• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V02 (Core 23028) - SE XPERIA X1 (UPDATE)

Status
Không mở trả lời sau này.

AnhPheCT

Thông thường các chương trình ứng dụng đã tích hợp với Rom thì không thể Remove đi! Còn những chương trình ứng dụng mà tự Install sao khi Up Rom xong Bạn có thể Remove được! Nếu trong Rom có MortScript để tùy chọn qua lại các ứng dụng thì Bạn có thể Disable/Enable chúng! MortScript này thông thường được nhúng vào Rom do KTV build! Vấn đề Bạn nêu ra ko thể, Bạn nên cài Bàn phím khác vào sử dụng! Còn Bàn phím mặc định đã tích hợp trong Rom thì bỏ qua đi!

phamthaitl

bác ơi, bản này bàn phím cứng không đánh được số hic hic.....

muốn đánh số ở phím cứng thì phải một ngón giữ phím có ô vuông màu xanh,ở góc trái bàn phím,đồng thời bấm số thì mới được.

stillo

Mã:
muốn đánh số ở phím cứng thì phải một ngón giữ phím có ô vuông màu xanh,ở góc trái bàn phím,đồng thời bấm số thì mới được.

thưa anh nó ra 1 kí hiệu khác hẳn.

Sonblack

Super V.I.P
Mã:
thưa anh nó ra 1 kí hiệu khác hẳn.

Bạn đã cài soft nào liên quan đến font chữ vào máy chưa?

Sonblack

Super V.I.P
mình nghĩ cái này không ảnh hưởng,nhưng bạn thử remove đi xem sao.

Có ảnh hưởng đấy! Chiếm font hệ thống nên mới có chuyện gõ số ra ký tự khác! Bản thân các bản ROM của PDAVIET đều đã thêm font hệ thống có hỗ trợ hiển thị tiếng Việt rồi nên không cần phải cài thêm nếu dùng tiếng Việt Unicode!

binhmogas

có vấn đề rồi bác Quang ơi khi mở các ứng dụng không không có exit thì không thể thóat ra được (cái nút (x) mất tiêu). LẠI CHỜ FIX NỮA:(

Sonblack

Super V.I.P
có vấn đề rồi bác Quang ơi khi mở các ứng dụng không không có exit thì không thể thóat ra được (cái nút (x) mất tiêu). LẠI CHỜ FIX NỮA:(

Đây là các build beta, chỉ mang ý nghĩa test để hoàn thiện. Bạn muốn mọi thứ đều hoàn thiện thì e rằng ở thời điểm này là khó vì có cái nào là chính thức đâu! :D

phamthaitl

bạn bấm phim cứng có chữ ok thoát luôn.

ulysse

Có bác nào bị bàn phím cứng không đánh được số (khi ấn phím xanh) không?

Sonblack

Super V.I.P
Có bác nào bị bàn phím cứng không đánh được số (khi ấn phím xanh) không?

Có phải là hậu quả của việc cài thêm font chữ vào máy không? Hãy đọc hết các bài viết ở phía trước, chắc bạn cũng như bạn kia thôi! :D

phamthaitl

đợi bản mới cả bác Quang vơi build 23034.anh em cùng cổ vũ cho Man có thêm niềm vui để làm việc nhé.

ulysse

Có phải là hậu quả của việc cài thêm font chữ vào máy không? Hãy đọc hết các bài viết ở phía trước, chắc bạn cũng như bạn kia thôi! :D

Không luôn. Cài nguyên bản ROM của bác PhamQuang vào rồi mở ra test luôn. Chưa thêm bất cứ thứ gì vào.

Sonblack

Super V.I.P
đợi bản mới cả bác Quang vơi build 23034.anh em cùng cổ vũ cho Man có thêm niềm vui để làm việc nhé.

Bây giờ là nhiệm vụ của Sonblack với build 23033 sắp hoàn thành, kế thừa và phát triển từ kitchen của SM PhamQuang. Các bạn chờ nhé!

phamthaitl

Bây giờ là nhiệm vụ của Sonblack với build 23033 sắp hoàn thành, kế thừa và phát triển từ kitchen của SM PhamQuang. Các bạn chờ nhé!

anh em cùng chờ mong tin vui từ Sonblack,bên XDA mình thấy có build 23034 rồi.cũng đã thử.nhưng rom của tây thì thường không tích hợp những cái người việt mình dùng,nên vẫn khoái rom của PDAVIET hơn.đặc biệt là of SonBlack.mình thì chưa có điều kiện dùng nhiều dòng máy.nhưng qua dòng i900 mình thấy những bản của Sonblack rất ổn định.pin bền.

Sonblack

Super V.I.P
Không luôn. Cài nguyên bản ROM của bác PhamQuang vào rồi mở ra test luôn. Chưa thêm bất cứ thứ gì vào.

Do build, vừa kiểm tra lại! Trên máy mình cũng thế!

@phamthaitl: Cám ơn những lời khen của bạn, sẽ cố gắng! Build 23033 cũng bị, nhưng đây là lỗi không đáng kể, vẫn vọc ROM tốt! Ngày mai sẽ release bản 23033. Build 23034 không tốt lắm nên không làm! :D

phamthaitl

Do build, vừa kiểm tra lại! Trên máy mình cũng thế!

@phamthaitl: Cám ơn những lời khen của bạn, sẽ cố gắng! Build 23033 cũng bị, nhưng đây là lỗi không đáng kể, vẫn vọc ROM tốt! Ngày mai sẽ release bản 23033. Build 23034 không tốt lắm nên không làm! :D

chờ tin của Sonblack ngày mai.mình đang thử bản 23034 nhưng ngôn ngữ DEU.hiện giờ chưa thấy lỗi gì.có cái giao diện khác,tí chút.

Status
Không mở trả lời sau này.