• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V42 (Core 21816) & V43 (Core 23001) - HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

dienthoai

Chú Quang ơi, bản này có hơn bản V42 chút nào k. Cháu thấy bản V42 rất tuyệt vời đó ạ. Cháu cám ơn Chú rất nhiều.

HuynhThanh

Chắc trong hôm nay chú Quang sẽ đưa link lên đấy các bạn à! Tốc độ build rom của chú Quang rất kinh khủng!:D

cutys_123

Vừa định up V42, chờ Bác Quang ra bản V43 rồi up luôn.
Bác Quang nhiệt tình built Rom, làm anh em chạy theo gần chết... :))

PhamQuang

Manager
Không lẽ có Build mới mà không Build !!!
Đó là chạy theo mode thời thượng và con số thôi mà. :D
Mình test V43 với Core 23001 từ tối qua tới giờ, nhưng thực lòng thấy hình như không "mượt" bằng 21816.
Ít nhất là RAM có vẻ tốn hơn.
Do vậy tạm thời các bạn cứ yên tâm với V42 đi.
V43 mình sẽ đưa lên nếu như các bạn yêu cầu.

romeovietnam

không biết có ai bị hiện tượng này không, tôi up V42 đến phần SIM CARD thì đơ luôn không nhấn next được

Mình cũng bị, reset đi reset lại cả đêm, sáng hôm sau lại reset, cuối cùng sau khi setting xong nó vào thẳng luôn mà ko chạy cái sim import mới cả connection setup nữa thì mới hết bị đơ.

HDwin100

Hoan hô Bác Quang, em thấy ROM này ngon đấy. Chạy mượt, Giao diện quen thuộc (trước đây em quen dùng Rom của 6.1). Còn điều này hơi lăn tăn: Pin có ổn không Bác ơi?

IPHONE12

Mình cũng bị, reset đi reset lại cả đêm, sáng hôm sau lại reset, cuối cùng sau khi setting xong nó vào thẳng luôn mà ko chạy cái sim import mới cả connection setup nữa thì mới hết bị đơ.

tớ thấy mọi cái đều ổn mà chưa thấy đơ lần nào .RAM toàn 50% trở xuống pin dùng cũng ổn.

romeovietnam

Cháu thấy bản ROM này wifi bắt hơi yếu, Con E71 của cháu lướt web vô tư mà con HD wifi cứ reconnect hoài à.

HuynhThanh

Cháu thấy bản ROM này wifi bắt hơi yếu, Con E71 của cháu lướt web vô tư mà con HD wifi cứ reconnect hoài à.

Wifi của Touch HD không bằng E71 đâu bạn à! Mình cũng đang xài 2 em này! Dù xài bản rom nào đi nữa thì ở những nơi sóng wifi yếu Touch HD không thể bằng E71 được!

PhamQuang

Manager
Trên bài đầu đã đưa giới thiệu và Link tải phiên bản V43 với Core 23001.
Về cơ bản V43 chỉ là bản thay đổi XIP và SYS từ V42 mà thôi.
Các bạn có thể tải sử dụng và so sánh 2 Core này.

nhh0612

Chà. Kính phục chú Quang thiệt đó. Bạn nào đã test thử V42 & V43 rồi thì cho ý kiến để anh em tham khảo đi nào.

dienthoai

Vẫn bị tình trạng cài rất lâu, mặc dù cài xong hard reset bằng phím cứng ngay. Phải hardreset mấy lần mới đc. K hiều là lỗi gì nữa.

nhattakiem

Vẫn bị tình trạng cài rất lâu, mặc dù cài xong hard reset bằng phím cứng ngay. Phải hardreset mấy lần mới đc. K hiều là lỗi gì nữa.

Bác Quang ơi cài đặt lâu quá và còn bị tình trạng đến phần Customization là lâu nhất rồi tiếp đến phần Sim Card Changed là máy đơ luôn mặc dù cháu đã HR 4 lần rồi(Cháu HR bằng phím cứng):((

DucLong

Super V.I.P
Bác Quang ơi cài đặt lâu quá và còn bị tình trạng đến phần Customization là lâu nhất rồi tiếp đến phần Sim Card Changed là máy đơ luôn mặc dù cháu đã HR 4 lần rồi(Cháu HR bằng phím cứng):((

coppy vào thẻ nhớ rồi up trên máy sẽ nhanh và an toàn hơn.
cách làm:
1/ Đổi file rom thành: BLACIMG.nbh rồi coppy vào storage card
2/ bấm và giữ nút power cho đến lúc hiện cái khung bấm yes.
bấm và giữ nút volumdown sau đó bấm nút power thả ra trong khi vẫn giữ nút volumdown.
3/ khi có khung chữ hiện ra bấm nút power để up rom. nếu muốn thoát ra thì bấm volumdown.
khi up xong nó báo completed. lật máy bấm vào nút reset sau lưng máy là xong.

dienthoai

Giờ bạn up lại. Khi up xong k được hardreset. Đảm bảo được. Mình thử rồi. chúc vui vẻ

PhamQuang

Manager
Giờ bạn up lại. Khi up xong k được hardreset. Đảm bảo được. Mình thử rồi. chúc vui vẻ

Up ROM xong cần HR, đó là điều nên làm.
Quá trình cài đặt soft và chạy Connection của mình rất nhanh, tất cả khoảng 1-2phút mà thôi. Không thể đơ máy được.
Lý do máy của các bạn bị đơ rất đơn giản vì sau khi Up ROM, máy vào Win sẽ chạy Connections Setup để cài đặt tự động GPRS, và SIM của các bạn không hỗ trợ DV GPRS nào cả cho nên máy không tìm được để cài đặt cho nên nó đơ là vì vậy.
Hãy bỏ qua bước này (đơn giản là bỏ các dấu đánh) thì mọi sự việc sẽ bình thường thôi.
Với các SIM hỗ trợ DV GPRS sẵn, sẽ nhanh chóng tìm ra mạng, cài đặt và máy không thể đơ được. Không tin các bạn cứ tháo SIM ra, Up lại ROM rồi hãy lắp SIM xem, sẽ thấy ngay.

cutys_123

Mình cũng bị tình trạng này. Cách xử lý nhanh nhất như sau : Bỏ SIM ra khỏi máy, rồi HR, sau khi HR xong nhét SIM vào okie liền.

dienthoai

Chú quang ơi, cháu thấy có TF3D phiên bản 2.5 rồi. không hiểu bao giờ thì tích hợp cho TouchHD nhỉ, hoặc giao diện scene mới nữa. Mong chờ quá :p
TF3D 2.5:

Scene:
http://www.youtube.com/watch?v=GCodXvFrz5E

davidsyPDA

số của Build từ 21820 vọt lên 23001 ... lẹ vậy trời. Nghe đồn build 23001 này là pre-final rồi thì phải ?!?!?!

IPHONE12

2 V42 & V43 Ver nào ổn hơn.tớ đang xài V42 thấy Ram khá ổn pin cũng đc.ai up V43 cho ý kiến

Status
Không mở trả lời sau này.