• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM SB07 (Core 23045) - SE XPERIA X1

Status
Không mở trả lời sau này.

tungtuantu

Trong trường hợp ngay lần đầu tiên sau khi up rom và mỗi lần reset máy đều xuất hiện thông báo đó, chỉ cần nhấn OK là xong. Nhấn OK để hệ thống tinh chỉnh hiển thị đúng icon của Titanium Weather nếu chuyển sang dùng CHome thay vì Manila. Vì thế thông báo đó là bình thường và chỉ nhấn OK mà không nên bỏ hẳn nếu không sẽ gặp phải tình trạng hiển thị xấu nếu dùng CHome.

em làm như bác nhói, kich vào ok nhưng mấy giây sau nó báo là there is no manila, windowns ..., lần nào khởi động lại cũng thế. Gải quyết thế nào hả bác
em vào today, bỏ phần TouchFLO 3D, dùng màn hình today, đấy có phải là CHome ko bác
Em mới dùng WM nên Titanium và Manila e ko biết là cái j cả, bác có thể nói về 2 cái này ko, dùng đẻ làm j, so sánh 2 cái
thanks bác

Sonblack

Super V.I.P
sao mình nghe nhạc ở ngoài Manila chỉ chạy được 1/3 bài hát là đứng lại không chạy nữa.nhạc mình để ở thẻ nhớ 8Gb.co ai bị như mình ko.

Mình nghe 1 list 30 bài để test chẳng thấy chi hết, là răng? :D Kiểm tra các chương trình đang mở và đóng lại đi, HTC Task Manager dù được thiết lập khi bấm X sẽ đóng hẵn chương trình nhưng không tương thích với 6.5 nên chức năng này vô tác dụng.

Sonblack

Super V.I.P
em làm như bác nhói, kich vào ok nhưng mấy giây sau nó báo là there is no manila, windowns ..., lần nào khởi động lại cũng thế. Gải quyết thế nào hả bác
em vào today, bỏ phần TouchFLO 3D, dùng màn hình today, đấy có phải là CHome ko bác
Em mới dùng WM nên Titanium và Manila e ko biết là cái j cả, bác có thể nói về 2 cái này ko, dùng đẻ làm j, so sánh 2 cái
thanks bác

Không dùng Manila mặc định thì thêm 1 lần chọt cái bút đó như thế. WM 6.5 các phiên bản của COM3 (từ 2302x trở lên) đều không hiển thị đúng vị trí của Manila vì thế phải dùng Tool để fix khi khởi động. Cũng nhấn OK. Bạn reset máy thường xuyên nên thấy ngay.
Bạn không dùng Manila làm mặc định khởi động chương trình đúng hong? Và bạn dùng PPC chưa nhiều lắm? :D

CHome - Chọn Windows default
Manila - Chọn TouchFLO
Trong chỗ bạn nói khi thiết lập! Hai cái này thực chất là thể hiện giao diện mà thôi.

Nếu dùng luôn CHome và không màng tới Manila thì vào Windows\StartUp tìm xóa file (hoặc cất vào chỗ khác) ManilaFixPosition.lnk rồi Restart lại là xong, hết tình trạng đó luôn.
Nhưng nếu quay về lại Manila thì thấy Manila bị lệch khi hiển thị (chép cái file đã move hoặc xóa vào lại StartUp) rồi reset lại máy.

Bây giờ thì hãy tự vọc máy và tìm hiểu thêm đi nhé, chứ nói abc kiểu này chắc chết quá. Vui lòng qua topic Thảo luận sử dụng nhé!

Chỉnh sửa cuối:

tungtuantu

Mình nghe 1 list 30 bài để test chẳng thấy chi hết, là răng? :D Kiểm tra các chương trình đang mở và đóng lại đi, HTC Task Manager dù được thiết lập khi bấm X sẽ đóng hẵn chương trình nhưng không tương thích với 6.5 nên chức năng này vô tác dụng.
thế chuơng trình task manager nào dngf tốt nhất cho WM 6.5 hả bác

chuotmay

em cài xong, giờ cái Mesage với cái Call History ... nó không khớp gì hết... >___<

Sonblack

Super V.I.P
em cài xong, giờ cái Mesage với cái Call History ... nó không khớp gì hết... >___<

Đọc kỹ các bài viết của topic này sẽ biết điều bạn vừa nói. Tuy nhiên, đây là bug không quan trọng xét về mặt tổng quan của bản rom này.

tmn

Rất thích các bản ROM của bro và nhất là của người Việt làm. Tuy nhiên vì ko bao h thích Manila nên ko down bản của bro về up thử.

Tuy nhiên bro cho mình hỏi có cách nào fix được cái lỗi hiện 2 scollbar ở SPB INSIGHT không vậy?

Chúc bro sẽ ra nhiều bản ROM pro!

Sonblack

Super V.I.P
Rất thích các bản ROM của bro và nhất là của người Việt làm. Tuy nhiên vì ko bao h thích Manila nên ko down bản của bro về up thử.

Tuy nhiên bro cho mình hỏi có cách nào fix được cái lỗi hiện 2 scollbar ở SPB INSIGHT không vậy?

Chúc bro sẽ ra nhiều bản ROM pro!

Xin cám ơn lời động viên của bạn! :D
Bạn có thể đưa bản SPB INSIGHT của bạn lên để mình test và thử khắc phục xem sao?

xfile2208

Anh Sơn giờ dùng X1 ạ ? :D

Lúc nào online gọi em ngoài yahoo nhá , em cho bản Offical WM6.5 của X1 với mấy Rom của X2 mà port cho X1 chơi

Thân !

Tom

Trởi ơi Tom_codon có bản 6.5 Offical thì share cho anh em đi, PM cho Tom_codon nhưng không được

Sonblack

Super V.I.P
Trởi ơi Tom_codon có bản 6.5 Offical thì share cho anh em đi, PM cho Tom_codon nhưng không được

Đây là bản thô, chỉ có WM6.5, không có ứng dụng nào khác và dành cho các KTV mà thôi! :D Các bản ROM mà mình build đích thực là 6.5 chứ không phải 6.1 port lên nên kernel là 6.5 xịn đó!

phamthaitl

Đây là bản thô, chỉ có WM6.5, không có ứng dụng nào khác và dành cho các KTV mà thôi! :D Các bản ROM mà mình build đích thực là 6.5 chứ không phải 6.1 port lên nên kernel là 6.5 xịn đó!

mình thấy một số diễn dàn nói đến X2 không biết dùng WM mấy nhỉ.

tmn

Xin cám ơn lời động viên của bạn! :D
Bạn có thể đưa bản SPB INSIGHT của bạn lên để mình test và thử khắc phục xem sao?

Hình đây bro. Đang dùng bản ROM 6.5.1 23409 R3AA - Clean của bro killer8nl bên xda. Còn bản SPB INSIGHT vẫn dùng v1.5.1 1 năm nay rồi.

Sonblack

Super V.I.P
Hôm nay sẽ release bản SB08 (Core 5.2.23047 build 23047.5.3.0).
Tuy nhiên đang rất bận với công việc thường ngày, vì thế sẽ đưa lên sớm nhất có thể trong hôm nay.

phamthaitl

Hôm nay sẽ release bản SB08 (Core 5.2.23047 build 23047.5.3.0).
Tuy nhiên đang rất bận với công việc thường ngày, vì thế sẽ đưa lên sớm nhất có thể trong hôm nay.

mong đợi bản này quá=D>.và cho mình hỏi thêm.nhóm COM3 là nhóm nào vậy bạn.:D

strangers

sao ko thay panel cua radio vay cac bac
bac nao biet vui long chi dum cach su dung hay cai dat radio di
sau khi up ban rom nay ko thay radio dau ca
:-?? :((

aulinh

Sao tui ko download dc. xem lai giúp mình với dc ko? minh moi dùng PPC nên chưa biết nhiều. ban nào có up mediafile dc ko? link này khó download wa
Thank

Status
Không mở trả lời sau này.