• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V31 (Core 21231) & V32 (Core 21232) - HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.
Sao V31 trên máy em ram toàn 56%+, soft reset kiểm tra ram 48%, để yên một lúc check lại ram 56%+, không chạy thêm chương trình nào. Nếu gọi điện hay nhắn tin một lúc kiểm lại ram toàn > 60%. Đã chạy Clearteam tích hợp sẵn trên máy nhưng tình trạng vẫn thế:(

HuynhThanh

Sao V31 trên máy em ram toàn 56%+, soft reset kiểm tra ram 48%, để yên một lúc check lại ram 56%+, không chạy thêm chương trình nào. Nếu gọi điện hay nhắn tin một lúc kiểm lại ram toàn > 60%. Đã chạy Clearteam tích hợp sẵn trên máy nhưng tình trạng vẫn thế:(

Thông số như dzậy là bình thường bạn à! Không có vấn đề gì cả!

haifangshi

Hic V31 trên máy mình sau khi soft RS thì ram 51%, chạy một lúc cũng lên 60%, chạy clear temp, ReclaimRam vẫn 60%. Mà mình không sao kill được cái ASyn chạy trên máy, làm đủ kiểu như trên 4rum hướng dẫn mà không được. Khi mở cái task manager ra thì không thấy Asyn chạy mà thự tế thì nó vẫn đang chạy. Bác nào giúp mình giải quyết vấn vụ này cái. thanks!!!!!!

HuynhThanh

Hic V31 trên máy mình sau khi soft RS thì ram 51%, chạy một lúc cũng lên 60%, chạy clear temp, ReclaimRam vẫn 60%. Mà mình không sao kill được cái ASyn chạy trên máy, làm đủ kiểu như trên 4rum hướng dẫn mà không được. Khi mở cái task manager ra thì không thấy Asyn chạy mà thự tế thì nó vẫn đang chạy. Bác nào giúp mình giải quyết vấn vụ này cái. thanks!!!!!!

Thật ra ASyn có chạy cũng không tốn bao nhiêu ram cả bạn à! Vấn đề ở đây là chú Quang luôn tích hợp manila vào trong rom, nên lúc nào các bản rom W.M6.5 của chú build đều có ram trung bình 50-60%! Nhưng mình thấy máy chạy vẫn ổn định, TL3D mượt mà!

haifangshi

Để chỉnh khi chạm phím không rung nữa bạn làm như sau:
Chọn settings -> Personal -> Buttons -> chọn thẻ Virtual Buttons -> bỏ dấu check Vibrate the device -> ok.
Còn bỏ rung khi chạm vào các tab của TF3D thì làm như sau:
Chọn settings -> System -> TouchFLO -> bỏ dấu check Vibrate the device when tapping the tab.... -> ok.
Nếu bỏ rung khi chạm vào bàn phím thì làm như sau:
Nhấn dấu tam giác bên cạnh bàn phím -> chọn Touch Input Settings -> bỏ dấu check Vibrate when keys are pressed -> ok.

PhamQuang

Manager
Đã đưa giới thiệu và Link tải V32 với Build 21232.5.0.1 mới.
V32 không có gì khác nhiều so với V31, chỉ có vài chỉnh sửa nhỏ, chủ yếu là thay đổi XIP và SYS mới hơn mà thôi.
Tuy nhiên Core mới cho tốc độ khá hơn, Manila chạy "có vẻ" mượt hơn.

exec

Đã đưa giới thiệu và Link tải V32 với Build 21232.5.0.1 mới.
V32 không có gì khác nhiều so với V31, chỉ có vài chỉnh sửa nhỏ, chủ yếu là thay đổi XIP và SYS mới hơn mà thôi.
Tuy nhiên Core mới cho tốc độ khá hơn, Manila chạy "có vẻ" mượt hơn.

Anh Quang ơi, có chương trình nào chỉnh cho Programs trở lại menu củ của 6.1 không anh vì với menu củ mình dễ ưu tiên cho các tiện ích và chương trình thường dùng hơn, menu mới của 6.5 hơi bị khó khăn trong tìm kiếm nhanh các chương trình và tiện ích thường dùng.

Anh đừng cười nếu yêu cầu này hơi bị "lúa" nhé.

Cám ơn anh.

PhamQuang

Manager
Anh Quang ơi, có chương trình nào chỉnh cho Programs trở lại menu củ của 6.1 không anh vì với menu củ mình dễ ưu tiên cho các tiện ích và chương trình thường dùng hơn, menu mới của 6.5 hơi bị khó khăn trong tìm kiếm nhanh các chương trình và tiện ích thường dùng.

Cám ơn anh.

Tất nhiên là phải cười rồi và cười to là khác vì câu hỏi không phải lúa mà là ngô. :))
Câu trả lời đơn giản là bạn hãy Up ROM WM6.1 bản V28 với Core 21046 trong Topic giới thiệu dưới đó. :D

exec

Tất nhiên là phải cười rồi và cười to là khác vì câu hỏi không phải lúa mà là ngô. :))
Câu trả lời đơn giản là bạn hãy Up ROM WM6.1 bản V28 với Core 21046 trong Topic giới thiệu dưới đó. :D

Khổ lắm anh à, 6.1 V28 của anh chạy tốt nhưng có 1 chương trị̀nh quan trọng trong chuyên môn của mình lại không chạy được mới đau chứ, 6.5 của anh thì vô tư.

Hay là chờ bản V29 của anh ?

Khổ không anh ?

S

saudoi

Guest

Cám ơn anh.

Sao bạn ko thử giữ vào chương trình thường dùng khoảng 5s nó sẽ hiện ra option "move to top" để xắp xếp chỗ cho chương trình?

FreemanNFS

cho cháu hỏi bác Quang là cháu đang sử dụng V31. cháu vô PHM Registy để sữa lại không cho hiện contact trên SIm đã được, nhưng khi khởi động lại phải vô PHM Registy sữa lại nữa. như vậy mất công quá, có cách nào để sữa 1 lần rồi lưu lại để mỗi khi khởi động lại thì khỏi cần sữa nữa không bác?
thx bác.

exec

Sao bạn ko thử giữ vào chương trình thường dùng khoảng 5s nó sẽ hiện ra option "move to top" để xắp xếp chỗ cho chương trình?

Cám ơn bạn rất nhiều. Ok rồi.

cusen

Theo em, tính thế này nhờ các bác xem xét, đặc biẹt là Bác Quang:
Mục đích củ yếu là để hiệu quả cao hơn và người sử dung Rom mới có nhiều sự lựa chọn hơn.
- Không tích hợp TF3 vào Rom mà nên kèm theo file cab TF3 vì hiện tại có nhiều chương trình cũng rất hay: spb shell 3 ... làm màn hình Today. Như vậy, ai muốn cài phần mền Today nào cũng được.
- Sẽ đảm bảo Ram lúc nào cũng nhỏ.

phuongsfc

Theo em, tính thế này nhờ các bác xem xét, đặc biẹt là Bác Quang:
Mục đích củ yếu là để hiệu quả cao hơn và người sử dung Rom mới có nhiều sự lựa chọn hơn.
- Không tích hợp TF3 vào Rom mà nên kèm theo file cab TF3 vì hiện tại có nhiều chương trình cũng rất hay: spb shell 3 ... làm màn hình Today. Như vậy, ai muốn cài phần mền Today nào cũng được.
- Sẽ đảm bảo Ram lúc nào cũng nhỏ.

Hi!
Điều này chỉ có thể thực hiện được khi bạn tự làm lấy ROM cho mình thôi! chứ đi dùng nhờ thì phải theo luật của gia chủ thôi! Nếu không thì bạn có thể dùng bản build khác, nhiều lựa chọn mà!

ToQuangminh

upgrate for HD Blackstone

Cám ơn bác Quang,
Hiện em đã down dc, nhưng khi up rom nó toàn báo lỗi ko thể chạy dc. bác nào hướng dẫn em cái. thanks .....nhiều :-??=D>

HuynhThanh

Cám ơn bác Quang,
Hiện em đã down dc, nhưng khi up rom nó toàn báo lỗi ko thể chạy dc. bác nào hướng dẫn em cái. thanks .....nhiều :-??=D>

Bạn muốn úp được rom này trước tiên phải chạy HardSPL 1.56 và theo mình để an toàn hơn cả bạn nên úp trên thẻ nhớ( với điều kiện phải là thẻ xịn mới ok)! Chúc bạn thành công!

romeovietnam

Bác Quang ơi, cháu up bản ROM V32 rồi nhưng làm sao để được mấy biểu tượng cột sóng, Sound, truyền dữ liệu các thứ như bác này được vậy?

http://pdaviet.net/showpost.php?p=707355&postcount=16

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.