• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM SB29 (Core 21895) - SE XPERIA X1

harorato

Bản này em vẫn thấy 1 số lỗi sau : Thỉnh thoảng máy tự tắt fair tháo pin hoặc reset mới bật lên đc. Máy đôi lúc hiện lên hình " tai nghe" mặc dù ko cắm tai nghe vào nên điện thoại gọi đến ko nghe đc , nhạc cũng vậy .
Mong bác Sơn sớm khắc phục để bản Rom sau ngon hơn.
Cám ơn bác nhiều !

lungtung

bản này ngon mà, mình dùng không phát hiện ra lỗi gì cả, chỉ mong bản sau tác giả cho các icon trong startmenu có thể tùy biến dịch chuyển được và mong nhất là cái vụ opera 10 beta3 có flash thì tốt đỡ phải dùng skyfire, thằng skyfire chạy chậm quá và còn nhiều cái không ngon lành như opera

anhthai

Chuẩn không cần chỉnh. Mình dùng bản này cũng không thấy lỗi gì như bạn nói. Up rom xong bác nên hardreset 1-2 lần cho ổn định

becks029

kô bít bản này có fix cái lỗi lâu lâu bị mất 3G hok vậy a back.
bản củ ự nhiên đag xài cái bị mất 3g.KÔ thể nào conect lại đc.
fãi reset lại thì lại nhận dc 3g.

mr_zero1188

bác Sơn dạo này bận hay sao mà ko thấy tăm hơi đâu nữa...bọn em chờ bản 30 của bác để vọc mà thấy lâu quá chừng :D

Sonblack

Super V.I.P
bác Sơn dạo này bận hay sao mà ko thấy tăm hơi đâu nữa...bọn em chờ bản 30 của bác để vọc mà thấy lâu quá chừng :D

Bận thì có bận mà làm ROM thì vẫn làm chứ, mê quá mà! :D
Chắc không lâu đâu!

takaru

hihihi , a trai ơi , thằng e e đang dùng bản 29 của a . e up xong cho nó lại đi luôn , không kịp test . hehehe , e chẳng thấy nó kêu ca gì cả . càng ngày rom cho X1 càng ngon .

strangers

Bác Sơn ơi, ko biết có bản ROM dùng WM 7 ko vậy bác
Mà ko biết thằng X1 này chạy WM 7 được ko ta ?

mr_zero1188

Bác Sơn ơi, ko biết có bản ROM dùng WM 7 ko vậy bác
Mà ko biết thằng X1 này chạy WM 7 được ko ta ?

í...bác này mơ hơi cao nhỉ ^^! hôm nay mình thử cài spb mobile shell 3.5 vàocon x1 của mình thấy chạy mượt ghê :)

conandoi

xin hỏi bác Sơn và các bạn là Rom này có giữ bản sắc Panel của Sony X1 ko vậy?

tancaox3

Bản này lâu lâu phải RS, chứ nút nguồn lâu lâu bật không lên. Sao thế hả mấy bác

anhthai

Bác sơn dạo này bận lắm hả bác? lâu rồi không thấy bác lên diễn đàn. Sắp có SB30 chưa bác,ACe đợi anh từng ngày đó.
Chúc một ngày tốt lành!

Anbis

Mình ko down được part 2, anh chị em ai có link khác xin giúp mình với :)

nhantong82

Mình ko down được part 2, anh chị em ai có link khác xin giúp mình với :)

Bác download cùng link đó nhưng chọn down từ zShare thử đi. Mình down về được nhưng không giải nén được part 2. Help me!

Anbis

Mình đang dùng SB29, tuy nhiên khi để máy tự connect vào 3G để check mail, thì nó connect xong nó cứ giữ connect mãi, connect liên tục đến cả 4-5h đồng hồ (khi bấm vào cột sóng thì nó có đo thời gian), trong khi ở những bản ROM khác, có option tự disconnect khi ko dùng xx phút.
Ko biết ở bản ROM này thì chỉnh ở đâu nhỉ ? Mong được các bác giúp đỡ vì máy em chỉ 1 ngày là hết veo pin >"<