán PIN hay BB đâu mà muốn nói gì cũng được. Phải nghiêm túc !!!

kehantinh

Chú ơi bớt nóng

Chú là chiên gia về PDA chú cho con hỏi 1 câu hơi bị dô diên, cáp của con bị... đứt mất rồi, có cách nào up ROM kg cần cáp không ạ :( như soft cài vô thẻ nhớ rồi nhét vào máy ấy)
Và muốn mua lại cáp mua ở đâu đc ạ, cao thủ chỉ giúp em, vẫn còn xài bản IA1, thấy anh em up lia up lịa nôn quá :((

Chú ơi bớt nóng

Chú là chiên gia về PDA chú cho con hỏi 1 câu hơi bị dô diên, cáp của con bị... đứt mất rồi, có cách nào up ROM kg cần cáp không ạ :( như soft cài vô thẻ nhớ rồi nhét vào máy ấy)
Và muốn mua lại cáp mua ở đâu đc ạ, cao thủ chỉ giúp em, vẫn còn xài bản IA1, thấy anh em up lia up lịa nôn quá :((

Up room ko cần cab thì khác gì ăn cơm ko cần thìa đũa =)) Mua cab ko đắt lắm đâu, mỗi tội hiếm vì thằng Samsung độc quyền và có nhiều loại chấu cắm quá.

denzo

Em mất bút phải làm sao ạ các bác ơi huhuhu.........:((

Xin lỗi hơi ngoài lề 1 chút. Mất bút thì dùng tăm cũng được mà bạn. Những câu hỏi thế này không nên hỏi ở đây.

anhtuan_gps

Bản V18M do bác PQ đổi hình nền nên khi chuyển tab nó bị lưu hình nhìn hơi khó chịu. Ví dụ ta đang ở tab thời tiết khi chuyển sang tab khác nó vẫn lưu phần phía dưới, tương tự các tab khác cũng bị như thế. Hy vọng bác PQ sớm fix lại ah!

kehantinh

đứt thì nối lại đơn giản mà
bạn ở HN đem qua mình nối giúp cho

:( số tiền pé pay từ cần thơ ra hà nội cho tuấn nối cáp và bay về có khi sắm thêm đc 1 em omnia nữa cũng nên :(:)(:)((

Up room ko cần cab thì khác gì ăn cơm ko cần thìa đũa =)) Mua cab ko đắt lắm đâu, mỗi tội hiếm vì thằng Samsung độc quyền và có nhiều loại chấu cắm quá.

Bốc như ấn độ cũng đc mà ;;);;);;)

PhamQuang

Manager
Bản V18M do bác PQ đổi hình nền nên khi chuyển tab nó bị lưu hình nhìn hơi khó chịu. Ví dụ ta đang ở tab thời tiết khi chuyển sang tab khác nó vẫn lưu phần phía dưới, tương tự các tab khác cũng bị như thế. Hy vọng bác PQ sớm fix lại ah!

Vấn đề giải quyết rất đơn giản mà bạn. :D
Bạn làm thế này nhé:
- Tìm 1 hình ảnh màu đen nào đó, tốt nhất là đen vì ROM giao diện đen.
- Dùng soft chỉnh thành đuôi png và kích cỡ: 240x348 px.
- Đổi tên thành: hh_fw_background.png
- Tắt Manila2D đi
- Copy đè vào trong thư mục Windows
- Bật lại Manila2D
Bệnh đã chữa khỏi.
Trong lúc Build, vội quá nên không để ý tình trạng này. :D
Bạn có thể lấy hình dưới đây thay dùng cũng tốt.

giacomini

Bản này mới cài thấy chạy tương đối tốt, Nhưng bộ nhớ còn ít quá. Xin hỏi Bác Quang có phải vì HĐH mới nó nặng hơn không? À còn 1 điều nữa là sao trong setting không có phần chỉnh chuột? 1 lần nữa cám ơn Bác!

PhamQuang

Manager
Bản này mới cài thấy chạy tương đối tốt, Nhưng bộ nhớ còn ít quá. Xin hỏi Bác Quang có phải vì HĐH mới nó nặng hơn không? À còn 1 điều nữa là sao trong setting không có phần chỉnh chuột? 1 lần nữa cám ơn Bác!

Bộ nhớ ROM và RAM bình thường mà.
Chuột mang cúng mèo rồi.
Năm chuột đã qua rồi, sắp đưa trâu vào thôi. :)):)):))

giacomini

:(( Không hiểu sao em vẫn thích sử dụng chuột hơn. Anh Quang mua con khác gắn vô cho em nhe? Cám ơn anh Quang nhiều lắm! Anh chỉ em các file nào của M2D với để em xóa nó đi vì em không có sử dụng nó. Vì mấy bản Rom khác Rom còn khoảng 120M, Ram thì khoảng 90M. Nên em mới nói bản này nó còn ít bộ nhớ đó :D

binhnt79

Bác PhamQuang cho em hỏi tí: bản rom 17 sao không thấy phần JAVA? bản 18 có bị loại bỏ k? PM IE mới khi duyệt wep rất khó sử dụng ( hình như chưa tương thích với i900 thì phải ) lỗi IE và Opera khi duyệt wep hay tự thoát ra ngoài (exit luôn ), Xin Bác cho í kiến. Thank

PhamQuang

Manager
Bác PhamQuang cho em hỏi tí: bản rom 17 sao không thấy phần JAVA? bản 18 có bị loại bỏ k? PM IE mới khi duyệt wep rất khó sử dụng ( hình như chưa tương thích với i900 thì phải ) lỗi IE và Opera khi duyệt wep hay tự thoát ra ngoài (exit luôn ), Xin Bác cho í kiến. Thank

Muốn dùng JAVA thì tải CAB mà cài thôi, link đã đưa nhiều lần rồi mà.
IE của WM6.5 cũng là bản Beta thôi cho nên chưa ổn định đâu.
Tuy nhiên duyệt web nếu quen cũng dễ sử dụng mà.

michaeltao

em up bản v18m vào bây giờ ko connect được với PC là làm sao vậy ạ..
Hình như cũng có bác bị giống em nhưng o bản v17 thi phải.
có ai chỉ giúp e với..:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/

PhamQuang

Manager
em up bản v18m vào bây giờ ko connect được với PC là làm sao vậy ạ..
Hình như cũng có bác bị giống em nhưng o bản v17 thi phải.
có ai chỉ giúp e với..:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/

Bạn sử dụng phiên bản ActiveSync nào?
Nếu là AS 4.5 thì Sync với PC rất bình thường đó.
WM6.5 Sync với PC hơi lâu hơn so với WM6.1 nhưng Sync vẫn tốt.

michaeltao

Bạn sử dụng phiên bản ActiveSync nào?
Nếu là AS 4.5 thì Sync với PC rất bình thường đó.
WM6.5 Sync với PC hơi lâu hơn so với WM6.1 nhưng Sync vẫn tốt.

dạ em dùng AS 4.5.
lúc cắm vào đợi một lúc màn hình PC hiện lên thông báo "ActiveSync cannot connect to the Windows Mobile Powered device. To troubleshoot the problem, click OK."
em nhấn Ok rùi cho scan lại toàn bộ nhưng vẫn không được.
e đổi cả day cable khác, cắm cổng usb khác và thử trên máy tính khác nhưng vẫn không được..:-/:-/:-/:-/

Status
Không mở trả lời sau này.