• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V47 (Core 21928/23007) - HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

nhh0612

Cám ơn chú nhiều !!=D> Sắp có ROM mới rồi phải không chú?
(Tin Hot !!!
CE OS 5.2.23008 Build 23008.5.3.0 xuất hiện) :D

thachquanam

có bác nào up bản rom này cài thử việt map chưa?:D chỉ sợ không cài được giống bản V46 thôi:D

nhh0612

Mình sử dụng Rom chú Quang từ trước đền giờ vẫn cài vô tư mà bạn. mình xài R12 đó.

hoangbach1979

em sai r17 không cài được nó báo Íntallation of vietmap.cab was unuccessful . trong mấy bản rom mới này phần phone khong bị quay ngang màn hình khi gọi nhưng tin nhắn và trình duyệt opera cũng không quay theo luôn ai chỉ dùm em cách xoay màn hình của 2 chương trình này với

vbminh

Có ai bị như tôi không??? tôi dùng trình PimBackup mà ko làm sao tìm đc nút NEXT để làm backup đc, nếu ko backup đc thì sợ chả giám up Rom nữa! :(
Ai chỉ giúp tôi với, hay tại bản ROM có vấn đề nhỉ ???

nhh0612

Có ai bị như tôi không??? tôi dùng trình PimBackup mà ko làm sao tìm đc nút NEXT để làm backup đc, nếu ko backup đc thì sợ chả giám up Rom nữa! :(
Ai chỉ giúp tôi với, hay tại bản ROM có vấn đề nhỉ ???

Ko phải tại Rom đâu bạn. Mình vẫn dùng PIM Backup theo Rom đó, có sao đâu. Có lẽ là đụng soft thôi.

vbminh

Ko phải tại Rom đâu bạn. Mình vẫn dùng PIM Backup theo Rom đó, có sao đâu. Có lẽ là đụng soft thôi.

Chỉ NEXT đc ở màn hình đầu thôi bạn ạ, đến khi vào đến màn hình tiếp theo thì ko còn nữa, mình chẳng biết bấm vào đâu để nó làm nữa!!! ở các bản ROM khác mình vẫn phải làm chuyện này thường xuyên mà! bây giờ mình phải Sync vào máy tính thì mới lưu đc các thứ như: Contact, Note, Task nhưng ko lưu đc Message, khó chịu quá!!! :((

ngphuongqt

Video chuyển full màn hình được đó.
Còn chạy giật hay không là phụ thuộc trình Convert và file Video mà thôi, không do tại ROM.

Cám ơn bác Quang.

Em đã test thấy WMP đã chạy full màn hình; tuy nhiên vẫn gặp vấn đề như bạn kia nói, là hình rất chậm giống như là quay chậm ấy. Cái file *.mp4 này em chạy bấy lâu nay chưa thay đổi gì. Trước đây vẫn chạy tốt, ngay cả với V45 Build 21921 (dù không full màn hình).
Còn CorePlayer thì chạy giật lắm!
Bác xem dùm được thì hay quá! :D

thachquanam

bác Phạm Quang sử lý cho em vụ này với ạ. cài viet map 17 cho máy HD tren bản rom v46 và 47 không được. nó toàn báo lỗi. ấn vo cái nó báo lỗi luôn.
a ma bác đã test bản rom L26 ultimate series for Touch HD(http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=537948) chưa ạ. thấy dân tình khen nhiều quá. bác có bản đó cho em xin 1 bản nhé:D em down mãi mà không được.
Xin lõi bác em hỏi bác về bản rom của người khác(em nghĩ chắc bác cũng test rom khac để lấy kinh nghiệm )
P/s bác check lỗi cài vietmap nhanh nhe. em muốn up len v47. giờ vẫn dùng v45:(
bản V45 có vài lỗi không biết bản 46-47 dã được sửa chưa.
1- khi có tin nhắn trong đó có số dt, ấn vô đó không lưu được(phím lưu hình như bị hỏng)
2- HTC album . khi xem ảnh muốn del nhưng không thể nào ấn được . ấn vào nó cứ trơ ra :(
bác check lai giúp em nhé:D

huyrg

Cap nhat WM6.5

Xin Chao!
Xin Bác Quang hướng dẫn cách nâng cấp lên WM6.5. Hiện nay em mới dùng con HD này không lâu, nên chưa 1 lần nâng cấp. Nay thấy WM6.5 cũng hay, và muốn tìm hiểu thêm. Con HD của em đang chạy WM6.1 đó. Xin chân thành cảm ơn.

kngsoftware

Chỉ NEXT đc ở màn hình đầu thôi bạn ạ, đến khi vào đến màn hình tiếp theo thì ko còn nữa, mình chẳng biết bấm vào đâu để nó làm nữa!!! ở các bản ROM khác mình vẫn phải làm chuyện này thường xuyên mà! bây giờ mình phải Sync vào máy tính thì mới lưu đc các thứ như: Contact, Note, Task nhưng ko lưu đc Message, khó chịu quá!!! :((

Hehe, tớ cũng vì cái vụ này mà khốn khổ đấy, nó to quá nên mất nút [back], [schedule], [next].

Bạn làm như sau:
Dùng soft mymobiler connect vào mobile,
tất cả thao tác từ máy tính của bạn là ok.
chạy Pimbackup,
khi chọn xong những gì cần backup, đến màn hình không có button next,
bạn nhấn [tab] trên bàn phím keyboard,
nhấn 5 lần, sẽ đến button [next], sau đó [enter] là tiến hành backup.

Tớ vì muốn quay lại V46 mà phải tìm ra cách này...:))

laivinhanh

các bạn cho mình hỏi mình mới up bản rom 6.5 V47 build 23007 khi đồng bộ vời máy tính qua phần mềm mobi device center nhưng không thể vào mạng từ điện thoại giống như với actice sync, vấn đề này là do mobi device center hay do bản rom vậy? Thank! chúc vui!

Status
Không mở trả lời sau này.