• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[WM6.5] Energy ROM Edition - V6 [Build 21844]

Theo bạn Bản Energy ROM này như thế nào?

• Total voters
    19
  • Poll closed .

tuxedo075

một bản rom mượt mà chất lượng , tuy nhiên vẫn còn một số lỗi nhỏ như sau :
1. lỗi hiển thị : mặc dù đã cài Taichi phone để hiện thị tên người gọi nhưng khi add contact thì vẫn bị mất chứ " save " bên trái sau khi ghi tên
2.thẻ advanced trong seting phone không có tác dụng . có nghĩa là khi bạn tick các ô : - báo bận bằng tin nhắn , - báo rung khi conect cuộc gọi , - khi rút bút sẽ mở note, sẽ không có tác dụng gì hết
trong phần này mình rất thích chế độ báo rung khi bên kia bắt máy
trên đây là những lỗi khi gặp ở máy mình , không biết các bạn có gặp như vậy không và có cách nào để fix lỗi. Thanks all

tuxedo075

bằng cách cài pm Iconsoft Phone Ex có thể khắc phục tất cả các lỗi kể trên và thay thế luôn Taicchi phone. tuy nhiên khi cài spb shell vào thì lại ko tự động khóa màn hình đc nữa.
Máy không set nhạc chuông đc, sau khi soft reset thì lại về mặc định . Thanks to all

Chỉnh sửa cuối:

haidaicayk

giúp em cái hiển thị số gọi đến với ;cài hoài mà ko được
Bạn phải cài " Tachi_Phone_Canvas_Knoop_v2d" (hinh như đã được đưa link) mới được. Chú ý là phải copy thư muc OEM vào và nhớ Reset máy nha. Chúc vui!!

AGlove

Dowload 2 phần mềm dưới để Manila hoạt động đồng bộ!!!

operabrowser_wm_97b1.cab

HTC New Contact Card.cab

Vui Long Click Thanks trước khi DOWLOAD!!

:DEnjoy:D

cài cái này sau vậy bác

radio cho bản này là gì?

2 lỗi fix cho contact hiện rõ sdt lại tên người gọi và lỗi camera, e dùng chương trình WinCE cab đưa vào diamond rồi nhưng ko biết cách cài làm sao?

Chỉnh sửa cuối:

haidaicayk

cài cái này sau vậy bác

radio cho bản này là gì?

2 lỗi fix cho contact hiện rõ sdt lại tên người gọi và lỗi camera, e dùng chương trình WinCE cab đưa vào diamond rồi nhưng ko biết cách cài làm sao?
2 file cab đó bạn chỉ việc chạy và chọn cài vào đâu thôi mà.:-?. Radio thì up riêng. Theo mình biết là bản Energy này không đòi hỏi radio cụ thể nào. Bạn thích up radio thì tham khảo thêm trong box.Còn 2 lỗi đó cách khắc phục đã được nói rõ trong các bài trước. Bạn tìm đọc các bài phía trên sẽ có ngay.:D

AGlove

TouchResponse v0.3.0 ở bản [WM6.5]-[Build 21815]-[V.04] cũng của bác thekhoa có cài dc cho bản này ko?

mình down về nhưng không biết làm sao để chạy cái này cả
Bạn giải nén file .7z ra bằng Winrar sau đó copy file .cab trong thư mục vừa giải nén vào thẻ nhớ rồi cài trực tiếp trên PPC... Nhớ là trên PC phải cho hiện phần mở rộng đuôi file nhé vì file .rar, .zip, .7z và .cab rất giống nhau nên hay nhầm lẫn...