• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM (Core 5.2.23016 Build 23016.5.3.0) - OMNIA i900

dannynguyen

Mình cài ROM 6.5 mấy lần rồi. Tuy nhiên có 1 vấn đề mà mãi chưa tìm ra cách khắc phục đó là sử dụng Gpsgate. Khi chạy nó hiện mấy lựa chọn, nếu chọn Soft Reset and install driver thì nó khởi động lại máy và chả install cái gì cả. Nếu chọn Without install driver thì chạy đc chương trình, tuy nhiên virtual com 6 trong Output hiện Limited driver memory, không sử dụng được Vietmap R12 :(( Theo tôi bản Gpsgate 2.6 chưa tương thích với ROM 6.5
Ai cho tôi cách khắc phục với

binhnt79

Mình cài ROM 6.5 mấy lần rồi. Tuy nhiên có 1 vấn đề mà mãi chưa tìm ra cách khắc phục đó là sử dụng Gpsgate. Khi chạy nó hiện mấy lựa chọn, nếu chọn Soft Reset and install driver thì nó khởi động lại máy và chả install cái gì cả. Nếu chọn Without install driver thì chạy đc chương trình, tuy nhiên virtual com 6 trong Output hiện Limited driver memory, không sử dụng được Vietmap R12 :(( Theo tôi bản Gpsgate 2.6 chưa tương thích với ROM 6.5
Ai cho tôi cách khắc phục với

Bạn sd ppc nào vậy? Đây là trang dành riêng cho SS I900 cài Vietmap v17 mà bạn. Bản Rom này gps tốt cho googlmap nhưng bị lỗi viemap k chạy đc.
Posted via Mobile Device

dannynguyen

Bạn sd ppc nào vậy? Đây là trang dành riêng cho SS I900 cài Vietmap v17 mà bạn. Bản Rom này gps tốt cho googlmap nhưng bị lỗi viemap k chạy đc.
Posted via Mobile Device

Vào đến đây mà còn bị hỏi là dùng ppc nào. vietmap V17 thì không ai dùng gpsgate cả. Vì dùng R12 nên phải sử dụng gpsgate nhưng gpsgate không chạy được với WM6.5, đến nay tôi vẫn chưa tìm ra cách giải quyết nên đành sử dụng WM6.1