• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V45 (Core 21728) - HTC ARTEMIS & LOVE

mrrebel

Dear Mr Pham Quang
Thank for your new update, you can share your tools to build it. I do want to build my own ROM. But I can't find any helpful tools.
And, hope you will upload your new update to mediafire.com next time.

thienvc

Bác Pham Quang có thể cook một rom wm6.5 mà trần trụi không bác. Tức là ở mức tối thiểu nhất, không titanium, v.v.v . Ai thích xài gì thì tự cài đc không?

Chỉnh sửa cuối:

mrrebel

bản này tôi cài ra không hiểu sao lượng RAM chiếm kinh quá, mới cài ra, tắt cái windows default trong thêm đi rồi mà toàn chiếm 90% RAM, hic, không dùng được cái gì luôn.

kimbora1

bản này tôi cài ra không hiểu sao lượng RAM chiếm kinh quá, mới cài ra, tắt cái windows default trong thêm đi rồi mà toàn chiếm 90% RAM, hic, không dùng được cái gì luôn.

Bạn thử dùng Advance config tool xem thế nào nhé.
ít nhất như tớ dùng nó để tắt touch flo đi thì khi keo vuốt rất mượt mà, ko bị giật hay phải ấn giữ chờ 0,5s mới kéo vuốt.
Dùng kéo vuốt nên cũng ko cần đến croll bar cho nên bạn cũng có thể disable nó đi.
cũng cho kết quả khá khả quan bạn ạ.

kimbora1

Bác Pham Quang có thể cook một rom wm6.5 mà trần trụi không bác. Tức là ở mức tối thiểu nhất, không titanium, v.v.v . Ai thích xài gì thì tự cài đc không?

Nếu như thế thì còn gọi gì là 6.5 nữa hả bạn?
Mình nghĩ muốn cài một bản như thế thì bạn cài luôn wm5.0 đi rồi move và cài lại sau.
Đấy là ý kiến của tớ.

kimbora1

Dear Mr Pham Quang
Thank for your new update, you can share your tools to build it. I do want to build my own ROM. But I can't find any helpful tools.
And, hope you will upload your new update to mediafire.com next time.

You can search in this forum, all tool and experience of many seniors. But it will take a lot of time, if you are have time and can success, please post and test together.
Thanks.

thienvc

Bạn thử dùng Advance config tool xem thế nào nhé.
ít nhất như tớ dùng nó để tắt touch flo đi thì khi keo vuốt rất mượt mà, ko bị giật hay phải ấn giữ chờ 0,5s mới kéo vuốt.
Dùng kéo vuốt nên cũng ko cần đến croll bar cho nên bạn cũng có thể disable nó đi.
cũng cho kết quả khá khả quan bạn ạ.

Sao mình cài Advance Config tool lên nhưng không chạy được bạn nhỉ? Nó không báo lỗi j hết. Mình dùng v44 của bác PQ.

tuonl

Thanks bác phạm quang ghê,

Lúc trước em uprom wm6.5 của xda-dev, nhưng chán nên quay về"người Việt Nam sài hàng Việt Nam" .Nhưng thật đáng buồn thay khi em uprom wm6.5 v45 của bác Phamquang nhà ta lại bị lỗi. Em uprom bằng thẻ micro SD, nay cứ hiện thông báo "Checking SD contents" rồi trở về màn hình bootloader, khong tài nào uprom hay vô HDH dc, chán quá. Phải chi cổng activesync của con artemis em còn sài dc thì đâu đến nỗi như thế này, chán thật, chắc phải mang ra tiện cho nó uprom gốc lại quá. Em xin chừa, từ nay không dám sài hàng Việt nữa.:(. Bác Phamquang đừng buồn em nha, chắc tại máy em thích hàng ngoại chán hàng nội nên trở chứng. Em đành chìu lòng nó thôi chứ biết sao giờ......:-??

hackbabe

dear all, mình dùng Rom này thấy ổn đấy chứ, sao các bạn gặp nhiều trouble thế nhỉ?
Ram sau khi tắt themme defaul thì còn 62%, cài thêm Mobile shell 3 nữa thành 73% chạy hơi bị ngon.

tuonl

=))hix, lúc trước mình sài rom của Dhee trên xda-developers, lúc nào Ram cũng trên 23mb đã cài luôn plugin.

zxznguyenhao

Anh oi Quang oi cu em
E dung o2 orbit goi điện nó cứ swich ra loa ngoài em up lại rom nhung ussb die a hướng dẫn em cách up từ thẻ nhớ với
Thank anh nhiều