• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V40 (Core 21176) - HTC ARTEMIS & LOVE

Alvey

đúng rùi đó bác Quang à. Bác làm giúp em cái ROM ko có touch flo ý. em cài xong dùng máy hơi chậm. Mà có một cái lỗi là khi em dùng cái lock sau khi tắt nguồn và bật lên thì một lúc sau nó mới hiển thị cái này:

Mà bộ này ngốn bộ nhớ ghê, động vào cái j nó cũng nhảy lên 70-80% rồi, mặc dù em đã tắt TouchFlo đi rồi để màn hình trống mà vẫn vậy.
Vào message mà thi thoảng bị treo ko vào được,nhiều lúc vào được thì vẫn chậm ko được nhanh lắm (hay do máy em chậm vậy, em dùng T-Mobile Compact III)
Nghe nhạc được một lúc thì tự dưng thấy nó ngừng ko chạy tiếp, ko hiểu tại sao.
Em mới chỉ check được một ít cái em hay động đến thôi, có bác nào bị như em không nhỉ
à mới cả có bác nào biết làm cho nó hiển thị tiếng trung không nhỉ. Em hay nghe nhạc trung nên những bài như vậy toàn bị lỗi font chữ. Bác nào giúp em với. Thanks các bác nhiều

Alvey

Không biết các bác có để ý không chứ hôm qua em mới để ý là cái pin nó sát với các dấu "x" quá nên rất khó nhìn, số ở trên pin cũng ko rõ nữa, khi hiển thị đồng hồ thì nó mất luôn vạch pin, ko như cái 6.1

cuctot

Có ai gặp trường hợp như tôi không, không thể install thêm bất kỳ phần mềm nào cả. Tôi đã thử up rom lai và hard reset nhưng vẫn không giải quyết được. Có bác nào install Vietmap với V40 chỉ dẫn cho tôi với.

drMi

tuyệt vời, đang test, cảm ơn bác

Em đã cài ArcsoftMMS , nhưng sao mỗi lần message sent là nó lại có cái msg notification, đã vào setting tắt nhưng vẫn hiện ra lại

NhatToai

Super V.I.P
Em đã cài ArcsoftMMS , nhưng sao mỗi lần message sent là nó lại có cái msg notification, đã vào setting tắt nhưng vẫn hiện ra lại
Dùng Advanced Config,vào dòng Messaging /disable cái send notification/soft reset lại là xong.

thanhdpa79

Bác Quang ui! Em up được bản này của Bác rùi! Đẹp bá cháy nhưng cái máy M700 của em Kéo k nổi:((! Bác có bản 6.5 clean k? Cho nhẹ nhẹ chút;)! Chứ bản này phải tầm cở con Touch Pro của bác Quyen trở len mới kéo nổi:(! Bác giúp em với nhé!!!

thanhdpa79

Em đã thử xài bản 6.5 của bác Quang 3 ngày! Mặc dù máy chạy hơi chậm so với bản 6.1 nhưng cũng chấp nhận được:D! Chỉ có điều lúc off màn hình xong để khoảng 5' mở màn hình lên lại thì hơi chậm và unlock hơi lâu! Có khi phải touch 2,3 lần nó mới unlock được! Còn khi đã unlock được, off màn hình xong mở lại liền thì ok! Lúc đầu em tưởng máy mình yếu nhưng sau đó thử trên con samung OMIA vẫn gặp trường hợp này! Liệu đây có phải là lỗi của bản rom này k các bác? Có ai gặp trường hợp giống em k?

cuctot

6.5 không tương thích với một số phần mềm. Tôi cài phần mềm jeyo để lưu sms thì không chạy được. Có bác nào bị như tôi không?

hackbabe

có bác nào cài Vietmap R12 mà khi chạy file tạo khóa thì không được không vậy. Chạy trên 6.1 thì cho ra khóa ngon lành.

Sorry , đã cài vietmap OK,
Về bản Rom này trên Obrit như sau:
Máy Obirt cấu hình thấp nên, cài xong xuôi chiếm 66% Ram. cài thêm vài phần mềm và Vietmap thì lúc nào cũng > 71%.
Giao diện đẹp, các nút trong menu nổi lên tựa Iphone.
Responsive time nhanh hơn Win 6.1
giao diện today xếp kiểu tổ ong nhưng bất tiện, --> cần phải có Manila 2D
Config Manila chỉ còn 5 tab ( bỏ mấy tab music, photo, internet đi cũng thêm 1 chút Ram )
Chạy các game hơi nặng là tự động thoát M2D, tuy nhiên vào lại touch flo cũng nhanh ( 7s )
Sync, GPRS, quick GPS ngon lành,
Cài thêm Arcsoft để có thể ấn new message / mail.
không bị lỗi tự động bật Active sync
khả năng hồi Ram chậm, kể cả reset Touch flo, muốn clear Ram chỉ có cách softreset

tổng kết ai xài Obirt mà ít game, ít vọc thì nên cài, còn không thì nên quay về bản V37 cho lành, bản V37 có khả năng hồi Ram nhanh lém.

Chỉnh sửa cuối:

ndlinhql

Mình cũng thích bản này lắm nhưng lại ko thích cái manila vì nó chiếm ram và bộ nhớ máy dữ quá

inverse

Thanks bác Quang nhiều vì bản Rom mới rất đẹp. Nhưng em cũng nghĩ nên bỏ Manila 2D cho đỡ nặng. Giao diện Win 6.5 cũng đẹp rồi mà. Máy yếu mà tích hợp quá nhiều khi chạy soft oải lắm, toàn bị thoát ra :(

hodinhha

Đúng đấy bác Phamquang à, em thấy giao diện Windows mobile 6.5+ Titanium là quá ổn rồi, bác thêm gì Manila2D cho nặng...

Alvey

đúng rùi đó em thấy giao diện WM6.5 ngon lắm khỏi cần. Bác xem thế nào có cách nào giúp anh em tắt bớt nhưng soft ko cần thiết đi ko, như máy em chả có wifi j cả nên cũng chả cần tắt bớt nó đi luôn. KO biết trong WM có chức năng service như trong windows ko nhỉ đc vậy tốt quá ^^

especen

Em cũng muốn bỏ quách Manila 2D đi cho nó gọn, chạy cái Manila 2D này chỉ thích mắt một tí thôi xong là chán ngay, chưa kể đến việc hiện thị lịch làm việc hơi bí bách, em toàn tắt đi cho nó gọn.