• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V31 (Core 21231) & V32 (Core 21232) - HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

hunter_tht

Bác Quang cho hỏi nhờ một chút. Ngày xưa em dùng con Antom up room nhiều thì chủ cửa hàng bán máy nói ảnh hưởng đến máy, điều nàu có thực ko Bác? Vì dạo này Bác ra nhiều room mới quá tính thì hay vọc lung tung. Thế mới dở

HuynhThanh

Bác Quang cho hỏi nhờ một chút. Ngày xưa em dùng con Antom up room nhiều thì chủ cửa hàng bán máy nói ảnh hưởng đến máy, điều nàu có thực ko Bác? Vì dạo này Bác ra nhiều room mới quá tính thì hay vọc lung tung. Thế mới dở

Theo mình úp rom không hề ảnh hưởng gì đến máy cả, nếu bạn sợ mất zin máy thì sử dụng USPL để úp! Những trường hợp ảnh hưởng đến máy là do không thực hiện đúng thao tác mà thôi! Sử dụng PPC mà không úp rom thì mình nghĩ thà xài S40 còn thú vị hơn!:D

conaidayem

Gửi anh Quang
Em mới phát hiện ra một lỗi này, không biết có ai bị thế này không?
Khi em vào phần Start/Lock để khóa bàn phím, thì khi nào mà mình mở màn hình lên (bằng nút power) thì điện thoại mới báo có tin nhắn đến, còn nếu không mở lên thì nó không rung không báo gì hết trơn.
Có cách nào khắc phục không anh Quang?

HuynhThanh

Gửi anh Quang
Em mới phát hiện ra một lỗi này, không biết có ai bị thế này không?
Khi em vào phần Start/Lock để khóa bàn phím, thì khi nào mà mình mở màn hình lên (bằng nút power) thì điện thoại mới báo có tin nhắn đến, còn nếu không mở lên thì nó không rung không báo gì hết trơn.
Có cách nào khắc phục không anh Quang?

Lỗi này mình gặp rất nhiều lần trong các bản rom khác nhau có ram từ 50% trở lên bạn à! HR bao nhiêu lần vẫn dzậy thui! Không có cách khắc phục đâu bạn à! Muốn độ ổn định cao bạn nên sử dụng rom gốc! Còn không thì 2 tay 2 súng bạn nhé!:D

conaidayem

Thanks bạn huynhthanh107.
Tại mấy bản ROM của anh Quang có chức năng Lock này tiện quá, mình nghĩ không cần dùng thêm phần mềm khác. Thế mà không sử dụng được thì uổng quá

HuynhThanh

Thanks bạn huynhthanh107.
Tại mấy bản ROM của anh Quang có chức năng Lock này tiện quá, mình nghĩ không cần dùng thêm phần mềm khác. Thế mà không sử dụng được thì uổng quá

Không phải do chức năng lock đâu bạn à! Không lock xài 1 thời gian vẫn bị! Mình đã test rất nhiều bản rom rồi! Từ W.M6.1 đến W.M6.5 đều như dzậy hết! Các bản rom có ram dưới 50% thì hầu như không có trường hợp này!

conaidayem

Không đâu bạn huynhthanh107, nếu như mình không Lock, chỉ tắt màn hình bằng nút Power thì lúc nào tin nhắn đến cũng báo hết.
RAM mình bi giờ toàn trên 70% .... vẫn thế thui

sunflower82

Làm sao sắp xếp lại các menu theo ý thích riêng trong màn hình Home vậy mấy bro? Giúp mình với..

PhamQuang

Manager
Làm sao sắp xếp lại các menu theo ý thích riêng trong màn hình Home vậy mấy bro? Giúp mình với..

Dùng bút nhấn nhẹ lên Shortcut c/t sẽ xuất hiện dòng "Move to Top" hoặc "Move Down", tuy hạn chế, nhưng bạn cũng có thể sắp xếp theo trật tự bạn muốn đấy.

Huycl2507

Các bác cho hỏi cách tắt GPRS , khi mình connect GPRS trên cột sóng hiện lên chữ E nhỏ ( báo đã kết nối GPRS ) . Khi k có nhu cầu sử dụng GPRS nữa mình muốn tắt nó đi thì làm sao ???

Mình đã thử click vào nó , như nó lại ra Com Manager ...

Thank anh em quan tâm :D

HuynhThanh

Các bác cho hỏi cách tắt GPRS , khi mình connect GPRS trên cột sóng hiện lên chữ E nhỏ ( báo đã kết nối GPRS ) . Khi k có nhu cầu sử dụng GPRS nữa mình muốn tắt nó đi thì làm sao ???

Mình đã thử click vào nó , như nó lại ra Com Manager ...

Thank anh em quan tâm :D

Vào Comm manager bạn ấn vào Data conection cho nó tắt đi là ok mà!

HuynhThanh

Không đâu bạn huynhthanh107, nếu như mình không Lock, chỉ tắt màn hình bằng nút Power thì lúc nào tin nhắn đến cũng báo hết.
RAM mình bi giờ toàn trên 70% .... vẫn thế thui

Mình nói ở đây là đôi khi thôi bạn à! Không phải là lúc nào cũng bị cả! Mình đã test rất nhiều rom rồi nên vấn đề này mình gặp rất nhiều lần rồi bạn à!:D

ToQuangminh

HI bác QUang,
em UP lên bản 6.5 rồi nhưng vẫn bị lỗi phần Conm manager, cứ ấn vào đó , màn hình đen thui. mệt quá :((

HuynhThanh

HI bác QUang,
em UP lên bản 6.5 rồi nhưng vẫn bị lỗi phần Conm manager, cứ ấn vào đó , màn hình đen thui. mệt quá :((

Bản rom này hoạt động khá ổn định bạn à! Mình chưa thấy lỗi nào cả! Bạn nên Hard Reset sau khi úp rom!

PhamQuang

Manager
HI bác QUang,

Không biết bạn Up bản WM6.5 nào vậy?
Làm gì có chuyện lỗi phần Comm Manager ấn vào mà màn hình đen thui trong các ROM mình build được nhỉ?
Hàng chục bản đã ra mắt riêng phần Comm Manager liên quan tới các kết nối, việc mà mình cần dùng hàng ngày cho nên đuợc test rất kỹ rồi.

hlp

ko có lỗi đó đâu bạn ơi..mình dùng thấy bình thường mà...nhưng hình như 6.5 khó sống chung với spb mobile shell 3.0 thì phải..

binhk88

Bác Quang ơi, làm thế nào để khi vào Comm Managedeedr bật/tắt wifi, bluetooth,... máy nó không rung? Thanks bác.

dinhthoduc

Các bác cho hỏi cách nào để chỉnh thời tiết tại TP.HCM mình nhập tên vào nó báo invalid bạn nào biết code của TP.HCM cho mình xin nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.