• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V24 (Core 21231) - HTC KAISER

AnhPheCT

Hic, khổ thân em dạo này chuyển sang dùng SPB Shell thấy thích hơn M2D mới khổ chứ. Bác Phạm Quang có thể làm cả 2 version đc ko? Cảm ơn bác nhiều nhiều lắm lắm... :(

Các bác ơi up rồi, chạy mãi mà chả thấy M2D đâu cả. Làm thế nào để thấy M2D nhỉ?

Làm V.I.P rồi phát biểu câu đầu và câu sau ko ăn nhậu vào đâu!! Không hiểu nổi V.I.P kiểu gì????

NBLam

Làm V.I.P rồi phát biểu câu đầu và câu sau ko ăn nhậu vào đâu!! Không hiểu nổi V.I.P kiểu gì????

Bác ơi, VIP chứ có phải MOD đâu mà biết hết mọi thứ nhỉ :p

Bài đầu tôi phát biểu như thế vì trong bài của bác Phạm Quang ghi rõ:
- Tích hợp Manila2D giao diện BlACK phiên bản mới nhất từ HTC Jade.
Như thế có thể hiểu là M2D nằm trong ROM rồi đúng ko? và tôi chả thích M2D tí nào.

Nhưng sau khi uprom thì tôi muốn xem M2D được cài vào đâu và chạy thế nào (xem có cài SPB Shell vào đc ko), thì chả thấy tăm hơi M2D đâu cả. Thế tôi mới hỏi. Bác có biết thì trả lời giúp, vặn vẹo nhau làm gì, người ta lại bảo 2 ông VIP này vớ vẩn như nhau :)):)):))

vdc2test

Đã làm theo hướng dẫn cũa bác, khắc phục được lỗi trong phần phone, khi nhấn nút xuống để xem các cuộc gọi điện thoại được vài cái sẽ bị xám luôn màn hình, kéo nhiều thì chữ bị chồng lên nhau.

Hiện nay hết bị xám hết nhưng chữ số điện thoại vẫn bị chồng vào nhau... xấu quá.

Còn pin thì lại có cảm giác ít hao hơn hẳn.

Chỉnh lại reg sau để trở lại Menu popup mặc định 6.5
HKEY_LOCAL_MACHINE\System\GWE\Menu
“CUIHandler”=dword:0
Soft Reset.

victory132669

bản này lúc trước mình dùng lỗi tối thui màn hình khi lock by pass reset không được phải hr mới ok
hì vội up lên v25 mới ngon lành !