• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM SB30 (Core 21898) - SE XPERIA X1

anhthai

hihi.... Sau khi máy bị treo (1 lần), em quay về bản 29, nhưng mà... thấy Home screen không đẹp và tiện bằng bản 30 nên lại cài lại bản 30.
Sau khi cài bản 30, em sợ.... máy lại bị treo tiếp nên dùng giải pháp gỡ bỏ một số Tabs không dùng đến ở Home Screen (Photo, Music, Stocks, R.Documents, Twitte, Weather). Kết quả máy dùng bình thường.
Muốn có giao diện như bản S30 thì bác cài cái Max manina vào là được mà. Bác lấy Tại đây
Giờ thì bác cứ dùng bản SB28,SB29 vô tư mà như SB30

tancaox3

Đã up và dùng 1 ngày, máy không có sự cố gì cả.
Giao diện đẹp hơn bản 29 nhiều lắm, nhìn mà phê bấy chấy.
Bác Sơn xài con X1 xách tay của Sing hả bác, em đang xài con xách tay của Sing.
Chắc hàng này tốt hơn hàng ở Việt nam.
Em chỉ dự đoán vậy thôi, sai mấy bác cũng đừng la em mà tội nghiệp.

ahojmimi

như nhau cả thôi bạn ơi. hàng Thụy Diển và hàng Đức cũng đang vỡ tùm lum ra đây này. còn bên trong thì cũng dây truyền sản xuất đó, y như nhau. mình làm việc trong mấy nhà máy sản xuất điện tử rồi. không có phân biệt gì khác nhau đâu. cứ yên tâm mà dùng hàng trong nước nhé !!!

hoangnam1002hn

Active Member
không thấy anh sơn buil rom ANDROID cho x1 nhỉ. em thấy bên xda buld rom ANDROID cho dòng Touch HD rất nhiều.nhưng x1 thì ít.giá mà bác sơn quan tâm thêm phần này thì hay biết mấy

mr_zero1188

Mình ti¿p tåc làm con chuÙt b¡ch nïa xem sao.
Cài cing th¥y Ûn Ûn.
Sao b£n này có nhiÁu ph£n hÓi th¿ ché

dau ai ep ban xai Rom nay dau ma " lam chuot bach " ! neu noi nhu ban thi ban ko co co hoi lam chuot bach dau, ban nen nho ng dau tien chay thu ban Rom nay cung chinh la tac gia...ban de y loi noi cua minh chut nhe de ko phu cong ng build Rom free cho ban. ( sr vi type ko dau, minh onl bang dt, type co dau se bi loi font (_._!)...)

xuxu09

xda build adroid cho X1 nhiều đó chứ bạn. rsa liên tục mà. giờ có head phone - đèn màn hình tắt đc rồi, wifi ngon lành. mỗi tội mình vẫn thấy nóng máy.. mà pin chưa ngon lắm thôi. còn develop thì liên tục update. bạn theo dõi ở đây

becks029

rom này có cái là sms để dạg conversation nó kô sếp đúng time
bị lộn tùg fèo lên ráo >"<

leo2509

đang thử! nhìn kết quá! cảm ơn vì những gì các bác đã cống hiến cho PDAViet! :X:X:X

hiepkhachvn

em đang xài bản 21893 thấy treo máy liên tục , đang tính chuyển qua bản này mà thấy nhiều bạn ghi treo máy quá nên sợ quá, hix

ahojmimi

bác nào bild cho x1 bản winphone 7 đi. đợi hoài dài cổ mà chẳng bác nào đi tiên phong;;)

phenmientay

Theo mình thì cấu hình x1 không thể chạy wp7 được đâu. Bạn có chờ đến tết Công gô cũng vậy thôi. Nên kiếm con HD2 mà chạy wp7.

nhantong82

Hèn chi lâu rồi không thấy ảnh xuất hiện, mình cũng tính tiễn X1 vì tìm mãi không có vỏ thay (nứt vỏ + trầy). Tính up rom của anh Sơn nhưng nhìn bộ vỏ thấy hãi quá. Mong bác nào đi ngang nghe tiếng kêu cứu thỉ chỉ giúp em chỗ mua vỏ với, đừng chỉ lên Hãng nhé, em không đủ tiền lên An Ba. Thực lòng chưa muốn xa em nó. Fan Sony.

ahojmimi

mình lên ebay săn vỏ cho con x1 mà mấy lần bị hụt. nản quá, tính cứ dùng tạm rồi khi nào gom đủ thì cho em nó vào tủ kính làm kỉ niệm. khả năng cứ androi mà phang các bác ạ ? winphone 7 nghe chừng cũng chẳng có gì hay ho mấy, nhìn giao diện thấy không hợp mắt.