• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V46 (Core 21921/21925/23007) AT&T - HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

HDwin100

Bác Quang ơi, bản V46 core 21925 này em đang test thử thấy có vấn đề là hình mũi tên khi lựa chọn các chức năng (chọn nhạc chuông, lựa chọn chạy 1 số chương trình...) hơi to và chèn lên cả các phần khác. Không biết đây là do bản ROM này hy do máy của em bác nhỉ?

ngphuongqt

Bác Quang ơi, bản V46 core 21925 này em đang test thử thấy có vấn đề là hình mũi tên khi lựa chọn các chức năng (chọn nhạc chuông, lựa chọn chạy 1 số chương trình...) hơi to và chèn lên cả các phần khác. Không biết đây là do bản ROM này hy do máy của em bác nhỉ?

Theo thông tin bên XDA thì đây là build mà MS thử nghiệm giao diện Finger Friendly. Vì là thử nghiệm nên còn nhiều cái chưa ổn, đặc biệt là về giao diện (gồm graphics) với các box rất lớn.

Ngoài ra còn 1 số vấn đề với ứng dụng cài thêm (như Resco Explorer).

Mình đang rất hài lòng với V45 - 21921 nên chưa Up vội :D

Chuẩn bị có Build 23007 rồi nên chắc bác PQ sẽ cho ra lò bản ROM mới sớm thôi :D

PhamQuang

Manager
Chuẩn bị có Build 23007 rồi nên chắc bác PQ sẽ cho ra lò bản ROM mới sớm thôi :D

Hiện trong tay mình đã có Build 23007.5.3.0 rồi, tuy nhiên Build này vấn đề Settings vẫn chưa được giải quyết cho nên không mặn mà với nó lắm.

PhamQuang

Manager

Đúng như các bạn trên đã viết, Build 21925 là Build thử nghiệm chức năng mới cho nên còn khá nhiều Bugs với chức năng mới này.
Lưu ý: mình chỉ là người Build ROM chứ không phải người làm ra giao diện hệ thống đâu.
Hy vọng chức năng mới sẽ ổn sau 1,2 Build nữa.
Tuy nhiên điểm mạnh của 21925 chính là vấn đề RAM.

ngphuongqt

bác Quang ơi phải tháo sim khi up nó mới nhanh cho máy phải không bác

Vấn đề này chú Quang đã nói nhiều rồi , anh em để ý úp các bản rom mới sau này tốt nhất nên tháo sim ra úp là ok .

anvtdl ơi, vấn đề này mình nghĩ bạn không nên hỏi nữa. Đã có quá nhiều trả lời trong thread rồi. Bác PQ cũng đã trả lời rồi.
Đơn giản là ai up không được (máy bị treo hay chậm quá) thì tháo Sim ra.
Mình chả bao giờ tháo SIM cả mà vẫn nhanh như thường.

anvtdl

cảm ơn bạn NGPHUONGQT nhé ; mình úp v46 nó bình thường nhưng vẫn nghĩ là nó còn gì đó chưa yên tâm,muốn tốt hơn nũa vì bản mới cơ mà .....

PhamQuang

Manager
Các bạn đừng quá kỳ vọng vào Build 23007 nhé.
Sau khi test xong, thấy chẳng khác gì so với 23004 cả, Settings vẫn như cũ, WMP chơi Video vẫn chưa full được,.... Duy nhất là chỉ là tiết kiệm RAM khá hơn mà thôi.

dienthoai

Các bạn đừng quá kỳ vọng vào Build 23007 nhé.
Sau khi test xong, thấy chẳng khác gì so với 23004 cả, Settings vẫn như cũ, WMP chơi Video vẫn chưa full được,.... Duy nhất là chỉ là tiết kiệm RAM khá hơn mà thôi.

CHú quang ơi, chú có phiên bản ie mới nhất không ạ. Chú cho cháu xin bản cài với. Cháu cảm ơn chú nhiều.

PhamQuang

Manager
Cập nhật link tải phiên bản V46 Core 23007 mới.
- Thay đổi nhiều OEM mới nhất từ HTC Firestone
- Chỉnh sửa tối ưu hệ thống.
- Settings vẫn như các Build cũ trước đây (ko đc như 21921 và 21925).

yhanoi

cám ơn bác nhìu...build rom liên tục cho ae...nhưng bác Quang ơi sao cháu ko dùng dc java trên các bản rom của bác...cháu cũng up thử mấy bản khác trên xda lại sài đc...có j bác thay đổi xíu nhé:D

IPHONE12

cám ơn bác nhìu...build rom liên tục cho ae...nhưng bác Quang ơi sao cháu ko dùng dc java trên các bản rom của bác...cháu cũng up thử mấy bản khác trên xda lại sài đc...có j bác thay đổi xíu nhé:D

add yahoo mình mình sẽ gửi cho nhé

PhamQuang

Manager

Lỗi có lẽ do mình chủ quan, chỉ quan tâm nén các EXE file để tiết kiệm Storage mà quên test kiểm tra Java có hoạt động hay không... :-?

Trong bản tiếp theo (V47 chẳng hạn), các vấn đề su sẽ được giải quyết:
- JAVA sẽ hoạt động tốt (cài đặt và sử dụng)
- WMP sẽ chơi Video full màn hình bình thường.
Và 1 số chỉnh sửa khác.
Đang đợi Build mới ra để tiến hành V47 !!!

thachquanam

bác quang cho em hỏi upROM WM6.5 (Core 21921) có cài được viietmap không? em cài toàn bị hỏng:(

AnhPheCT

bác quang cho em hỏi upROM WM6.5 (Core 21921) có cài được viietmap không? em cài toàn bị hỏng:(
Cài lần đầu thông báo cài ko thành công! Bạn tiếp tục cài lại lần sau là được!! Mình cũng đã gặp rất nhiều trường hợp như vậy!! Chúc thành công!!

thachquanam

Cài lần đầu thông báo cài ko thành công! Bạn tiếp tục cài lại lần sau là được!! Mình cũng đã gặp rất nhiều trường hợp như vậy!! Chúc thành công!!
mình cài đi cài lại nhiều lần rồi nhưng nó vẫn báo không thành công:( cài bản vietmap cho i900 được ngày nhưng màn hình bị co:( không hiểu sao nữa. bạn nào đã cài vietmap tren win 6.5 chỉ mình với.

conaidayem

Trong các V44, V45 mình hay bị tình trạng này, không biết có ai bị giống mình không: Khi mình mở màn hình lên, đang sử dụng thì bị tắt (như là mình tắt màn hình khi nhấn nút Power ấy). Nếu tiếp tục mở lên thì lại xài bình thường.
Không biết có ai bị giống mình không và V46 này còn xuất hiện không?
Cám ơn chú Quang và cám ơn các bạn!

Status
Không mở trả lời sau này.