• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V33 (Core 21234) - HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

HuynhThanh

@ Anh Quang:
Đã HR nhiều lần. Tôi chi cài thêm Resco Explorer thôi.

Bạn test như thế nào mình không biết nữa! Chứ bản rom này theo mình là tuyệt vời nhất trong các bản W.M6.5 chú Quang đã build. Máy chạy nhanh, ổn định, TL3D mượt mà! Mình cũng có cài thêm Resco Explorer, và một số phần mềm khác nhưng không gặp chút vấn đề nào cả!

koloevn80

Em choà Bác Phạm Quang!!! em cài bản rom này của Bác em thấy nhìn chung là ổn chỉ mỗi tội khi xem phân memory thì thấy lúc nào ram cũng bị sử dụng trên 65% cho nên máy có nhiều lúc bị đơ! vì em cài SPB shell V3 fina!!!
bên cạnh đó em dùng Sprite Backup v6.5.2 thường xuyên cho các bản rom thì em thấy các hồm Email : POP3 của em check mail trên máy vẫn conecting với GPRS được không vấn đề gì nhưng riêng bản này thì khi em chọn check mail thì báo lỗi conect mà trong khi đó các mục thời tiết và GPS và lướt web bằng sóng GPRS của em vẫn tốt ( em dùng thuê bao chọn gói GPRS 200.000 vnđ một tháng))
Mong anh hướng dẫn em về vụ này!!!
trân trọng cám ơn anh!!!
về cơ bản thì em thấy bản này chạy mượt nhưng khi cài các soft lên thì máy có hiện tượng bị giật cục khi load chạy ứng dụng!!
bên cạnh đó bác cho em một vấn đề nữa!! trog mục setting có mục memory đó ah!!! ở tab main thì khi em cài hết các soft xong em thấy bên phần progam: chỉ còn free: 69.34mb mà trong khi đó bên mục storage: còn dư tận : 224.03mb ( em vẫn cài các soft vào thẻ nhớ đó ah!!!)
bây giờ làm thế nào để xẻ bớt dung lượng nhớ sang từ bên storage sang bên progame ah bác!!!???
rất mong sớm có phản hồi của bác phạm quang về vấn đề này!!!
một lần nữa cám ơn bác Phạm quang về sự đóng góp tuyệt vời!!!
thanks!!!!

connguab

Bác Quang ui,
Có Core mới rùi nè - 21725 , anh em diễn đàn PDAV lại fai sắp vất vả cài chương trình và up Rom mới nữa ruj , hihihihih...........=))

HuynhThanh

Bác Quang ui,
Có Core mới rùi nè - 21725 , anh em diễn đàn PDAV lại fai sắp vất vả cài chương trình và up Rom mới nữa ruj , hihihihih...........=))

Rất có thể nay mai sẽ có bản rom mới của chú Quang đấy các bạn à!

PhamQuang

Manager
Bác Quang ui,

Đang test và chỉnh sửa Core 21725 đây.
Tuy nhiên Build mới này nhiều lỗi lắm, nếu chỉnh sửa được thì sẽ Build bản V34, ngược lại sẽ chờ Build sau vậy.

romeovietnam

Bạn vào Registry->HKEY_CURRENT_USER->SOFTWARE->HTC->HTCSENSOR->GSENSOR-> "1"->"0"

Cái này là tắt chức năng sensor mà bạn? Mình chỉ muốn nó ko tự xoay ở nhiều chương trình. Hay như ở Opera hoặc IE. Như trước đây nó cũng tự xoay. Nhưng khi up bản ROM 6.5 thì khi xoay nó lại hiện cái thanh taskbar mà ko tự tắt đi. Nhiều chương trình khác cũng vậy. Như HTC Album. Mặc định nó vẫn có tự xoay. Nhưng bi giờ khi xoay nó lại hiện thanh taskbar rất khó chịu.
Có cách nào giúp mình khi xoay nó ko hiện thanh taskbar lên ko vậy?
Và lúc nghe điện thoại xong. Nhất là lúc đang nằm chẳng hạn. Y như rằng màn hình bị xoay và thi thoảng bị treo. Ko hiện thanh Titanium được mà chỉ vào đc start rồi đơ cái màn hình start lun.

acer

Hichic, em đang hài lòng với bản v33 này lắm rồi...giờ lại sắp có bản mới nữa rùi à............tốc độ rom của dòng này ko thua gì universal ngày xưa hỉ, hehe......

congdan

Xin cảm ơn, nhưng tôi có HD từ khi nó mới xuất xưởng và đã up rất nhiều bản ROM của anh Quang cũng như bên XDA. Tôi chỉ báo cho anh Quang biết là bản ROM v33 có hiện tượng như vậy, có lẻ bản ROM tiếp sẽ build tốt hơn, tôi nghĩ đó cũng là mục đích của những người làm ROM cũng như up ROM.
Bạn test như thế nào mình không biết nữa! Chứ bản rom này theo mình là tuyệt vời nhất trong các bản W.M6.5 chú Quang đã build. Máy chạy nhanh, ổn định, TL3D mượt mà! Mình cũng có cài thêm Resco Explorer, và một số phần mềm khác nhưng không gặp chút vấn đề nào cả!

quan_pa

Hi,
Tôi vừa load nhưng phone always OFF ( dung mạng mobifone ), không thể ON lên dc. Có bác nào bị lỗi giống tôi không ?
thanks
quan

quan_pa

Hi các bác,
Đã HR rồi vẫn bị như vậy, Bản ROM 6.1 - V28 cũng bị lỗi giông hệt như vậy ( Hiện tại đang chay bẩn V19- OK
Đã load+HR đi load lại nhiều lần vẫn bị
Hay HW của tôi có vấn đề ?

socnhim

Hi các bác,
Đã HR rồi vẫn bị như vậy, Bản ROM 6.1 - V28 cũng bị lỗi giông hệt như vậy ( Hiện tại đang chay bẩn V19- OK
Đã load+HR đi load lại nhiều lần vẫn bị
Hay HW của tôi có vấn đề ?

Tôi cũng có vấn đề giống bạn, chỉ có khác là nó bị ở phần Camera. Của tôi bị mất luôn camera cơ và lỗi Camera này search trên các diễn đàn của nước ngoài gần như là đem ra đại lý HTC để bảo hành.

Sau 2 ngày nghiên cứu, tôi phát hiện ra rằng trong một lần up bản ROM cook nào đó có thể bị lỗi trong quá trình up ROM dẫn đến việc file device.exe của PPC bị lỗi hoặc xung đột driver.

Tôi đã khắc phục được lỗi này bằng cách làm như sau:

1. Khôi phục SPL về nguyên trạng của nhà sản xuất (của tôi về 1.14)
2. Up lại ROM Ship của đúng series máy.
3. Hard Reset sau khi up ROM.

sau đó HardSPL và up bản ROM cook mình muốn.

Bạn thử xem, hy vọng sẽ khắc phục được vấn đề.

NguyenDucDung

hi
mình dùng mạng viettel và chưa gặp lỗi này lần nào ngay cả lỗi về camera :D rất may, riêng có bản trước bả̀n này hay bị lỗi về wifi - lúc đc nút ko

commandos_na

Hic, hổng phải em spam mà em hổng tải được! Có ai giúp em không? Thấy ROM mới thì ham mà hổng tải về được... hic....

quan_pa

Hi, Tôi đang dung radio 1.14.25.24 khi load V28 và V33 , vẫn bị lỗi
Lúc load v28 va V33 máy tôi dùng ROM cook cua Bác Quang V19-OK
theo các bác tôi load về ROM chuẩn - HR - sau đó load V33 ???
các bác cho lời khuyên nhé
quan

ducdl2

Hi, Tôi đang dung radio 1.14.25.24 khi load V28 và V33 , vẫn bị lỗi
Lúc load v28 va V33 máy tôi dùng ROM cook cua Bác Quang V19-OK
theo các bác tôi load về ROM chuẩn - HR - sau đó load V33 ???
các bác cho lời khuyên nhé
quan

Mạng Mobifone hay bị vậy lắm,bạn đổi qua sim Viettet là được liền.

Status
Không mở trả lời sau này.