• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V10 (Core 21169) - HTC OPAL

PhamQuang

Manager
ROM WM6.5 BETA-V10 CHO HTC OPAL

===== BETA VERSION =====

Phiên bản ROM WM6.5 V10 tích hợp Manila2D giao diện màu đen:
- Phát triển và chỉnh sửa phiên bản các phiên bản Beta đã giới thiệu.
- Tích hợp Manila2D kết hợp giao diện Menu WM6.5
- Chỉnh sửa các lỗi nhỏ Camera, Message,...
- Thay thế các OEM thích hợp từ HTC Iolita
- Thay đổi và chỉnh sửa giao diện Today WM6.5 phù hợp hơn.
- Port XIP & SYS (Core 21169) sưu tầm trên các site TQ, đã được chỉnh sửa tốt.

LINK TẢI V10 (WM6.5):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/207010491/VIVA__WM6.5__1_27_707_10__B21169.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

dqhuong

Bản này có gì hơn bản V9 hồi trước không nhỉ? nhất là các ứng dụng và tốc độ

PhamQuang

Manager

Một câu hỏi thật sự không thể chê trách gì được.
Chơi PPC không Up ROM làm sao biết được ROM tốt hơn hay không?
Làm 1 bản ROM với Core mới mất mấy này mà vào gặp mấy câu hỏi thế này, mất cảm hứng phát triển tiếp. :-?

NhatToai

Super V.I.P
ManPhamQuang đừng quá bận tâm vì những câu hỏi vô tình và lười biếng như thế này:
hoặc đại loại như: Đâu là ROM tốt nhất.....Ai biết chỉ dùm bản nào nhẹ và ít hao pin nhất.....
Theo nhận xét của cá nhân em thì các câu hỏi như vậy chỉ là một cách spam bài thôi X-(

dqhuong

Xin lỗi bác PQ vì câu hỏi ngớ ngẩn của em làm bác phiền lòng, thực ra trong lúc chờ down bản Rom của bác về ko biết làm gì hỏi vậy thôi có gì bác bỏ quá cho :D.

Vitdao

Well-Known Member
Đã test thử bản Rom V10
Nhận xét ban đầu:
Rom chạy khá nhanh và ổn định hơn bản V09
Giao diện nhìn đẹp hơn, các icon + skin nhìn rất pro
Tiếc là ko có Opera, biết là thêm cái này thì rom sẽ nặng, ko biết có cách nào để đưa nó vào ko ta? Hy vọng bản sau sẽ có.
Đang tiếp tục test tiếp.
Thanks bác Quang.!

nguoc

Test

ROM này đúng là chạy mượt hơn V09.
Tuy nhiên ngay từ WM6.1 V05, khi chạy Speero Voice Translator cũng đã có một lỗi nhỏ: Khi vào Setup thì khong thấy các nút OK- Default-Cancel. Còn sang WM6.5 thì cho đến nay tôi chưa thể chạy được soft này mà có tiếng(cannot start speech engine). Vì thế hiện lên một câu của cả 2 thứ tiếng nhưng chẳng thể nào biết nó nói như thế nào cả.
Nếu chạy WM6.1 ship ROM thì mọi thứ đều OK.
Bản này trong mục Setting-Connection mà thiếu mất Comm manager, cái icon này nó lại chạy tuốt ra chỗ khác, tìm hơi oải. Nói chung các chức năng thì vẫn còn đó nhưng link nó chạy hơi lung tung, không theo sắp xếp của WM6.1. Không hiểu do ý định của Microsoft hay sao nhỉ?
ROM này chạy tương đối hay, hy vọng khi có WM6.5 bản chính thức thì mọi thứ sẽ tuyệt cú mèo. Mà hình như Hymalaya đã có WM6.5 bản chính thức rồi hay sao ấy nhỉ?

nguoc

Đã test thử bản Rom V10
Nhận xét ban đầu:
Rom chạy khá nhanh và ổn định hơn bản V09
Giao diện nhìn đẹp hơn, các icon + skin nhìn rất pro
Tiếc là ko có Opera, biết là thêm cái này thì rom sẽ nặng, ko biết có cách nào để đưa nó vào ko ta? Hy vọng bản sau sẽ có.
Đang tiếp tục test tiếp.
Thanks bác Quang.!
Cái vụ Opera thì dễ thôi, có thể tải Opera Mini về, dùng tiện hơn nhiều.

nguoc

Đề xuất

Nếu như làm bản ROM này mà không có M2D thì chắc sẽ nhẹ hơn, sau đó nếu cần thì cài thêm M2D. Mình đang xài nhưng không dùng M2D mà dùng Spb Mobile Shell, nó nhẹ máy hơn mà các hiệu ứng có vẻ thích hơn.

Vitdao

Well-Known Member
hôm nay gọi điện thấy 1 lỗi xuất hiện, khi nhận cuộc gọi xong màn hình tối thui (không hiện gì), phải nhấn nút power mấy lần máy mới trở về màn hình chính được. Mình nghĩ do lỗi soft khóa màn hình đc tích hợp trong rom. Đang test tiếp.

nguoc

hôm nay gọi điện thấy 1 lỗi xuất hiện, khi nhận cuộc gọi xong màn hình tối thui (không hiện gì), phải nhấn nút power mấy lần máy mới trở về màn hình chính được. Mình nghĩ do lỗi soft khóa màn hình đc tích hợp trong rom. Đang test tiếp.
Cái này chắc bạn kiểm tra xem các phần mềm cài đặt thêm thế nào, chứ mình không thấy bị lỗi đó.

NoNaMe1984

Vừa mới down về dùng thử. Có 1 nhận xét ban đầu là chỗ báo pin có vẻ nằm khá sát thậm chí là chạm hẳn vào biểu tượng góc phải của máy (thường để tắt các ứng dụng)
Thanks bác phát =D>

cutia

Thưa bác Quang, xin lỗi bác nếu hỏi nhầm - Bác cho biết có bản rom 6.5 dành cho Sony ericsson X1 không ? tìm trên diễn đàn nhưng chưa thấy . Cám ơn bác Quang.

PhamQuang

Manager
Hiện mình đang chạy bản V11 với Build mới: 21189.5.0.0 rất ổn định và nhanh.
Khi nào rảnh sẽ đưa lên sau.