• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 (Core 21169) V20A CHO i900 (DXIA5-BASE)

PhamQuang

Manager
ROM WM6.5 V20A CHO OMNIA i900

===== TEST VERSION =====

Phiên bản ROM V20, WM6.5 Beta dành cho Omnia i900:
- Dựa trên OS và OEM phiên bản mới nhất của SamSung: i900DXIA5
- XIP và SYS từ WM6.5 Beta Build 21169, tham khảo trên site ppcgeeks do conflipper giới thiệu, thanks !!!
- ROM có thể coi là bản Clean vì đã loại bỏ hầu hết các ứng dụng cũ của SS.

Phiên bản V20A:
- Giao diện 100% WM6.5
- Tích hợp IE và các ứng dụng đặc trưng như thời tiết, giá cả,...
- Sau mấy tiếng test thấy các ứng dụng đều chạy bình thường, các kết nối, camera, Device lock,... đều làm việc.

LINK TẢI V20A (i900):

* SendSpace:
Mã:
http://www.sendspace.com/file/9snwe9
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

tuanbka

The link to download this rom will share after some hours.

Đang chờ link để up test nào
Cảm ơn chú Quang ạ

Sonblack

Super V.I.P
Bố già mau quá! Con cũng đã làm xong bản Basic cho IA5 nhưng bận quá, chưa đưa lên được.
Mừng 6.5 cho Omnia, chúc bố sức khỏe!!! :D

PhamQuang

Manager
Mạng kém quá, Up lên Rapid mấy lần, cứ gần 80% là tự Out.
Đang Up lại lên SendSpace, các bạn chịu khó chờ tải nhé. :-?

denzo

Mong ROM như mong mẹ về chợ. Như trời hạn mong mưa :((

michaeltao

mình đợi bác t2008 bên tinh tế cook bản IA5 nhưng lâu quá, úp của bác PQ trước dùng thử WM6.5 xem thế nào cái đã :D hi vọng là cảm ứng mượt và chạy ctr ổn địng :D Nhanh nha bác, e tình nguyện thức đêm đợi bác :D

PhamQuang

Manager
mình đợi bác t2008 bên tinh tế cook bản IA5 nhưng lâu quá, úp của bác PQ trước dùng thử WM6.5 xem thế nào cái đã :D hi vọng là cảm ứng mượt và chạy ctr ổn địng :D Nhanh nha bác, e tình nguyện thức đêm đợi bác :D

Link tải đã đưa lên, xin mời !!!
Đừng quá hy vọng sử dụng lâu dài các bản WM6.5 hiện nay, tất cả đều là các bản TEST được port từ các bản Beta mà thôi, mà nguồn hầu hết từ China, chưa có bộ MUI WWE hoàn chỉnh nên chắc chắn lỗi hiển thị còn khá nhiều.
Để mượt và ổn định có lẽ phải chờ các bản Ship ra mắt, may ra sẽ có những bản vừa ý.

Các bản Beta, Test chỉ với mục đích để chúng ta làm quen cách sử dụng dần với HĐH mới mà thôi. Khi đã quen thấy cũng khá hay và tiện.

giacomini

Mong chờ bấy lâu nay đã thành hiện thực. cám ơn Bác Quang nhiều nhe!

hbtrung

Bác PhamQuang linh thật :) , mới vừa nhắc mà đã pót ngay ROM ver. mới rồi. Cám ơn Bác nhiều.

Có Bác nào tiện tay quăng lên Mediafire dùm em với. Em chưa down gì hết mà đã bị thằng www.sendspace.com báo hết hạn mức download (1GB)??? còn kêu em chờ khoảng 2h nữa...???

michaeltao

k bít có phải máy em bị lỗi không nhưng khi vào menu lớn lúc quay ngang màn hình thì icon bị lỗi to đùng, và bản này vuốt vẫn chưa được mượt cho lắm + hơi chậm:-?

denzo

Bạn Hardreset ngay sau khi up rom chưa? Tôi đã thử và thấy mượt mà hơn nhiều.

Tình hình là hình như lỗi phẩn Text Message chú Quang ạ. Cháu restore tin nhắn cũ = PIM nhưng nó không hiện ra :-(

giacomini

Cái này giao diện tổ ong nhìn không rõ lắm. Có cách nào làm cho nó rõ lên không Bác Quang? Và làm sao để đổi hình đen đen đó? (hình khi nhấn start)

PhamQuang

Manager
k bít có phải máy em bị lỗi không nhưng khi vào menu lớn lúc quay ngang màn hình thì icon bị lỗi to đùng, và bản này vuốt vẫn chưa được mượt cho lắm + hơi chậm:-?

Icon màn hình dọc hay ngang thì vẫn vậy thôi mà, chỉ có khác nhau phần hình nền.
Bạn nên HR lại máy sau khi Up ROM.
Muốn có bản vuốt mượt chắc bạn nên chờ SamSung ra bản WM6.5 đi, port từ dòng HTC, mà lại là bản Beta, được thế là thoả mãn rồi.
Nên nhớ đây là phiên bản TEST & BETA, không đòi hỏi nhiều điều như ý được đâu.

PhamQuang

Manager
Tình hình là hình như lỗi phẩn Text Message chú Quang ạ. Cháu restore tin nhắn cũ = PIM nhưng nó không hiện ra :-(

Chức năng RESTORE hay BACKUP Message mình chưa test, cũng không thấy nhu cầu nhiều lắm. :D
Nhưng phần nhận và gửi Message, MMS,... thì chắc chắn hoạt động bình thường, như trên WM6.1 vậy.

denzo

Tình hình là khi máy bị lock các cuộc gọi đến biến thành Unknown hết và không thể Answer được chú ạ. Còn tin nhắn thì từ sau khi Restore lại nó nhất quyết không chạy :D Không thể đọc được các tin cũ. Thử Hardreset phát nữa xem sao vậy :D

PhamQuang

Manager
Cái này giao diện tổ ong nhìn không rõ lắm. Có cách nào làm cho nó rõ lên không Bác Quang? Và làm sao để đổi hình đen đen đó? (hình khi nhấn start)

Giao diện tổ ong này là sự điều phối riêng của mình và mình thấy hài lòng, các bạn muốn thay đổi theo ý mình thì cứ tuỳ ý và rất đơn giản.
Này nhé:
1/ Để thay đổi màu tổ ong các bạn vào Windows copy 2 file sau:

Dùng trình nào đó chỉnh sửa lại theo ý mình rồi copy đè trở lại, SR lại máy là xong.

2/ Để thay hình nền cho Tab Pro thì copy các file sau:

Xử lý tuỳ ý rồi Copy đè trở lại, SR lại máy, xong, sẽ có hình nền như mong muốn.
Lưu ý kích thước của hình ảnh.

kiev

Cám ơn bác PQ . Tôi cũng Vừa up xong ,giao diện trông đẹp nhưng Device lock có vẻ như chưa được. mới nghịch một lúc đã bị khóa, khi có cuộc goi đến chịu không trả lời được, con số trên chiếc khóa tăng lên sau mỗi lần gọi.
Hy vọng khi có bản WM 6.5 chính thức thì Device lock không bị nữa.
Thanks again

michaeltao

Xin lỗi bác PQ em ko dám chê gì, e chỉ nêu ra nhận xét của e thôi bác ak..bác có gì bỏ qua nha..:D E cũng bị giống bác Denzo k thấy tin nhắn gửi đến.. nói chung e rất thích giao diện của WM 6.5..còn các lỗi khác thì k trách được vì đây mới chỉ là bản thử nghiệm nên lỗi là không thể tránh khỏi ..:D

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Xin lỗi bác PQ em ko dám chê gì, e chỉ nêu ra nhận xét của e thôi bác ak..bác có gì bỏ qua nha..:D E cũng bị giống bác Denzo k thấy tin nhắn gửi đến.. nói chung e rất thích giao diện của WM 6.5..còn các lỗi khác thì k trách được vì đây mới chỉ là bản thử nghiệm nên lỗi là không thể tránh khỏi ..:D

Mình đâu có phiền lòng và để ý nhiều tới ý kiến các bạn chê hay khen đâu, thậm chí còn cám ơn các nhận xét về lỗi để hoàn thiện trong các bản sau, nếu lỗi đó có thể sửa. :D

Điểm yếu nhất hiện nay của các bản WM6.5 chính là ở phần Message, Device Lock, Camera,...
Với bản V20A mình chỉ dám nói là Message nhận và gửi SMS bình thường thôi, còn các chức năng khác thực tế không có thời gian test kỹ.
Riêng về Device Lock thì đành phải đợi các KTV giỏi hơn sửa thêm hỗ trợ tốt cho WM6.5 mà thôi
.