• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V44 (Core 21920 & 23004) & V45 (Core 21921) - HTC BLACKSTONE (UPDATE)

Status
Không mở trả lời sau này.

demax

Các Pro làm ơn cho mình hỏi mấy hôm nay mình up đi up lại từ phiên bản 42, 43, 44 đều không thể thể up thành công được, cả 3 bản rom đều bị tình trạng: sau khi up xong vào đến màn hình today thì máy chết cứng không làm gi được nữa, up lại bản rom từ 41 trở về trước thì lại được. Ai biết lỗi này thì chỉ giúp mình vời. Thanks! Chúc vui!

Là do Sim dò GPRS nên bị tình trạng thế. Bác tháo sim ra khi up hay HR là ok thôi.

laivinhanh

Là do Sim dò GPRS nên bị tình trạng thế. Bác tháo sim ra khi up hay HR là ok thôi.

Cảm ơn bạn rất nhiều đúng là do chế đọ mặc định GPRS của máy không tương thích với mạng nên không tìm thấy dẫn đến tình trạng bị treo máy sau khi up rom.

IPHONE12

cháu phát hiện ra 1 lôìla xem phim file Mp4 cùng 1 bộ phim mà xem ở bản V40 không giật mà xem ở bản V44 giật từ đầu đến hết phim hình ảnh chạy rất chậm.không biết v45 ra sao nữa mai up thử coi

PhamQuang

Manager
Các bạn nghĩ thế nào nếu phiên bản tiếp theo sử dụng Manila mới của AT&T giao diện như sau:

dienthoai

Cháu thấy thật tuyệt vời ạ, nếu chú có thể có thêm hiển thị background for all tab thì càng tuyệt hơn nữa ạ. Cám ơn chú rất nhiều.

war

các bác cho hỏi, mình up lên bản v44 rồi nhưng vào youtube xem thì hình rất chậm như kiểu băng quay chậm và đĩa xước vậy, tiếng thì chuẩn, do vậy hình thường phải nhẩy để kịp tiếng. Đấy là do nguyên nhân nào vậy, có thể do phần cứng không vì các bản trước không bị thế nhưng chỉ chơi youtube 1 lúc là treo máy, reset lại thì lại là Hard Reset?

kimung

Bác Phạm Quang ơi.
Em đang xài bản rom Energy HD. tối qua em có tải bản rom V45 của bác về xài thử. Chạy tốt lắm mà ít tốn Ram hơn. Nhưng khi em hard reset lai máy thì chay giữa chừng treo máy luôn. Em đã thử bấm reset lại (nút nằm sau lưng máy) 2 lần nhưng vẫn bị treo máy tiếp. Em đành phải xài bản rom Energy HD lại. Mong bác chỉ dẫn thêm

thekhoa202302

Bác Phạm Quang ơi.
Em đang xài bản rom Energy HD. tối qua em có tải bản rom V45 của bác về xài thử. Chạy tốt lắm mà ít tốn Ram hơn. Nhưng khi em hard reset lai máy thì chay giữa chừng treo máy luôn. Em đã thử bấm reset lại (nút nằm sau lưng máy) 2 lần nhưng vẫn bị treo máy tiếp. Em đành phải xài bản rom Energy HD lại. Mong bác chỉ dẫn thêm

HR ko dc thì HR lại lần nữa là dc thôi mà. :))

dienthoai

Bác Phạm Quang ơi.

Vụ này mọi ng nói rất nhiều rồi. Bạn tháo sim ra. hard reset lại bằng tổ hợp phím cứng. Have fun.

nhh0612

Vụ này mọi ng nói rất nhiều rồi. Bạn tháo sim ra. hard reset lại bằng tổ hợp phím cứng. Have fun.

Mình đồng ý với bạn. Các bạn nên đọc kỹ các bài trước khi đặt câu hỏi. Chúc vui

HuynhThanh

Cảm ơn bạn rất nhiều đúng là do chế đọ mặc định GPRS của máy không tương thích với mạng nên không tìm thấy dẫn đến tình trạng bị treo máy sau khi up rom.

Chính xác là do sim của bạn không có kết nối GPRS nên mới gặp tình trạng như dzậy, chứ sim của mình đã cài đặt GPRS rồi, nên máy cài đặt tự động GPRS rất nhanh, mình chưa phải tháo sim ra bao giờ cả!

PS: Mình đã test tên Vinaphone và Viettel đều ok!

ngphuongqt

Chính xác là do sim của bạn không có kết nối GPRS nên mới gặp tình trạng như dzậy, chứ sim của mình đã cài đặt GPRS rồi, nên máy cài đặt tự động GPRS rất nhanh, mình chưa phải tháo sim ra bao giờ cả!

100% chính xác như huynhthanh đã nói. Mình Up không gặp vấn đề gì cả.

Riêng có vấn đề này không biết các bác có gặp phải không:
- Windows Media Player không chạy video full-screen được
- Album dù để máy ngang hay đứng thì pop-up khi chạm vào màn hình (lựa chọn back, options...) luôn ở vị trí nằm ngang, và không thể chọn Options được.
- Phone Pad mặc định của Windows vẫn chưa dùng được

Riêng cái Rotate Screen thì khá tiện dụng, tuy nhiên khi muốn quay màn hình lại thì phải vào Start Menu (hoặc shortcut trên Tab Program) lại không tiện dụng. Nếu bác PQ xem xét gán chức năng xoay màn hình bằng phím soft (nút gọi chẳng hạn) bằng soft AAHRotate0-270 thì tiện dụng hơn.

Ngoài ra thì ROM chạy rất nhanh, cứ như là bản final ấy ! :))

Vài dòng chia sẽ cùng mọi người

Chỉnh sửa cuối:

laivinhanh

Bạn nói đúng trong trương hợp chỗ bạn có sóng gprs, sim mình đã đăng ký gprs rồi, lỗi là do ở khu vực nhà mình sóng gprs yếu nên lúc up rom xong máy không tìm thấy gprs và bị treo, nếu ai gặp tình trạng như mình thì nên tháo sim ra và up rom là ok!

nhattakiem

Bạn Thanh ơi sim mình cũng có GPRS nhưng cài đặt thì vẫn không được mình vẫn phải tháo sim ra để cài :(( (bạn hướng dẫn cụ thể cho mình được ko yahoo của mình là dungtstl@yahoo.com.vn)

PS: Sim mình cũng sim Viettel và mình cài bản rom V45 cua bác Quang.

IPHONE12

Bạn Thanh ơi sim mình cũng có GPRS nhưng cài đặt thì vẫn không được mình vẫn phải tháo sim ra để cài :(( (bạn hướng dẫn cụ thể cho mình được ko yahoo của mình là dungtstl@yahoo.com.vn)

PS: Sim mình cũng sim Viettel và mình cài bản rom V45 cua bác Quang.

thực sự mấy bản trưỡc khi up rom để sim vẫn ok từ bản v40 trở đi nếu để sim thì up đến đoạn installer WINDOW thì hơi bị lâu bạn ah.chứ không phải đơ.tôt nhất bạn tháo sim ra khi Up xong và HR lúc máy khởi động lại thì nhét sim vô là ok

demax

Mình cũng dùng Viettel và đã kích hoạt GPRS. Nhưng vẫn phải tháo SIM ra thì mới không bị treo. Có lẽ trong Rom mới bác Quang nên bỏ cái Connection setup này dùng bản Connection setup khác thì hay hơn.

- Photo Album không thể dùng mục Option được.

PhamQuang

Manager
Riêng cái Rotate Screen thì khá tiện dụng, tuy nhiên khi muốn quay màn hình lại thì phải vào Start Menu (hoặc shortcut trên Tab Program) lại không tiện dụng. Nếu bác PQ xem xét gán chức năng xoay màn hình bằng phím soft (nút gọi chẳng hạn) bằng soft AAHRotate0-270 thì tiện dụng hơn.

Ngoài ra thì ROM chạy rất nhanh, cứ như là bản final ấy ! :))

Vài dòng chia sẽ cùng mọi người

Sử dụng Rotate Screen là ý thích của mỗi người, không thể gắn vào các phím soft sẵn được.
Phát triển ROM trên cơ sở Default thôi, không thể làm trái được.
Nếu bạn muốn định phím thì tự có thể định kia mà.

ngphuongqt

- Photo Album không thể dùng mục Option được.

Nếu bạn Up sang V46 thì vấn đề của Album đã được giải quyết. Nó giải quyết luôn cái Single Volume.

Tuy nhiên, vẫn còn 1 vhut1 vấn đề với Album là khi để máy đứng ngược (180 độ) thì xảy ra tình trạng màn hình đen và đợi lâu mới xuất hiện hình ảnh.

frogoff

V45 - world clock is not function, time is not correct display when you add a new city. will try V44 and let you all know.:-/

UPDATE:
V44 - same world clock issue on add a new city time, time is incorrect displayed.
V44 - calender issue - agenda tab display a previous day not the current day.

any suggestion on these minor bug... as for the speed and touch flow seems functional.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.