• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V53 (Core 23033) - HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
WM6.5 ROM 1.59.841.53 - HTC TouchHD

=== CE OS 5.2.23033 Build 23033.5.3.0 ===

Phiên bản WM6.5 ROM V53 dành cho HTC TouchHD (BLACKSTONE):
- Dựa trên cở sở OS mới từ Ship ROM HTC Blackstone: 1.59.841.5 WWE (New)
- Tích hợp 1 số OEM từ các ROM dành cho HTC RhodiumHTC Leo.
- Phiên bản Manila mới: v2.1 Build 38680.1 từ ROM cho HTC Rhodium.
- Thay đổi phiên bản CAMERA mới nhất (6_15_35154_1) từ HTC Topaz cùng với 1 số OEM thích hợp.
- Thay đổi giao diện của WMP của tác giả Grzegorz10 (XDA).
- Sử dụng Titanium WM7 của tác giả Ibrythill (XDA) có thay đổi và chỉnh sửa Tab thời tiết để hiển thị tốt. Sử dụng hình nền từ Theme WM7 blue của shadowline (XDA).
- Sử dụng các ứng dụng Reset và Rotate Screen của Mod. Tom_codon, chạy khá tốt
- Sử dụng XIP và SYS từ ROM WM6.5 (Build 23033.5.3.0).

* V53 với Core 23033 đã được chỉnh sửa để có thể sử dụng chức năng Drag&Drop các Shorcut tuỳ hứng. Sử dụng các chức năng trong Settings xong sẽ không bị thoát ra ngoài... Giao diện khá thú vi và lạ mắt.
* Giao diện và chức năng của V53 với Core 23033 có nhiều thay đổi và chỉnh sửa sử dụng tốt hơn.
* Đã thay đổi ứng dụng Connection phiên bản thích hợp (cũ) để các bạn Up ROM thuận tiện hơn và các Icon đúng của Build mới.
* V53 lấy khởi động default là Manila, tuy nhiên có thể sử dụng Titanium bằng cách tắt Manila đi.
* Các chức năng hoạt động bình thường và ổn hơn so với các phiên bản trước.
* Build mới 23033.5.3.0 có tốc độ cải thiện khá nhanh và RAM cũng ổn định như các Build trước.
* Lưu ý để Up ROM này, chạy tốt, máy của bạn nên phải có HardSPL: 1.56.OliNex.

LINK TẢI ROM V53 (Build 23033.5.3.0):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/270599109/HD_WM6.5__V53__B23033_08232009.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

jjin

có Rom mới rồi =D> ko biết bác Quang có cho j mới mẻ vào Rom ko ta :D

HDwin100

up thử rồi, phần setting sound của TF3D có lỗi là có 1 sọc ngang, kô hiểu bị sao?
chạy ViêtMap tắt hơi khó.

Chỉnh sửa cuối:

haifangshi

Đã up, cảm nhận đầu tiên là TF3D chạy mượt, đang test nếu có vấn đề gì sẽ báo cáo anh em sau. Xin cảm ơn anh Quang về những bản Rom tuyệt vời. Nếu có thể anh có thể làm thêm một bản màu xanh AT&T được không?

IPHONE12

Đã up, cảm nhận đầu tiên là TF3D chạy mượt, đang test nếu có vấn đề gì sẽ báo cáo anh em sau. Xin cảm ơn anh Quang về những bản Rom tuyệt vời. Nếu có thể anh có thể làm thêm một bản màu xanh AT&T được không?

các bạn cho mịh hỏi mình vừa nghe nhạc vưa nhắn tin thì nhắn rất là chậm bản Rom nào cũng vậy?có ai bị như mình không?

jjin

các bạn cho mịh hỏi mình vừa nghe nhạc vưa nhắn tin thì nhắn rất là chậm bản Rom nào cũng vậy?có ai bị như mình không?

bản rom 6.5 nào hầu như cũng vậy cả bạn ah. ngay cả rom của miri bên xda-developers cũng bị như vậy . có điều rom của miri ít giựt hơn của bác Quang 1 chút thôi :D . Muốn ko giựt thì bản chuyển qua dùng Rom 6.1 ấy.

vbminh

Mình cũng thích màu xanh AT&T như bản, nhưng cũng ngại làm phiền bác Quang, bác ý đã mất thời gian để Build chỉnh sửa lên version rồi!
Bản Rom này mình chạy thấy mượt mà hơn thật, các ứng dụng thoát ra vào lại thấy rất nhanh, mỗi tội các trình bày của nó vẫn cứ bị to vượt ra ngoài màn hình, giống 1 số ROM lần trước, chắc cũng phải đợi thêm 1 vài lần nữa thì cái giao diện mới vừa đẹp được :D

vbminh

Mình thấy nó có 1 hiện tượng này nữa khi mình vào Edit Contact để sửa, khi kéo xuống thì bị mất hình, các bạn có bị hiện tượng giống mình ko??:-?

ngphuongqt

bản rom 6.5 nào hầu như cũng vậy cả bạn ah. ngay cả rom của miri bên xda-developers cũng bị như vậy . có điều rom của miri ít giựt hơn của bác Quang 1 chút thôi :D . Muốn ko giựt thì bản chuyển qua dùng Rom 6.1 ấy.

Không biết bạn test được bao nhiêu WM6.5 ROM rồi nhỉ :D

Nói chung thì WM6.5 bây giờ không thua gì so với WM6.1 về tốc độ và tính ổn định.
Với những ROM test hiệu ứng và giao diện mới của MS thì gặp nhiều lỗi do chỉ là build beta (một số nới gọi là WM6.5.1); với lại những ứng dụng của HTC chưa tương thích với những build mới này do những thay đổi về giao diện.

jjin

Không biết bạn test được bao nhiêu WM6.5 ROM rồi nhỉ :D

Nói chung thì WM6.5 bây giờ không thua gì so với WM6.1 về tốc độ và tính ổn định.
Với những ROM test hiệu ứng và giao diện mới của MS thì gặp nhiều lỗi do chỉ là build beta (một số nới gọi là WM6.5.1); với lại những ứng dụng của HTC chưa tương thích với những build mới này do những thay đổi về giao diện.

Mình cũng chỉ mới test 1 ít thôi . Tại cũng mới dùng HD được hơn 3 tháng :p. Nhưng cũng như bạn nói , Rom 6.5 bây h cũng chỉ là beta thì sao mà nó ko giựt được, đã là beta thì tất nhiên cài Pm có pm chạy hoặc không, điển hình như pm Diamond advanced config v6.0.7 mình cài ko bao giờ được .
Còn về Rom 6.1 theo mình cảm nhận vì đang xài là có vẻ tốt hơn 6.5 nhưng icon nhìn xấu và mượt hay ko tùy lúc chạy chương trình.
Đó là cảm nhận của mình với 6.5 và 6.1 . Vọc Rom thì cũng tùy người thôi :D có thế bạn thích hoặc ko thích ;;)

php

Mình thấy nó có 1 hiện tượng này nữa khi mình vào Edit Contact để sửa, khi kéo xuống thì bị mất hình, các bạn có bị hiện tượng giống mình ko??:-?

mình cũng bị như thế, từ V.52
còn nữa, mục properties khi xem album ảnh bấm chẳng có gì cả, hix

war

Mình đang dùng V52 cũng bị như thế, màn hình bị đen giống như máy chưa load hết ảnh vậy, thử V53 xem sao.
Chú Quang ơi, sao nút volume up, down lại không có tác dụng gì thế ạ, đang nghe mà muốn cho nhỏ đi mà không làm được

IPHONE12

Mình đang dùng V52 cũng bị như thế, màn hình bị đen giống như máy chưa load hết ảnh vậy, thử V53 xem sao.
Chú Quang ơi, sao nút volume up, down lại không có tác dụng gì thế ạ, đang nghe mà muốn cho nhỏ đi mà không làm được

bạn bấm volume rồi chọt vô biểu tượng hình cái loa ý là chỉnh đc ma.

em vừa lên v53 nố chung là chưa đc mượt như nhưng bullde cũ.giật hơn v50 rất nhiều

connguab

Có core mới 23034, chắc bác Quang sắp update lên đấy mọi ng uj, hjhjhj.....:))
Chúc các bạn up Rom mệt nghỉ nhé:p

IPHONE12

bên xda co rom 23034mấy hum rùi.up đi up lại.cuối cùng vẫn về v50 ngon nhứt:D

war

bạn bấm volume rồi chọt vô biểu tượng hình cái loa ý là chỉnh đc ma.
Cám ơn bạn, mình biết thế nhưng rất bất tiện, mất thời gian và không linh hoạt, đó là lúc đang nghe điện thoại mà. trong youtube cũng thế, tăng giảm volume không tác dụng mà làm dừng hình.

Đã up xong bản v53 nhưng vẫn thế, trong contacts bị 1 vạch đen nằm ngang.

Chỉnh sửa cuối:

IPHONE12

uk.mình cũng không thích kiểu này.rất là khó dùng.xl chú quang nhé.hii

kevin469

Hi,Pham Qang,

I am already flash w6.5ROM v53 but i can't use Addin Timer this software.
Could you fix this issue?

Status
Không mở trả lời sau này.