• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V20 (Core 21501) - HTC TouchPro

vhvu

Máy tôi cũng bị vậy bị treo dùng bút reset kg được phải hard reset (Vol down+Enter+Chọt vào reset) mới được. Xin cho tôi hỏi bản rom nào là ổn định nhất. Hôm trước tôi tưởng đâu máy của tôi bị hư. Bây giờ mới hiểu là tại bản rom. Mình dùng bản V18, và V20 đều bị như vậy.

levanquyen

Trước kia dùng V18 máy tôi không bị tình trạng treo máy. Nhưng khi dùng V20 thì máy bị treo thường xuyên và phải HRS lại mới được. Tuy nhiên V18 bị một số lỗi, tôi không thích nên cứ phải tạm dùng V20 Mỗi lần HRS lại, chỉ cần Restore lại Contacts là để dùng luôn, không cài thêm ưng dụng nào nữa vì ngày rồi lai HRS lại mất công.
An ủi, cứ dùng tạm V20, chắc là Bác PhamQuang cũng nhanh Up ROM mới chắc là khắc phục được lỗi này.

vhvu

Mình xài bản V20 cũng khoảng gần 1 tháng thấy kg sao, nhưng sao này thì nó hay bị treo máy và phải hard reset lại, sau đó mình up bản V20 cũng bị nhưva656y, ban đầu mình cũng tưởng máy bị hư nhưng sau này thấy vài người cũng bị như vậy. Các anh vui lòng cho mình link down load bản rom ship mới nhất giùm. Mình làm đủ mọi cách cũng kg down được, nếu được cho mình link rapid hoặc mega.
Thanks

levanquyen

Bản mới nhất của RAPHAEL hiện nay là bản V20 đó. Cố gắng chờ thời gian nữa, thế nào Bác PhamQuang cũng xuất xưởng bản ROM mới thôi. Đối với PDA thì mình thấy chỉ có ở PDAViet là thường xuyên cập nhật bản mới. Đừng tìm đâu nữ mắc công.