• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V36 & V37 (Core 21806) - HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

conaidayem

Cảm ơn chú Quang. Về lại giao diện cũ RAM giảm đáng kể, chỉ còn 32% (sau khi Hard Reset). Tuy nhiên không còn tab Fave people và soft CHome Editor, tiếc quá

cusen

Bác cho hỏi, cần phải cài thêm FTouchSL 2.5 trong Rom mới V37 này không?

IPHONE12

Đã đưa lên phiên bản Update V37.
Về cơ bản trên nền cơ sở V36, tuy nhiên đã thay đổi 1 loạt các OEM mới được lấy từ ROM mới của dòng HTC Rhodium.
Quay về với Titanium default.

v37 này có tốt khôg chú Quang chú test thử chưa

cutys_123

Như Chú Quang nói đó.! về cơ bản giống V36, nhưng V37 sẽ tiết kiệm Ram hơn. Cảm ơn Chú Quang nhiều.!.

Nhưng Chú Quang ơi! Cái màn hình khi có cuộc gọi đến đừng cho quay được không chú.? Tại vì dùng bao da (đeo ngang) khi có cuộc gọi đến nó quay lung tung .... :((.

AnhPheCT

Mình cũng quen cái soft này rùi, chỉ có cách khi nó bị vậy là phải re-set lại thôi.

Muốn chuyển đổi qua lại giữa Task ManagerWktask thì phải nhờ KTV buid Rom đưa MortScript vào sẽ chuyển đổi qua lại 2 ứng dụng này. Ngoài ra MortScript cuãng có chức năng kích hoạt/ tắt 1 số ứng dụng ko cần thiết như Keyboad IzInput, HTC Volume Control,.....!!!.....!

Tham khảo ở đây:

MortScript

hunter_tht

Sao mình down V37 về giải nén toàn bị lỗi nhỉ. Bạn nao biết xin chỉ giúp hoặc có link khác chỉ mình với.

NguyenDucDung

có direct link đây,bạn down lại rồi thử nhé

Mã:
http://www.goteborginfo.cz/goteborginfo.cz_HD_WM6.5__V37__B21806_06102009.rar

Pass như bài đầu tiên nhé
Enjoy

PhamQuang

Manager
Trước khi chú Quang đưa lên thì chú đã test từ 1-2 ngày bạn à!

Test thì có test tuy nhiên không test hết được đâu.
V37 với Manila 2.1 chạy đúng là nhanh và nhạy hơn so với Manila 2.0 tuy nhiên có 1 lỗi nhỏ khi mở Contacts đấy. Phần này ít người dùng tơi (Update Events...cạnh History đấy.), tuy nhiên khi nhấn tới nút đó máy hay bị treo. Đang tìm cách khắc phục dần để phát triển trong các bản sau.

connguab

bác Quang và mọi ng uj !!!
Lại có core mới nữa nè....21812
Chắc chuẩn bị có bản V38 của bác Quang nữa ùi, hjhjhjhjh:p

romeovietnam

bác Quang và mọi ng uj !!!
Lại có core mới nữa nè....21812
Chắc chuẩn bị có bản V38 của bác Quang nữa ùi, hjhjhjhjh:p

Hay quá, trông chờ V38 thui, hihi. Thấy bác Q kêu có vài lỗi nên chưa mún up vội, hihi !!! Ai up rồi cho vài cảm nhận đi !!!

PhamQuang

Manager
Đêm nay hoặc sáng mai sẽ đưa bản V38 với Core 21812 lên để các bạn sử dụng.
Mấy lỗi nhỏ trong Manila 2.1 của bản V37 đã đuợc chỉnh sửa tốt.

HuynhThanh

Đêm nay hoặc sáng mai sẽ đưa bản V38 với Core 21812 lên để các bạn sử dụng.
Mấy lỗi nhỏ trong Manila 2.1 của bản V37 đã đuợc chỉnh sửa tốt.

Đúng là lỗi không thể bật được bluetooth trong Comm Manager chú Quang à!:(

conaidayem

Chú Quang đừng đưa link đêm. Bữa có V37 chú đưa link lúc 12h làm 2h sáng cháu mới ngủ đấy :(
Ah, chú cho cháu hỏi làm sao không quay ngang khi đang nghe điện thoại nữa. Cái đó đúng là bực mình thật

PhamQuang

Manager
Chú Quang đừng đưa link đêm. Bữa có V37 chú đưa link lúc 12h làm 2h sáng cháu mới ngủ đấy :(
Ah, chú cho cháu hỏi làm sao không quay ngang khi đang nghe điện thoại nữa. Cái đó đúng là bực mình thật

Cháu hãy vào qua Registry nhé:

1/ [HKEY_CURRENT_USER\Software\HTC\HTCSENSOR\GSensor\ModuleName]

Xóa k.e.y:

"Phone/Lock/Compose/Pictures"="\\Windows\\cprog.exe"

2/ [HKEY_CURRENT_USER\Software\HTC\HTCSENSOR\GSensor\WhiteList]

Xóa k.e.y:

"Phone/Lock/Compose/Pictures"="Dialog"

Rồi SR lại máy, sẽ hết xoay ngay.

Status
Không mở trả lời sau này.