• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V47 (Core 21928/23007) - HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

IPHONE12

Đã thử V47, thanks to Bác PhamQuang,
Vấn đề thấy các dialog, button, thanh progress đều to đùng, choán hết màn hình ? Còn tốc độ thì chậm hơn V46 nhiều.
Có bác nào bị chung tình trạng?
Đang quay về V46 lại...

để tớ thử coi.nghe bộ không đc ổn hả

PhamQuang

Manager
Đã thử V47, thanks to Bác PhamQuang,
Vấn đề thấy các dialog, button, thanh progress đều to đùng, choán hết màn hình ? Còn tốc độ thì chậm hơn V46 nhiều.
Có bác nào bị chung tình trạng?
Đang quay về V46 lại...

Build 2192521928 đều có giao diện mới như vậy, hiển thị to như vậy càng dễ nhìn và vooc cho chính xác.
Riêng Build 21928 thú vị nhất là có thể di chuyển shorcut bất kỳ chỗ nào mình muốn.
Về tốc độ thì 21928 cũng không thua các Build khác đâu, độ nhạy mình có cảm giác là hơn.
Sau khi Up nên HR và SR 1,2 lần sẽ chạy rất hay.

PhamQuang

Manager
Đưa thêm link tải V47 với Core 23007 trong bài đầu.
Giao diện và ứng dụng hoàn toàn như bản V47 với Core 21928.
Phiên bản này đuợc Build trước (ngày 18/07).
Tuy nhiên V46 với Core 23007 và V47 với Core 23007, tuy cùng 1 Core nhưng khác nhau khá nhiều đấy.
Các bạn có thể sử dụng 2 bản V47 để so sánh về tốc độ và các chức năng khác.

manhphantom

bác quang ơi . bản rom sau bác chỉnh lỗi nhỏ khi lock máy bác nhé . lock máy thì bthuong có điều để ý thì sẽ thấy giờ : phút ngày/tháng/200
bác coi lại giùm cháu. nó ko hiện đủ năm

nhh0612

Build 2192521928 đều có giao diện mới như vậy, hiển thị to như vậy càng dễ nhìn và vooc cho chính xác.
Riêng Build 21928 thú vị nhất là có thể di chuyển shorcut bất kỳ chỗ nào mình muốn.
Về tốc độ thì 21928 cũng không thua các Build khác đâu, độ nhạy mình có cảm giác là hơn.
Sau khi Up nên HR và SR 1,2 lần sẽ chạy rất hay.

V47 core 23007 có giao diện như vậy hay trở về như các bản trước hả Chu Quang ơi? Cháu đang xài V47 core 21928 thì thấy giao dien như vậy ko đẹp lắm, nó làm loãng màn hình và đôi khi khó khăn trong việc select vì bị che lấp (mặc dù cũng có điểm hay riêng :D). Cháu cũng thấy Manila màu đen trông đẹp hơn. Về Ram và tốc độ thì quá tuyệt. Cám ơn chú đã dành thơi gian buil Rom cho anh em. =D>

echhoangtu

cám ơn chú built ROM liên tục cho tụi cháu test. giống như nhh 0612 cháu cũng thấy vậy, giao diện lớn quá, không biểu đạt được hết nội dung của trang và không tìm thấy button ở đâu để thực hiện lệnh, khó khăn nhất là để màn hình ở chế độ landscape

IPHONE12

core21928 nỳ vẫn chưa full khi xem video & lại bị giật nữa chú ạ.hình như bản nỳ chưa ôn lắm

PhamQuang

Manager
core21928 nỳ vẫn chưa full khi xem video & lại bị giật nữa chú ạ.hình như bản nỳ chưa ôn lắm

Video chuyển full màn hình được đó.
Còn chạy giật hay không là phụ thuộc trình Convert và file Video mà thôi, không do tại ROM.

PhamQuang

Manager
cám ơn chú built ROM liên tục cho tụi cháu test. giống như nhh 0612 cháu cũng thấy vậy, giao diện lớn quá, không biểu đạt được hết nội dung của trang và không tìm thấy button ở đâu để thực hiện lệnh, khó khăn nhất là để màn hình ở chế độ landscape

Hiện MS có 2 nhóm KTV đang tạo ra các Build WM6.5, nhóm tạo ra 23XXX và 219XX.
Nhóm đầu chỉ quan tâm phát triển về tốc độ, còn nhóm 2 thì phát triển giao diện.
Chắc sẽ có lúc họ kết hợp cả 2 lại, chắc sẽ là Build ngon.
Các Build 21925, 21928 mới xuất hiện với 1 số chức năng và giao diện mới, rất thú vị. Các bạn đừng vội chê bai vội nhé, chắc chắn chỉ sau 1 vài Build nữa sẽ ổn định mà thôi.
Còn bản V47 với Core 23007, nếu test thử các bạn sẽ thấy hài lòng với tốc độ của nó.

vbminh

V47 core 23007 có giao diện như vậy hay trở về như các bản trước hả Chu Quang ơi? Cháu đang xài V47 core 21928 thì thấy giao dien như vậy ko đẹp lắm, nó làm loãng màn hình và đôi khi khó khăn trong việc select vì bị che lấp (mặc dù cũng có điểm hay riêng :D). Cháu cũng thấy Manila màu đen trông đẹp hơn. Về Ram và tốc độ thì quá tuyệt. Cám ơn chú đã dành thơi gian buil Rom cho anh em. =D>

Chắc chắn là các bản sau họ sẽ chỉnh sửa lại chứ, bạn lo gì vội. Còn theo tôi thì tôi lại thích cái Manila màu xanh đậm này hơn, mới lạ ;;), Giá mà có nhiều màu sắc để tự lựa chọn theo ý mình dc thì hay biết mấy bác Quang nhỉ! :)) Cảm ơn bác Quang đã mất công vì anh em! =D>

PhamQuang

Manager

Giao diện của V47 Core 23007 bình thường như trước đấy.
Chỉ có các Build 219xx thì mới có các chức năng mới bổ sung mà thôi.

PhamQuang

Manager
Chắc chắn là các bản sau họ sẽ chỉnh sửa lại chứ, bạn lo gì vội. Còn theo tôi thì tôi lại thích cái Manila màu xanh đậm này hơn, mới lạ ;;), Giá mà có nhiều màu sắc để tự lựa chọn theo ý mình dc thì hay biết mấy bác Quang nhỉ! :)) Cảm ơn bác Quang đã mất công vì anh em! =D>

Màu sắc phụ thuộc vào bộ Manila.
Hiện các bản ROM sau này sử dụng Manila phiên bản mới nhất từ ROM của AT&T nguyên bản, mà AT&T thì lấy màu xanh này làm đặc trưng.
Mỗi màu có cái hay của nó, dùng 1 thời gian sẽ thấy quen và thú vị dần.

nhh0612

Có cách nào tách hình nền màu xanh AT&T này thành file jpeg ko hả Chú Quang ơi? Cháu muốn lấy làm wallpaper cho S2U2 và theme cho đồng bộ đó mà. Nếu chú có thi cho cháu xin được ko? Cám ơn chú nhiều

nhh0612

Vậy là các cháu quên Topic này phải không?

http://pdaviet.net/showthread.php?t=55635

Chủ đề rất hay mà bị lãng quên !!! :-?:-?:-?

Ậy!!! Ko phải cháu quên mà ý cháu là lấy cái hình nền màu xanh trong manila AT&T ra thành file JPEG để tạo wallpaper cho S2U2 và làm theme đó mà. Còn pm HDwall thì ngược lại là tạo wallpaper cho Manila từ hình mình đã có sẵn mà Chú. Cháu tìm mãi mà chẳng thấy đâu nên mới nhờ chú giúp đó. thanks chú nhiều.

cusen

tôi cũng không thích các bảng to đùng, đôi khi nó làm mất một số nút của chương trình vả lại nó quá thô.
Các chức năng khác ổn.

PhamQuang

Manager
Ậy!!! Ko phải cháu quên mà ý cháu là lấy cái hình nền màu xanh trong manila AT&T ra thành file JPEG để tạo wallpaper cho S2U2 và làm theme đó mà. Còn pm HDwall thì ngược lại là tạo wallpaper cho Manila từ hình mình đã có sẵn mà Chú. Cháu tìm mãi mà chẳng thấy đâu nên mới nhờ chú giúp đó. thanks chú nhiều.

Có mấy ứng dụng có thể làm được điều này đấy cháu ạ.
Hoặc M9 Editor hoặc CFC GUI tách các file Mainla ra được thành Image đấy.
Hiện chú bận, chiều rảnh về chú tách ra cho (nếu nhớ việc này. :D).

babety

Mình xài ROM ship 6.1 muốn nâng cấp Manila mà khg cần up ROM thì làm thế nào các bác hướng dẫn dùm
ví dụ như tìm Manila v2.cab về cài vô máy!:-?
thanks nhìu!:-/

PhamQuang

Manager

Hình nền của Manila AT&T đây:

Status
Không mở trả lời sau này.